Flash News

അമേരിക്കയില്‍ കോവിഡ്-19 കേസുകൾ 23 മില്യൺ കവിഞ്ഞു, 384,000 മരണങ്ങൾ; ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ രോഗം ബാധിച്ചത് കാലിഫോര്‍ണിയയില്‍

January 14, 2021

വാഷിംഗ്ടണ്‍: ജോൺസ് ഹോപ്കിൻസ് സർവകലാശാലയിലെ സെന്റർ ഫോർ സിസ്റ്റംസ് സയൻസ് ആൻഡ് എഞ്ചിനീയറിംഗ് (സി‌എസ്‌ഇ) ബുധനാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ അമേരിക്കയിലെ മൊത്തം കോവിഡ്-19 കേസുകളുടെ എണ്ണം 23 ദശലക്ഷം കവിഞ്ഞതായി സൂചിപ്പിച്ചു.

ആകെ കേസുകള്‍ 23,047,409 ആയി ഉയർന്നു. ചൊവ്വാഴ്ച വരെ 384,277 മരണങ്ങൾ നടന്നിട്ടുണ്ട്.

ലോകത്തില്‍ ഏറ്റവും ഉയർന്ന കേസുകളും മരണസംഖ്യയും അമേരിക്കയിലാണ്. സ്ഥിതി കൂടുതൽ വഷളായിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നു. 2021 ന്റെ ആദ്യ 13 ദിവസങ്ങളിൽ, ഓരോ നാല് ദിവസത്തിലും 1 മില്ല്യൺ പുതിയ കേസുകളുടെ വേഗതയിൽ 23 മില്ല്യൺ കേസുകളാണ് രാജ്യത്ത് ഇപ്പോഴുള്ളതെന്ന് ഡാറ്റ കാണിക്കുന്നു. അതേസമയം, കഴിഞ്ഞ ആഴ്‌ചയിൽ ദിവസേനയുള്ള പുതിയ മരണങ്ങൾ 3,300 ൽ അധികമായി തുടരുന്നു. കഴിഞ്ഞ വർഷം നവംബർ പകുതിയേക്കാൾ മൂന്നിരട്ടിയിലധികം വർധന.

പകർച്ചവ്യാധി ഏറ്റവും കൂടുതൽ ബാധിച്ചത് കാലിഫോർണിയയിലാണ്. ഇവിടെ 2.81 ദശലക്ഷത്തിലധികം കേസുകൾ സ്ഥിരീകരിച്ചു. ടെക്സാസിൽ 2 ദശലക്ഷത്തിലധികം കേസുകൾ ഉണ്ട്. മാത്രമല്ല, ഫ്ലോറിഡയിൽ 1.51 ദശലക്ഷവും ന്യൂയോർക്കിലും ഇല്ലിനോയിസിലും 1 ദശലക്ഷവും കവിഞ്ഞു.

അമേരിക്കൻ ഐക്യനാടുകളിലെ ഏറ്റവും ജനസംഖ്യയുള്ള സംസ്ഥാനമായ കാലിഫോർണിയയിലെ ലോസ് ഏഞ്ചൽസ് കൗണ്ടിയിൽ, മരണങ്ങൾ കഴിഞ്ഞ നവംബറിന് ശേഷം 1,000 ശതമാനം വർദ്ധിച്ചുവെന്ന് പ്രാദേശിക ആരോഗ്യ വകുപ്പ് പറയുന്നു.

വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന അണുബാധകൾ മൂലം ഉണ്ടാകുന്ന കടുത്ത സമ്മർദ്ദം മൂലം ലോസ് ഏഞ്ചൽസിലെ മെഡിക്കൽ സംവിധാനം തകർച്ചയുടെ വക്കിലാണ്. ഇപ്പോൾ സംസ്ഥാനത്താകമാനം 700-ൽ താഴെ ആശുപത്രി കിടക്കകളാണുള്ളത്, ഓരോ മിനിറ്റിലും 10 പേർക്ക് വൈറസ് ബാധിക്കുന്നു. ലോസ് ഏഞ്ചൽസ് കൗണ്ടി പബ്ലിക് ഹെൽത്ത് ഡയറക്ടർ ബാർബറ ഫെറർ പറഞ്ഞു, പതിറ്റാണ്ടുകള്‍ക്കു ശേഷം ഏറ്റവും വലിയ ദുരന്തത്തെ സംസ്ഥാനം അഭിമുഖീകരിക്കുന്നു.

മരണസംഖ്യയിലുണ്ടായ വർധന പ്രാദേശിക ആശുപത്രികളെയും ഫ്യൂണറല്‍ ഹോമുകളേയും ബാധിച്ചു. ചില കുടുംബങ്ങൾക്ക് മരണപ്പെട്ട അവരുടെ കുടുംബാംഗങ്ങള്‍ക്ക് മാന്യമായ ശവസംസ്കാരം നൽകാൻ പോലും കഴിയുന്നില്ല.

അമേരിക്കൻ ജനസംഖ്യയുടെ 13.4 ശതമാനം വരുന്ന ആഫ്രിക്കൻ അമേരിക്കക്കാരാണ് പകർച്ചവ്യാധിയുടെ മരണങ്ങളിൽ 16.4 ശതമാനവും. വെളുത്ത വർഗക്കാർ അമേരിക്കൻ ജനസംഖ്യയുടെ 76.3 ശതമാനവും മരണത്തിൽ 60.9 ശതമാനവും മാത്രമാണ്.

കഴിഞ്ഞയാഴ്ച ക്യാപിറ്റോള്‍ ഹില്ലിൽ നടന്ന കലാപം ഒരു സൂപ്പർ സ്പ്രെഡ് സംഭവമായിരിക്കുമെന്ന് ആരോഗ്യ വിദഗ്ധർ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നുണ്ട്. കാരണം പലരും മാസ്ക് ധരിക്കാതെയാണ് അവിടെ കലാപപത്തില്‍ ഏര്‍പ്പെട്ടത്. റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ കോണ്‍ഗ്രസ് അംഗങ്ങളില്‍ പലരും മാസ്ക് ധരിക്കാതെ എത്തിയത് അംഗങ്ങളില്‍ ചിലര്‍ക്ക് കോവിഡ്-19 ബാധയേല്‍ക്കാനും കാരണമായി.

കോൺഗ്രസ്മാന്‍ ബ്രാഡ് ഷ്നൈഡർക്ക് കോവിഡ്-19 സ്ഥിരീകരിച്ചതായി അദ്ദേഹം തന്നെ പ്രഖ്യാപിച്ചു. അദ്ദേഹത്തോടൊപ്പം ഒരേ മുറിയിൽ ഉണ്ടായിരുന്ന അദ്ദേഹത്തിന്റെ റിപ്പബ്ലിക്കൻ എതിരാളികളിൽ പലരും മാസ്ക് ധരിക്കാൻ വിസമ്മതിക്കുകയും മറ്റുള്ളവരെ അപകടത്തിലാക്കുകയും ചെയ്തു. രോഗം പിടിപെട്ട മൂന്നാമത്തെ കോണ്‍ഗ്രസ്മാന്‍ ആണ് ഷ്നൈഡര്‍.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top