Flash News
കോവിഡ് കുതിച്ചുയരുന്നു; ആളുകള്‍ക്ക് ഭക്ഷണവും ശമ്പളവുമില്ല; ആശുപത്രികളില്‍ ആംബുലന്‍സോ കിടക്കകളോ ഇല്ല; എന്നിട്ടും പുതിയ പാർലമെന്റ് പണിയുന്നതിന്റെ ചിന്തയിലാണ് കേന്ദ്രം: പ്രശാന്ത് ഭൂഷൺ   ****    എല്ലാ വിദേശ സേനകളും ഉടന്‍ ലിബിയ വിട്ടുപോകണം: യു എന്‍   ****    തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ തോല്‍‌വി മണത്ത് സിപി‌എം നേതാക്കള്‍; ഫല പ്രഖ്യാപനം കഴിഞ്ഞാല്‍ പാര്‍ട്ടിയില്‍ പൊട്ടിത്തെറിയുണ്ടാകുമെന്ന് സൂചന   ****    സംസ്ഥാനത്ത് കോവിഡ് കുത്തനെ പടരുന്നു; എറണാകുളം-കൊച്ചി പ്രദേശങ്ങളില്‍ പ്രാദേശിക ലോക്ക്ഡൗണ്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു   ****    ജോസ് വിതയത്തില്‍ അതുല്യമായ അല്മായ മാതൃക: മാര്‍ ജോര്‍ജ് ആലഞ്ചേരി   ****   

ഗോഡ്സെയെക്കുറിച്ച് യുവാക്കളെ പഠിപ്പിക്കാന്‍ ഹിന്ദു മഹാസഭ ഗോഡ്സെ ലൈബ്രറി ആരംഭിച്ചു

January 11, 2021

ഗ്വാളിയോർ: മഹാത്മാഗാന്ധിയുടെ കൊലയാളിയായ നാഥുറാം ഗോഡ്‌സെയുടെ ലൈബ്രറി ഹിന്ദു മഹാസഭ ഗ്വാളിയറിലെ ഓഫീസിൽ ലോക ഹിന്ദി ദിനത്തിൽ ഞായറാഴ്ച ആരംഭിച്ചു.

മഹാസഭ ഈ ലൈബ്രറിയെ ജ്ഞാനശാല എന്ന് നാമകരണം ചെയ്യുകയും ഗോഡ്സെയും വിഭജനവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വസ്തുതകൾ യുവതലമുറയെ അറിയിക്കാൻ ഇത് ഉപയോഗിക്കുമെന്ന് അറിയിക്കുകയും ചെയ്തു.

രാജ്യ വിഭജനത്തിന് കോൺഗ്രസ് ഉത്തരവാദിയാണെന്നും വിഭജനത്തില്‍ അഞ്ച് ലക്ഷത്തോളം ഹിന്ദുക്കളെ കൊന്നതായും 20 ലക്ഷത്തിലധികം ഹിന്ദുക്കളെ ഒഴിപ്പിച്ചതായും ഹിന്ദു മഹാസഭയുടെ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് ഡോ. ജയവീർ ഭരദ്വാജ് ആരോപിച്ചു.

രാജ്യ വിഭജനം കോൺഗ്രസ് അംഗീകരിച്ചുവെന്നും അതിനാലാണ് പാക്കിസ്താന്‍ ഇന്ന് ശത്രുവായതെന്നും ഇന്ത്യയുടെ ധാരാളം സ്വത്ത് രാജ്യ സുരക്ഷയ്ക്കായി ചെലവഴിക്കുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അത് മാത്രമല്ല, രാജ്യത്ത് ഹിന്ദുക്കളും മുസ്ലീങ്ങളും തമ്മിലുള്ള വിദ്വേഷം കോൺഗ്രസാണ് വര്‍ദ്ധിപ്പിച്ചതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. അതുകൊണ്ടാണ് 50 വർഷമായി കോടതിയിൽ നാഥുറാം ഗോഡ്‌സെയെയും നാരായണ റാവു ആപ്‌തെയുടെയും പ്രസ്താവനകൾ പുറത്തുവരാൻ കോൺഗ്രസ് അനുവദിക്കാത്തത്.

മഹാത്മാഗാന്ധിയെ കൊന്ന കുറ്റത്തിന് ഗോഡ്സേയും ആപ്തയെയും 1949 നവംബർ 15 ന് അംബാല ജയിലിൽ വധശിക്ഷയ്ക്ക് വിധേയരാക്കിയിരുന്നു.

ഈ ചരിത്രം പുതുതലമുറയോട് പറയാൻ ഹിന്ദു മഹാസഭ ഗ്വാളിയറിലെ ദൗലത്ഗഞ്ച് ഓഫീസിൽ ഗോഡ്സെയുടെ ജ്ഞാനശാല ആരംഭിക്കുകയാണെന്ന് ഭരദ്വാജ് പറഞ്ഞു. ഗോഡ്സെയെ കൂടാതെ, ഈ ജ്ഞാനശാലയിൽ, രാഷ്ട്രം കെട്ടിപ്പടുത്ത മറ്റ് മഹാന്മാരായ ഗുരു ഗോവിന്ദ് സിംഗ്, ഛത്രപതി ശിവാജി, മഹാറാണ പ്രതാപ്, ഡോ. ഹെഡ്ഗ്വാർ, പണ്ഡിറ്റ് മദൻ മോഹൻ മാളവിയ എന്നിവരുമായി ചരിത്രം ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു.

“ഗോഡ്സെ ഒരു യഥാർത്ഥ ദേശസ്നേഹിയായിരുന്നു. അദ്ദേഹത്തെക്കുറിച്ച് ലോകത്തെ അറിയിക്കാൻ ഒരു ലൈബ്രറി തുറന്നു. അവിഭക്ത ഇന്ത്യയ്ക്കുവേണ്ടി പോരാടിയാണ് അദ്ദേഹം മരിച്ചത്. ഗോഡ്സെ നിലകൊണ്ട ഇന്നത്തെ അജ്ഞരായ യുവാക്കൾക്കിടയിൽ യഥാർത്ഥ ദേശസ്‌നേഹം ഉണർത്തുക എന്നതാണ് ലൈബ്രറി സ്ഥാപിക്കുന്നതിന്റെ ലക്ഷ്യം,” ഡോ. ജയവീർ ഭരദ്വാജ് പറഞ്ഞു.

“ഹിന്ദു മഹാസഭ എല്ലായ്‌പ്പോഴും ഹിന്ദി, ഹിന്ദു, ഹിന്ദുസ്ഥാനുകളെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുന്നു. ഇന്ന് ജനുവരി 10 ലോക ഹിന്ദി ദിനമാണ്, അതിനാൽ ഈ വിജ്ഞാന വിദ്യാലയം ആരംഭിച്ചു.”

നേരത്തെ 2017 നവംബർ 15 ന് ഹിന്ദു മഹാസഭ ഇവിടെ ഒരു ക്ഷേത്രം പണിയുന്നതിനായി ഗോഡ്സെയുടെ പ്രതിമ സ്ഥാപിച്ചിരുന്നുവെങ്കിലും ആ പ്രതിമ അക്കാലത്ത് കണ്ടുകെട്ടിയിരുന്നു. ഹിന്ദു മഹാസഭ പ്രവർത്തകർ ഭരണകൂടത്തിൽ നിന്ന് നിരവധി തവണ ഈ പ്രതിമ ആവശ്യപ്പെടുന്നുണ്ട്.

ഗോഡ്സെയുടെ ലൈബ്രറിയിലേക്ക് ഗ്വാളിയര്‍ തിരഞ്ഞെടുത്തതിന്റെ കാരണം ഈ നഗരത്തിലാണ് ഗാന്ധിയുടെ കൊലപാതകം
നടന്നതും പിസ്റ്റളുകൾ വാങ്ങുകയും ചെയ്തത്.

അതേസമയം, ഇന്ത്യ വിഭജനം മഹാത്മാഗാന്ധിയുടെ തെറ്റാണെന്ന് മധ്യപ്രദേശ് നിയമസഭയുടെ പ്രോടേം സ്പീക്കർ രമേശ്വർ ശർമ പറഞ്ഞു. ഇന്ത്യയെ രണ്ട് ഭാഗങ്ങളായി വിഭജിക്കുന്നതിൽ മുഹമ്മദ് അലി ജിന്ന വിജയിച്ചത് മഹാത്മാഗാന്ധിയുടെ തെറ്റാണെന്ന് അദ്ദേഹം ഭോപ്പാലിൽ മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top