കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍ ധാര്‍ഷ്ട്യം ഉപേക്ഷിച്ച് കാർഷിക നിയമം പിൻവലിക്കണമെന്ന് ഉമ്മൻ ചാണ്ടി

തിരുവനന്തപുരം: കർഷകരുടെ ആവശ്യങ്ങളിൽ ന്യായമുണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തിയ സുപ്രീം കോടതി കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാരിന്റെ കാര്‍ഷിക നിയമത്തിന് സ്റ്റേ നൽകിയ സാഹചര്യത്തിൽ കേന്ദ്ര സർക്കാർ അവരുടെ ധാർഷ്ട്യം ഉപേക്ഷിച്ച് കാര്‍ഷിക നിയമം പൂർണമായും പിൻവലിക്കണമെന്ന് മുന്‍ മുഖ്യമന്ത്രിയും കോൺഗ്രസ് വർക്കിംഗ് കമ്മിറ്റി അംഗവുമായ ഉമ്മന്‍ ചാണ്ടി പറഞ്ഞു.

ഏകപക്ഷീയമായി വിദഗ്ധസമിതിയെ നിയമിച്ചും വീണ്ടും കോടതിയിലേക്ക് കര്‍ഷകരെ വലിച്ചിഴച്ചും ഇനിയും അവരെ ദ്രോഹിക്കരുത്. വിദഗ്ധസമിതിയംഗങ്ങള്‍ കാര്‍ഷിക നിയമത്തെ അനുകൂലിക്കുന്നവരാണ്. കര്‍ഷകര്‍ക്ക് സ്വീകാര്യമായ വിദഗ്ധസമിതിയാണ് വേണ്ടത്. കര്‍ഷകര്‍ക്കുവേണ്ടി കൊണ്ടുവന്ന നിയമത്തെ കര്‍ഷകര്‍ തന്നെ എതിര്‍ക്കുമ്പോള്‍, ഇതു കര്‍ഷകര്‍ക്കുവേണ്ടിയുള്ള നിയമമല്ലെന്നു വ്യക്തം.

കനത്ത മഴയിലും മഞ്ഞിലും തണുപ്പിലും സുദീര്‍ഘമായ സഹനസമരം നടത്തി വരുന്ന കര്‍ഷകരെ അഭിവാദ്യം ചെയ്യുന്നു. കര്‍ഷകര്‍ക്കിത് ജീവന്മരണ പോരാട്ടമാണ്. കര്‍ഷകരോടൊപ്പം അടിയുറച്ചുനിന്ന് കോണ്‍ഗ്രസ് കാര്‍ഷിക കരിനിയമങ്ങള്‍ക്കെതിരേയുള്ള പോരാട്ടം തുടരുമെന്നും ഉമ്മന്‍ ചാണ്ടി അറിയിച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Related posts

Leave a Comment