Flash News

ക്യാപിറ്റോള്‍ കലാപത്തിനുശേഷം യുഎസ് മിലിട്ടറിയിലെ വെളുത്ത മേധാവിത്വവാദികളെക്കുറിച്ച് പെന്റഗൺ അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചു

January 15, 2021 , ആന്‍സി

വാഷിംഗ്ടണ്‍: തീവ്ര വലതുപക്ഷ-വെളുത്ത മേധാവിത്വ ​​തീവ്രവാദികൾ യുഎസ് മിലിട്ടറിയിൽ സജീവമായി റിക്രൂട്ട് ചെയ്യപ്പെടുന്നുണ്ടെന്ന് പ്രതിരോധ വകുപ്പ് അംഗീകരിച്ച സാഹചര്യത്തില്‍, സജീവ-ഡ്യൂട്ടി ഉദ്യോഗസ്ഥർക്കിടയിൽ തീവ്രവാദ പ്രത്യയശാസ്ത്രങ്ങളുടെ വ്യാപ്തിയെക്കുറിച്ച് പെന്റഗണ്‍ അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചു.

കഴിഞ്ഞയാഴ്ച യുഎസ് ക്യാപിറ്റോളിലുണ്ടായ ആക്രമണത്തിൽ പങ്കെടുത്ത നിരവധി പേർ സജീവ സൈനികരും മുന്‍ സൈനികരും ആണെന്ന് കണ്ടെത്തിയതിനെത്തുടർന്നാണ് സൈനിക റാങ്കുകളിലെ തീവ്രവാദത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ആശങ്ക വർദ്ധിച്ചത്. അഭൂതപൂർവമായ കലാപവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് നിരവധി സൈനികരെയും അര്‍ദ്ധസൈനികരെയും മുന്‍ സൈനികരേയും അറസ്റ്റ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിന്റെ ആഹ്വാന പ്രകാരമാണ് പ്രതിഷേധക്കാര്‍ കലാപകാരികളായി മാറിയത്. ക്യാപിറ്റോള്‍ മന്ദിരത്തിന് കേടുപാടുകള്‍ വരുത്തിയ കലാപകാരികള്‍ നിരവധി രേഖകളും മറ്റും മോഷണം നടത്തുകയും ചെയ്തു. കൂടാതെ രണ്ടു പോലീസ് ഓഫീസര്‍മാരടക്കം ആറു പേര്‍ കൊല്ലപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

ആക്രമണം നടന്ന ജനുവരി ആറിന് ക്യാപിറ്റോള്‍ മൈതാനത്ത് തടിച്ചുകൂടിയവരില്‍ ആർമി സ്‌പെഷ്യൽ ഫോഴ്‌സ് ഉദ്യോഗസ്ഥനെ കണ്ടതിനെക്കുറിച്ച് അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. നോർത്ത് കരോലിനയിലെ സൈക്കോളജിക്കൽ ഓപ്പറേഷൻ സ്‌പെഷ്യലിസ്റ്റായ ഒരു മിലിട്ടറി ക്യാപ്റ്റന്‍ 100 ട്രംപ് അനുകൂലികളുടെ ഒരു സംഘത്തെ കലാപത്തിൽ പങ്കെടുക്കാൻ സംഘടിപ്പിച്ചതായി സംശയിക്കുന്നു.

തീവ്രവാദത്തെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നവരെ സൈന്യത്തില്‍ തന്നെ കണ്ടെത്താന്‍ സൈന്യം പര്യാപ്തമാണോയെന്ന് കണ്ടെത്താൻ ഈ മാസം അന്വേഷണം ആരംഭിക്കുകയാണെന്ന് പെന്റഗണിന്റെ ആഭ്യന്തര നിരീക്ഷണ സംഘം വെള്ളിയാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചു.

കണക്റ്റികട്ട് സെനറ്റർ റിച്ചാർഡ് ബ്ലൂമെന്തലിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ഒരു ഡസനിലധികം ഡമോക്രാറ്റിക് സെനറ്റർമാർ അമേരിക്കൻ സൈന്യത്തിൽ വെളുത്ത മേധാവിത്വം നിലനിൽക്കുന്നത് പരിശോധിക്കാൻ പ്രതിരോധ വകുപ്പിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടതിനെ തുടർന്നാണ് ഈ പ്രഖ്യാപനം.

“നമ്മുടെ സൈന്യത്തിന്റെ അധീനതയിലുള്ള വെളുത്ത മേധാവിത്വത്തിന്റെയും തീവ്രവാദ പ്രത്യയശാസ്ത്രത്തിന്റെയും വിഷയം പുതിയതല്ല, പക്ഷേ ക്യാപിറ്റോളിനെതിരെയുണ്ടായ ആക്രമണം ഈ ഭയപ്പെടുത്തുന്ന പ്രവണത ഉടനടി പരിഹരിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്ന് വ്യക്തമാക്കുന്നു,” സെനറ്റർമാർ പെന്റഗണിന്റെ ആക്ടിംഗ് ഇൻസ്പെക്ടർ ജനറല്‍ സീന്‍ ഒ’ഡോണലിന് നൽകിയ കത്തിൽ വ്യക്തമാക്കി.

“മേധാവിത്വം, തീവ്രവാദം, അല്ലെങ്കിൽ ക്രിമിനൽ സംഘ സിദ്ധാന്തം, പ്രത്യയശാസ്ത്രം എന്നിവയിൽ ഏർപ്പെടുന്നതിൽ നിന്ന് സജീവമായ സൈനികരെ വിലക്കുന്ന നയങ്ങൾ സൈനിക സേവനങ്ങൾ എത്രത്തോളം നടപ്പാക്കി എന്ന് നിർണ്ണയിക്കുകയാണ് അന്വേഷണത്തിന്റെ ലക്ഷ്യം,” പെന്റഗണിന്റെ അസിസ്റ്റന്റ് ഇൻസ്പെക്ടർ കരോലിൻ ഹാന്റ്സ് പറഞ്ഞു.

സൈനിക വിഭാഗങ്ങളിൽ, പ്രത്യേകിച്ച് കഴിഞ്ഞ ഒരു വർഷത്തിനിടയിൽ, തീവ്രവാദ പ്രവർത്തനങ്ങളിലും പ്രത്യയ ശാസ്ത്രത്തിലും വർദ്ധനവുണ്ടായിട്ടുണ്ടെന്ന് പരസ്യമായി പറയാന്‍ അധികാരമില്ലാത്ത ഒരു മുതിർന്ന പെന്റഗൺ ഉദ്യോഗസ്ഥൻ മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു. റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ പാര്‍ട്ടിയോട് അനുഭാവമുള്ള ഇക്കൂട്ടരുടെ രഹസ്യാത്മക പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ സമാന ചിന്താഗതിയുള്ള ചില ഗ്രൂപ്പുകളുമായി ചേര്‍ന്നാണെന്ന് ഇതിനോടകം കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്.

“ചില ഗ്രൂപ്പുകൾ ഞങ്ങളുടെ ഉദ്യോഗസ്ഥരെ അവരുടെ ലക്ഷ്യത്തിനായി സജീവമായി റിക്രൂട്ട് ചെയ്യാൻ ശ്രമിക്കുന്നുവെന്ന് ഞങ്ങൾക്കറിയാം. അതുമല്ലെങ്കില്‍ സൈന്യത്തിന്റെ കഴിവുകൾ നേടുന്നതിനും ഞങ്ങളുടെ സൈനിക ശക്തി അനുഭവിക്കുന്നതിനുമായി സൈന്യത്തിൽ ചേരാൻ അവരുടെ അംഗങ്ങളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നുണ്ട്,” ഉദ്യോഗസ്ഥന്‍ പറഞ്ഞു.

പ്രസിഡന്റ് തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ജോ ബൈഡന്റെ ഉദ്ഘാടനത്തിന് മുന്നോടിയായി കൂടുതൽ അക്രമങ്ങൾ നടക്കാന്‍ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന രഹസ്യാന്വേഷണ റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ നിയമപാലകർ തയ്യാറെടുക്കുന്നുണ്ട്. ഇവന്റ് തടസ്സപ്പെടുത്തുന്നതിനായി ഓൺ‌ലൈനിൽ തീവ്രവാദികൾ റാലികൾ സംഘടിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയാണെന്ന് അധികൃതർ ഭയപ്പെടുന്നു.

ഇറാഖ്, അഫ്ഗാനിസ്ഥാൻ, സിറിയ എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിലവിൽ വിന്യസിച്ചിരിക്കുന്ന സൈനികരുടെ എണ്ണത്തേക്കാൾ നാലിരട്ടി വലുപ്പമുള്ള, ദേശീയ സം‌രക്ഷണ സേനയടക്കം ഏകദേശം 20,000ത്തോളം സൈനികര്‍ ബൈഡന്റെ ഉദ്ഘാടനത്തിന് മുന്നോടിയായി വാഷിംഗ്ടണില്‍ സം‌രക്ഷണം ഏറ്റെടുത്തു കഴിഞ്ഞു.

വാഷിംഗ്ടണിലെ സുരക്ഷയില്‍ പങ്കാളികളായിരിക്കുന്ന നാഷണൽ ഗാർഡ് അംഗങ്ങൾ കൂടുതൽ പശ്ചാത്തല പരിശോധനയ്ക്ക് (Background check) വിധേയരാകുമെന്ന് മുതിർന്ന പെന്റഗൺ ഉദ്യോഗസ്ഥർ മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top