ഹസൻ അൽ സഹ്‌റാനി സൗദി അരാംകോയിലെ എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടർ

റിയാദ്: സൗദി അരാം‌കോയുടെ എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടറായി ഹസന്‍ അല്‍ സഹ്‌റാനി ചുമതലയേറ്റു. 2020 ഡിസംബർ മുതൽ അരാംകോയിലെ പവർ സിസ്റ്റങ്ങളുടെ എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടറായിരുന്നു ഹസൻ അൽ സഹ്‌റാനി.

കിംഗ് ഫഹദ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഓഫ് പെട്രോളിയം ആൻഡ് മിനറൽസിൽ നിന്ന് അൽ-സഹ്‌റാനി മെക്കാനിക്കൽ എഞ്ചിനീയറിംഗിൽ ബിരുദം നേടിയിട്ടുണ്ട്. ഹൾ സർവകലാശാലയിൽ നിന്ന് ബിരുദാനന്തര ബിരുദവും പിഎച്ച്.ഡി.യും, ഡബ്ലിൻ സിറ്റി യൂണിവേഴ്സിറ്റിയിൽ നിന്ന് എഞ്ചിനീയറിംഗ് മാനേജ്മെൻറിൽ ബിരുദവും നേടി.

സൗദി അരാംകോ-ജദ്‌വ സംയുക്ത സംരംഭമായ ലുബെറെഫിന്റെ മുൻ പ്രസിഡന്റും സിഇഒയുമായ അൽ-സഹ്‌റാനി, 1980 മുതൽ അരാംകോയ്ക്ക് വേണ്ടി പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ട്. അദ്ദേഹത്തിന്റെ സേവനങ്ങള്‍ – അപ്‌സ്ട്രീം, ഡൗണ്‍ട്രീം, ഫെസിലിറ്റി പ്ലാനിംഗ്, സെൻട്രൽ എഞ്ചിനീയറിംഗ് എന്നീ മേഖലകളിലായിരുന്നു.

അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രവര്‍ത്തന മികവ് 2012 മുതൽ 2015 വരെ അദ്ദേഹത്തെ ലുബെറെഫിന്റെ പ്രസിഡന്റ് പദവി വരെ എത്തിച്ചു. അതിനുമുമ്പ് കമ്പനിയുടെ ഡൗണ്‍സ്ട്രീം പ്രോജക്ട് മാനേജ്‌മെന്റ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിന്റെ ജനറൽ മാനേജരായിരുന്നു. ഉപരിതല ഉൽ‌പാദന സൗകര്യങ്ങൾ‌ നൽ‌കുന്ന നിരവധി എഞ്ചിനീയറിംഗ് വിഭാഗങ്ങളിലെ സാങ്കേതിക കൺസൾട്ടിംഗ് സേവന വകുപ്പിന് അദ്ദേഹം നേതൃത്വം വഹിച്ചിട്ടുണ്ട്.

മൂലധന നിക്ഷേപ പദ്ധതികൾ ആസൂത്രണം ചെയ്യുന്നതിനും വികസിപ്പിക്കുന്നതിനുമുള്ള ഉത്തരവാദിത്തമുള്ള കമ്പനിയുടെ
സൗകര്യ ആസൂത്രണ വിഭാഗത്തിന്റെ തലവനായും അദ്ദേഹം സേവനമനുഷ്ഠിച്ചു. കൂടാതെ, വിവിധ കടൽത്തീര, ഓഫ്‌ഷോർ എണ്ണ, വാതക മേഖലകളിൽ ഉൽപാദന സൗകര്യങ്ങളുടെ മാനേജരായി പ്രവർത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഒരു ചെയർപേഴ്‌സൺ ഒരു ചിന്താ നേതാവായിരിക്കണമെന്നും തന്ത്രം രൂപപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള കഴിവുകൾ അവർക്ക് ഉണ്ടായിരിക്കണമെന്നും ലഭ്യമായ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ഡാറ്റ ഉപയോഗിച്ച് തീരുമാനങ്ങൾ എടുക്കാൻ കഴിയണമെന്നും അൽ-സഹ്‌റാനി വിശ്വസിക്കുന്നു. ജിസിസി ബോർഡ് ഡയറക്ടേഴ്സ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിന്റെ ചാനലിന് (ജിബിഡിഐ) നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ ഒരു യഥാർത്ഥ നേതാവിന് ഡാറ്റ വിശകലനം ചെയ്യാൻ കഴിവുണ്ടായിരിക്കണമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment