Flash News

കമ്മിറ്റിയിലെ നാല് അംഗങ്ങൾ ‘കറുത്ത നിയമങ്ങൾക്കായി വാദിക്കുന്നവരാണ്, കർഷകർക്ക് നീതി ലഭിക്കില്ല: കര്‍ഷക സംഘടനകള്‍

January 12, 2021

ന്യൂഡല്‍ഹി: കേന്ദ്ര കാർഷിക നിയമങ്ങളിലുള്ള നിരന്തരമായ പ്രതിസന്ധി അവസാനിപ്പിക്കുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ കോൺഗ്രസ് ഉൾപ്പെടെയുള്ള നിരവധി പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികൾ സമിതി അംഗങ്ങളെക്കുറിച്ച് ചോദ്യങ്ങൾ ഉന്നയിക്കുകയും ഈ മൂന്ന് നിയമങ്ങൾ നിർത്തലാക്കണമെന്ന ആവശ്യം ആവർത്തിക്കുകയും ചെയ്തു.

കാർഷിക നിയമങ്ങളിലുള്ള നിരന്തരമായ പ്രതിസന്ധി അവസാനിപ്പിക്കാൻ സുപ്രീം കോടതി രൂപീകരിച്ച സമിതിയിലെ നാല് അംഗങ്ങളെ ‘കറുത്ത കാർഷിക നിയമങ്ങൾക്ക് അനുകൂലമായി’ കോൺഗ്രസ് വിശേഷിപ്പിച്ചു. ഈ ആളുകളുടെ സാന്നിധ്യമുള്ള സമിതി കർഷകർക്ക് നീതി ലഭ്യമാക്കുകയില്ല എന്ന് അന്വേഷിച്ചാല്‍ കണ്ടുപിടിക്കാവുന്നതാണ്.

അതേസമയം, നിയമങ്ങൾ നടപ്പാക്കുന്നതിനുള്ള കോടതി വിലക്കിനെ നിരവധി കർഷക നേതാക്കളും സ്വാഗതം ചെയ്തു.
കാർഷിക വിരുദ്ധ നിയമങ്ങൾക്ക് രേഖാമൂലം പിന്തുണ നൽകിയവരിൽ നിന്ന് നീതി പ്രതീക്ഷിക്കാമെന്ന് കോൺഗ്രസ് എംപി രാഹുൽ ഗാന്ധി പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, കമ്മിറ്റിയിലെ നാല് അംഗങ്ങളെ ‘കറുത്ത കാർഷിക നിയമങ്ങളുടെ വക്താക്കൾ’ എന്ന് കോൺഗ്രസ് വിശേഷിപ്പിക്കുകയും, ഈ ആളുകളുടെ സാന്നിധ്യമുണ്ടെങ്കില്‍ കർഷകർക്ക് സമിതിയിൽ നിന്ന് നീതി ലഭിക്കില്ലെന്ന് അവകാശപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

മൂന്ന് നിയമങ്ങളും റദ്ദാക്കലാണ് ഇതിന് പരിഹാരമെന്ന് പാർട്ടി മുഖ്യ വക്താവ് രൺദീപ് സുർജേവാല പറഞ്ഞു. സമിതിയിലെ നാല് അംഗങ്ങൾ മോഡി ജിയോടൊപ്പം ‘കറുത്ത നിയമങ്ങള്‍ക്ക്’ അനുകൂലമായി നില്‍ക്കുന്നവരാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “മോദി ജിയുടെ കൃഷിയിടവും കളപ്പുരയും ഗൂഢാലോചനയ്‌ക്കൊപ്പം നിൽക്കുകയാണെങ്കിൽ ഈ കമ്മിറ്റി എങ്ങനെ കർഷകരോട് നീതി പുലർത്തും?”

അതേസമയം, അഖിലേന്ത്യാ കിസാൻ സംഘർഷ് ഏകോപന സമിതി (ഐ.കെ.എസ്.സി.സി) പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവനയിൽ, ‘സമിതി രൂപീകരിക്കുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് നിരവധി അധികാരങ്ങൾ കോടതിയെ തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുകയാണെന്ന് വ്യക്തമാണ്. മൂന്ന് നിയമങ്ങളെയും പിന്തുണയ്ക്കുന്നുവെന്നും അവ പരസ്യമായി വാദിച്ചതായും അറിയാവുന്ന ആളുകളാണ് സമിതിയിൽ ഉൾപ്പെടുന്നത്.

സമിതിയുടെ ഒരു പ്രവർത്തനത്തിലും പങ്കാളിയാകാൻ തങ്ങൾ തയ്യാറല്ലെന്നും കർഷക സംഘടനകളുടെ ഒരു കൂട്ടായ ‘സംയുക്ത കിസാൻ മോർച്ച’ ഇക്കാര്യത്തിൽ ഔദ്യോഗിക തീരുമാനം എടുക്കുമെന്നും കർഷക നേതാക്കൾ പറഞ്ഞു.

40 ഓളം പ്രക്ഷോഭ കർഷക സംഘടനകളെ പ്രതിനിധീകരിച്ച് യുണൈറ്റഡ് കിസാൻ മോർച്ച അടുത്ത നടപടി പരിഗണിക്കാൻ ഒരു യോഗം വിളിച്ചിട്ടുണ്ട്.

സുപ്രീം കോടതി നിയോഗിച്ച ഒരു കമ്മിറ്റിക്കും മുമ്പാകെ ഒരു നടപടികളിലും പങ്കെടുക്കാൻ തങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ലെന്നും എന്നാൽ ഇക്കാര്യത്തിൽ ഔദ്യോഗിക തീരുമാനം എടുക്കുമെന്നും കർഷക നേതാക്കൾ പറഞ്ഞു.

കാർഷിക നിയമങ്ങൾ നിരോധിച്ച കോടതി ഉത്തരവിനെ ഞങ്ങൾ സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നുവെങ്കിലും നിയമങ്ങൾ പൂർണ്ണമായും പിൻവലിക്കണമെന്നാണ് ഞങ്ങളുടെ പ്രധാന ആവശ്യമെന്ന് മുതിർന്ന മോർച്ച നേതാവ് അഭിമന്യു കോഹർ പറഞ്ഞു.

വിവാദമായ കാർഷിക നിയമങ്ങൾ പിൻവലിക്കുന്നതുവരെ പ്രതിഷേധം തുടരുമെന്ന് മറ്റൊരു കർഷക നേതാവ് ഹരീന്ദർ ലോഖ്വാൾ പറഞ്ഞു.

അഖിലേന്ത്യാ കിസാൻ സഭ (പഞ്ചാബ്) യുടെ ലഖ്‌ബീർ സിംഗ് പറഞ്ഞുത് “സമിതിയുടെ ആശയത്തിൽ ഞങ്ങൾക്ക് വിശ്വാസമില്ല. സമിതി രൂപീകരിക്കാൻ സർക്കാർ നിർദ്ദേശിച്ചതു മുതൽ ഞങ്ങൾ ഇത് പറയുകയാണ്. എന്നാൽ ഇത്തവണ സുപ്രീം കോടതി അങ്ങനെ പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്, ഈ സമിതിയുടെ പ്രവർത്തനം ഞങ്ങൾ പരിശോധിക്കും.”

സുപ്രീം കോടതി നിയോഗിച്ച സമിതിയുടെ ഒരു നടപടികളിലും സംഘടനകൾ പങ്കെടുക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ലെന്ന് മോർച്ച തിങ്കളാഴ്ച പ്രസ്താവന ഇറക്കിയിരുന്നു.

മുതിർന്ന കോൺഗ്രസ് നേതാവും മുൻ ധനമന്ത്രിയുമായ പി. ചിദംബരവും സമിതി അംഗങ്ങളെ ചോദ്യം ചെയ്തു. കർഷകരുടെ എതിർപ്പിനെക്കുറിച്ച് സുപ്രീം കോടതി പ്രകടിപ്പിക്കുന്ന ആശങ്ക ഉചിതവും സ്വാഗതാർഹവുമാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. പരിഹാരം കണ്ടെത്താൻ സഹായിക്കുന്നതിന് ഒരു കമ്മിറ്റി രൂപീകരിക്കുന്നതിനുള്ള തീരുമാനം പരിഗണിക്കപ്പെടുന്നു. എന്നാല്‍, നാലംഗ സമിതിയുടെ ഘടന കൗതുകകരവും പരസ്പരവിരുദ്ധവുമായ സൂചനകൾ നൽകുന്നു.

അതേസമയം, സുപ്രീം കോടതിയുടെ തീരുമാനത്തെ കേരള കൃഷി മന്ത്രി വി.എസ്. സുനിൽ കുമാറും സ്വാഗതം ചെയ്തെങ്കിലും സമിതി അംഗങ്ങളെക്കുറിച്ച് സംശയം പ്രകടിപ്പിച്ചു.

ഇതിനിടയിൽ, മൂന്ന് പുതിയ കാർഷിക നിയമങ്ങൾ നടപ്പാക്കുന്നത് നിർത്തലാക്കാനുള്ള സുപ്രീം കോടതിയുടെ ഉത്തരവിനെ നാഷണലിസ്റ്റ് കോൺഗ്രസ് പാർട്ടി പ്രസിഡന്റ് ശരദ് പവാർ സ്വാഗതം ചെയ്യുകയും സർക്കാരും കർഷക സംഘടനകളും തമ്മിലുള്ള പ്രതിസന്ധി പരിഹരിക്കുന്നതിന് നാലംഗ സമിതി രൂപീകരിക്കുകയും ചെയ്തു.

മൂന്ന് കാർഷിക നിയമങ്ങൾ നടപ്പാക്കുന്നത് നിരോധിക്കുകയും പ്രശ്‌നം പരിഹരിക്കാൻ നാലംഗ സമിതി രൂപീകരിക്കുകയും ചെയ്ത സുപ്രീം കോടതിയുടെ ഉത്തരവ് സ്വാഗതാർഹമാണെന്ന് പവാർ ട്വീറ്റിൽ പറഞ്ഞു.

തീരുമാനത്തെ സ്വാഗതം ചെയ്ത ഡിഎംകെ നേതാവ് എം കെ സ്റ്റാലിനും ഇത് പ്രക്ഷോഭം നടത്തുന്ന കർഷകരുടെ വിജയമാണെന്ന് പറഞ്ഞു. വരുന്ന പാർലമെന്റ് സമ്മേളനത്തിൽ ഈ നിയമങ്ങൾ റദ്ദാക്കണമെന്ന് ഞാൻ വീണ്ടും സർക്കാരിനോട് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു.

ഹരിയാന, പഞ്ചാബ് ഉൾപ്പെടെ രാജ്യത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള കർഷകർ കഴിഞ്ഞ വർഷം നവംബർ 28 മുതൽ ദില്ലിയുടെ വിവിധ അതിർത്തികളിൽ പ്രകടനം നടത്തിക്കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. മൂന്ന് നിയമങ്ങളും പിൻവലിക്കണമെന്നും അവരുടെ വിളകൾക്ക് താങ്ങുവില നിശ്ചയിക്കണമെന്നും ആവശ്യപ്പെടുന്നു.

വിവാദമായ നിയമം റദ്ദാക്കാൻ കേന്ദ്രം വിസമ്മതിച്ചതിനാൽ കേന്ദ്രവും കർഷക സംഘടനകളും തമ്മിലുള്ള എട്ടാം റൗണ്ട് ണ്ട് ചർച്ചയ്ക്ക് മുമ്പുതന്നെ ഒരു പരിഹാരവും കണ്ടെത്താൻ കഴിഞ്ഞില്ല എന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്. അതേസമയം അവസാന ശ്വാസം വരെ പോരാടുമെന്ന് കർഷക നേതാക്കൾ പറഞ്ഞു.

കേന്ദ്രവും കർഷക നേതാക്കളും തമ്മിലുള്ള അടുത്ത കൂടിക്കാഴ്ച ജനുവരി 15-ന് 

കേന്ദ്ര സർക്കാർ ഏർപ്പെടുത്തിയ കാർഷിക മേഖലയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മൂന്ന് ബില്ലുകൾ – കർഷക ഉൽപാദന വാണിജ്യ വാണിജ്യ (പ്രമോഷൻ, ഫെസിലിറ്റേഷൻ) ബിൽ, 2020, കർഷകർ (ശാക്തീകരണവും സംരക്ഷണവും) വില ഉറപ്പാക്കൽ കരാറുകളും കാർഷിക സേവന ബില്ലും 2020, അവശ്യവസ്തുക്കളുടെ (ഭേദഗതി) ബിൽ 2020 – എന്നിവയുടെ തുടര്‍ ചര്‍ച്ച ജനുവരി 15-ന് നടക്കും.

ഈ ഓർഡിനൻസുകളിലൂടെ മിനിമം സപ്പോർട്ട് പ്രൈസ് (എംഎസ്പി) നൽകുന്ന വ്യവസ്ഥാപരമായ വ്യവസ്ഥ സർക്കാർ അവസാനിപ്പിക്കുകയാണെന്നും നടപ്പാക്കിയാൽ കർഷകരുടെ വ്യാപാരിയുടെ കാരുണ്യത്തിൽ ജീവിക്കേണ്ടി വരുമെന്നും കർഷകർ ഭയപ്പെടുന്നു.

മറുവശത്ത്, കേന്ദ്രത്തിലെ ബിജെപിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള മോദി സർക്കാർ ഇത് പലതവണ നിഷേധിച്ചു. ഈ ഓർഡിനൻസുകളെ ചരിത്രപരമായ കാർഷിക പരിഷ്‌കരണം എന്നാണ് സർക്കാർ വിളിക്കുന്നത്. കാർഷിക ഉൽ‌പന്നങ്ങൾ വിൽക്കുന്നതിന് ബദൽ സംവിധാനം ഉണ്ടാക്കുകയാണെന്നാണ് സര്‍ക്കാരിന്റെ അവകാശ വാദം.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top