Flash News

പ്രസ്ഥാനത്തെ അപകീർത്തിപ്പെടുത്തുന്നതിനായി പ്രചരിക്കുന്ന അഭ്യൂഹങ്ങൾ കർഷകർ വിശ്വസിക്കരുത്: ബികെയു

January 16, 2021 , ആന്‍സി

ചണ്ഡിഗഢ്: കേന്ദ്ര കാർഷിക നിയമങ്ങൾക്കെതിരായ പ്രക്ഷോഭത്തെ അപകീർത്തിപ്പെടുത്തുന്നതിനായി പ്രചരിക്കുന്ന അഭ്യൂഹങ്ങൾ വിശ്വസിക്കരുതെന്ന് അഭ്യർത്ഥിച്ച് ഭാരതീയ കിസാൻ യൂണിയൻ (ബി.കെ.യു-രാജേവാൽ) നേതാവ് ബൽബീർ സിംഗ് രാജേവാൾ കർഷകർക്ക് തുറന്ന കത്ത് നൽകി.

ജനുവരി 26 ന് കർഷകരുടെ നിർദ്ദിഷ്ട ട്രാക്ടർ പരേഡിനെക്കുറിച്ച് അഭ്യൂഹങ്ങൾ പ്രചരിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ബി കെ യു (രാജേവാൽ) പ്രസിഡന്റ് ബൽബീർ സിംഗ് രാജേവാൾ പറഞ്ഞു. കിംവദന്തികൾ വിശ്വസിക്കരുതെന്ന് രാജേവാൾ കർഷകരോട് പഞ്ചാബിയിൽ എഴുതിയ കത്തിൽ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

തന്റെ സമാധാനപരമായ പ്രസ്ഥാനത്തെ തകർക്കുന്നതിൽ ചില ‘കർഷക വിരുദ്ധ ശക്തികൾ’ ഉറച്ചു നിൽക്കുന്നുവെന്ന് അദ്ദേഹം ആശങ്ക പ്രകടിപ്പിച്ചു. കർഷകരുടെ പ്രസ്ഥാനം സമാധാനപരമായി തുടരുമെന്ന് രാജേവാൾ പറഞ്ഞു.

ഈ സമരം ഇനി കർഷകർക്കും പഞ്ചാബിനോ ഹരിയാനയ്‌ക്കോ മാത്രമായി പരിമിതപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ലെന്നും, എന്നാൽ എല്ലാ വിഭാഗങ്ങളും അതിൽ ഉൾപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. രാജസ്ഥാൻ, ഉത്തർപ്രദേശ്, ഉത്തരാഖണ്ഡ്, മധ്യപ്രദേശ്, മഹാരാഷ്ട്ര, രാജ്യത്തിന്റെ മറ്റു പല ഭാഗങ്ങളിലേക്കും വ്യാപിച്ച ‘ജാൻ ആന്ദോളൻ’ ആയി ഇത് മാറിയിരിക്കുന്നു.

ഈ പ്രസ്ഥാനം പല രാജ്യങ്ങളുടെയും ശ്രദ്ധ ആകർഷിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം എഴുതി. പല രാജ്യങ്ങളിലും, തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട പ്രതിനിധികൾ തങ്ങളുടെ സർക്കാരുകൾക്ക് ഇന്ത്യാ സർക്കാരുമായി കത്തെഴുതുന്നു. ലോകം മുഴുവൻ കർഷക പ്രസ്ഥാനത്തിൽ ശ്രദ്ധിക്കുന്നു.

വരും ദിവസങ്ങളിൽ കർഷക സംഘടനകൾ ഇതിനകം തന്നെ വിവിധ പദ്ധതികൾ തയ്യാറാക്കിയിട്ടുണ്ടെന്ന് ബൽബീർ പറഞ്ഞു – വനിതാ കർഷകദിനം ജനുവരി 18 നും ഗുരു ഗോബിന്ദ് സിംഗ് പ്രകാശ് പാർവ് ജനുവരി 20 നും ജനുവരി 23 ന് നേതാജി സുഭാഷ് ചന്ദ്രബോസിന്റെ ജന്മവാർഷികവും ആഘോഷിക്കും.

കർഷകർ ചെങ്കോട്ടയിലേക്കോ പാർലമെന്റ് മന്ദിരത്തിലേക്കോ പോകുന്നതിനെക്കുറിച്ച് ധാരാളം അഭ്യൂഹങ്ങൾ പ്രചരിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ജനുവരി 26 നെ പരാമർശിച്ച് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. എന്നാൽ അങ്ങനെയൊന്നുമില്ല, കാരണം ഇതാണ് ഞങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യം. ഞങ്ങളുടെ അവകാശങ്ങൾക്കായുള്ള സമാധാനപരമായ പോരാട്ടമാണിത്.

ഈ അഭ്യൂഹങ്ങൾ തന്നെ വല്ലാതെ വേദനിപ്പിച്ചുവെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഇതിന് പിന്നിൽ ചില സർക്കാർ ഏജൻസികളുണ്ടെന്ന് തോന്നുന്നു. ഈ അഭ്യൂഹങ്ങൾക്ക് വഴങ്ങരുതെന്നും ജനുവരി 26 ന് ദില്ലി അതിർത്തിയിൽ എത്തണമെന്നും അദ്ദേഹം ആവശ്യപ്പെട്ടു. ജനുവരി 26 നുള്ള കർമപദ്ധതി അടുത്തയാഴ്ച പ്രഖ്യാപിക്കും.

‘സമാധാനപരമായ പ്രക്ഷോഭത്തിലൂടെ മാത്രമേ നമുക്ക് വിജയിക്കാനാകൂ’ എന്ന് പറഞ്ഞ് സന്നദ്ധപ്രവർത്തകരായി പ്രവർത്തിക്കാനും സമരത്തെ അപകീർത്തിപ്പെടുത്താൻ ശ്രമിക്കുന്ന ജനങ്ങളെ നിരീക്ഷിക്കാനും അദ്ദേഹം കർഷകരോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു.

തങ്ങളുടെ ആവശ്യങ്ങൾ അംഗീകരിച്ചില്ലെങ്കിൽ ജനുവരി 26 ന് റിപ്പബ്ലിക് ദിനത്തോടനുബന്ധിച്ച് ദില്ലിയിലേക്ക് ട്രാക്ടർ പരേഡ് നടത്തുമെന്ന് കർഷക യൂണിയനുകൾ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിരുന്നു. സർക്കാരുമായുള്ള എട്ടാം റൗണ്ട് ചർച്ചയ്ക്ക് ഒരു ദിവസം മുമ്പ് ജനുവരി 7 ന് ആയിരക്കണക്കിന് കർഷകർ ദില്ലിയിലും ഹരിയാനയിലും ട്രാക്ടർ റാലി നടത്തി.

കേന്ദ്രം കൊണ്ടുവന്ന പുതിയ മൂന്ന് കാർഷിക നിയമങ്ങൾക്കെതിരെ 2020 നവംബർ 26 മുതൽ ആയിരക്കണക്കിന് കർഷകർ ദേശീയ തലസ്ഥാനത്തിന്റെ വിവിധ അതിർത്തികളിൽ പ്രകടനം നടത്തിവരികയാണ്.

കേന്ദ്ര സർക്കാർ ഏർപ്പെടുത്തിയ കാർഷിക മേഖലയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മൂന്ന് ബില്ലുകൾ ഇവയാണ് – കർഷകർ ഉൽപാദന വാണിജ്യ വാണിജ്യ (പ്രമോഷൻ, ഫെസിലിറ്റേഷൻ) ബിൽ, 2020, കർഷകർ (ശാക്തീകരണവും സംരക്ഷണവും), താങ്ങുവില ഉറപ്പ് കരാറുകളും കാർഷിക സേവന ബില്ലും, അവശ്യവസ്തുക്കളുടെ (ഭേദഗതി) ബിൽ.

കാർഷിക മേഖലയിലെ ചരിത്രപരമായ പരിഷ്കാരമായാണ് കേന്ദ്ര സർക്കാർ ഈ നിയമങ്ങൾ അവതരിപ്പിക്കുന്നത്. എന്നാല്‍, പുതിയ നിയമങ്ങൾ മിനിമം പിന്തുണ വില സംരക്ഷിക്കുന്നതിനും മണ്ഡി സമ്പ്രദായം നിർത്തലാക്കുന്നതിനും വൻകിട കോർപ്പറേറ്റുകളുടെ കാരുണ്യത്തിന് വിട്ടുകൊടുക്കുമെന്ന് കർഷകർ ആശങ്ക പ്രകടിപ്പിക്കുന്നു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top