Flash News

നിയുക്ത പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്‍ സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റിനെ വിപുലീകരിക്കുന്നു

January 17, 2021 , ആന്‍സി

വാഷിംഗ്ടൺ: പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിന്റെ കീഴിൽ നാല് വർഷത്തെ അനിശ്ചിതത്വത്തിനും പ്രവചനാതീതതയ്ക്കും ശേഷം കൂടുതൽ പരമ്പരാഗത വിദേശനയത്തിലേക്ക് മടങ്ങാനുള്ള ആഗ്രഹം സൂചിപ്പിച്ച് പ്രസിഡന്റായി തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ജോ ബൈഡന്‍ മുൻ നയതന്ത്ര ഉദ്യോഗസ്ഥരും ഒബാമ ഭരണകൂടത്തിലെ വിദഗ്ധരും അടങ്ങുന്ന സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് ടീമിനെ വിപുലീകരിക്കുന്നു.

വെൻ‌ഡി ഷെർമാനെ ഡെപ്യൂട്ടി സെക്രട്ടറിയായും വിക്ടോറിയ നുലാൻഡിനെ രാഷ്ട്രീയ കാര്യങ്ങളുടെ അണ്ടർസെക്രട്ടറിയായും നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്യാൻ ബൈഡന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്ന് ട്രാൻസിഷൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റില്‍ നിയമിതരാകുന്ന പതിനൊന്നു പേരുടെ വിവരങ്ങള്‍ ബൈഡന്‍ ശനിയാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചു. സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറിയായി ആന്റണി ബ്ലിങ്കൻ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു.

ബൈഡന്‍ ടീമിൽ ചേരുന്ന മറ്റുള്ളവര്‍:

ദീര്‍ഘകാലം ബൈഡന്റെ സെനറ്റ് സഹായിയായിരുന്ന ബ്രയാൻ മക്‍കിയോണിനെ ഡപ്യൂട്ടി സെക്രട്ടറിയായി നിയമിച്ചു.

മുതിര്‍ന്ന നയതന്ത്രജ്ഞരായ ബോണി ജെങ്കിൻസ്, ഉസ്രാ സിയ എന്നിവർ യഥാക്രമം ആയുധ നിയന്ത്രണ സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറിയും ജനാധിപത്യത്തിന്റെയും മനുഷ്യാവകാശത്തിന്റെയും സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറിയുമായിരിക്കും.

ഡമോക്രാറ്റിക് ഫോറിൻ പോളിസിയില്‍ പരിജ്ഞാനമുള്ള ഡെറക് ചോലെറ്റ് സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്മെന്റ് കൗൺസിലറായിരിക്കും.

നയ ആസൂത്രണ ഡയറക്ടറായി മുന്‍ യു എൻ ഉദ്യോഗസ്ഥൻ സൽമാൻ അഹമ്മദിനെ നിയമിച്ചു.

മുൻ സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറി മഡലീൻ ആൽ‌ബ്രൈറ്റിന്റെ മുതിർന്ന സഹായിയായിരുന്ന സുസി ജോർജ്, ബ്ലിങ്കന്റെ ചീഫ് ഓഫ് സ്റ്റാഫ് ആയിരിക്കും.

ട്രംപ് ഭരണകൂടത്തിന്റെ ആദ്യ നാളുകളിൽ പ്രതിഷേധിച്ച് രാജിവച്ച മുൻ ഒബാമ അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ നാഷണൽ സെക്യൂരിറ്റി കൗൺസിൽ സ്റ്റാഫറും കരിയർ സിഐഎ ഉദ്യോഗസ്ഥനുമായ നെഡ് പ്രൈസ് സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ് വക്താവായി പ്രവര്‍ത്തിക്കും.

വൈറ്റ് ഹൗസില്‍ ജോലി ചെയ്യാൻ കോൺഗ്രസ് വിടുന്ന സെഡ്രിക് റിച്ച്മണ്ട്, കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ് ഡയറക്ടർ ജലീന പോർട്ടർ നെഡ് പ്രൈസിന്റെ ഡപ്യൂട്ടി ആയിരിക്കും.

ദിനംപ്രതി സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് പത്രസമ്മേളനങ്ങൾ നടത്തുന്ന രീതിയിലേക്ക് മടങ്ങാനാണ് പ്രൈസും പോർട്ടറും ഉദ്ദേശിക്കുന്നതെന്ന് അധികൃതർ പറഞ്ഞു. ട്രംപ് ഭരണത്തിൻ കീഴിൽ ആ സംക്ഷിപ്ത വിവരങ്ങൾ ഇല്ലാതാക്കിയിരുന്നു.

ബൈഡന്‍ വൈസ് പ്രസിഡന്റായിരുന്നപ്പോൾ മുൻ ദേശീയ സുരക്ഷാ സഹായിയായിരുന്ന, ഐക്യരാഷ്ട്രസഭയുടെ ഡപ്യൂട്ടി അംബാസഡറായി ബൈഡന്‍ തിരഞ്ഞെടുത്ത, ജെഫ്രി പ്രെസ്കോട്ട് യുഎൻ പ്രതിനിധി ലിൻഡ തോമസ്-ഗ്രീൻഫീൽഡിന് കീഴിൽ സേവനമനുഷ്ഠിക്കും.

11 പേരിൽ അഞ്ച് പേർ ഒന്നുകിൽ കളേഡ് ആളുകൾ അല്ലെങ്കിൽ എൽജിബിടിക്യു ആണ്. മിക്കവരും വീട്ടുപേരുകളിലല്ലെങ്കിലും, എല്ലാവരും ബഹുരാഷ്ട്രവാദത്തിന്റെ വക്താക്കളാണ്. കൂടാതെ, പലരും വാഷിംഗ്ടണിലും വിദേശ നയ സർക്കിളുകളിലും പരിചിതരാണ്. ട്രംപിന്റെ കാഴ്ചപ്പാടില്‍ നിന്ന്, പലപ്പോഴും ഏകപക്ഷീയമായ “അമേരിക്ക ഫസ്റ്റ്” എന്ന അന്താരാഷ്ട്ര ബന്ധങ്ങളിൽ നിന്ന്, അകലുന്ന രീതിയില്‍ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായ സമീപനമാണ് ബൈഡന്‍ സ്വീകരിച്ചിരിക്കുന്നത്.

“ഞാന്‍ തിരഞ്ഞെടുത്ത നേതാക്കള്‍ അമേരിക്കയില്‍ മാത്രമല്ല, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ജനങ്ങള്‍ വിശ്വാസത്തിലെടുക്കുകയും ബഹുമാനിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന വ്യക്തിത്വങ്ങളാണ്. അവരുടെ നാമനിർദ്ദേശങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നത് അമേരിക്ക തിരിച്ചെത്തി ലോകത്തെ നയിക്കാൻ തയ്യാറാണ്, അതിൽ നിന്ന് പിന്മാറുകയല്ല എന്നാണ്,” ബൈഡന്‍ തന്റെ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

2015 ൽ ഇറാനുമായുള്ള ആണവ കരാറിലേക്ക് നയിച്ച ഒബാമ ഭരണകൂടത്തിന്റെ ചർച്ചകൾക്ക് നേതൃത്വം നല്‍കിയത് വെൻ‌ഡി ഷെർമാന്‍ ആയിരുന്നു. കൂടാതെ, പ്രസിഡന്റ് ബിൽ ക്ലിന്റന്റെ രണ്ടാം കാലയളവിൽ ഉത്തര കൊറിയയുമായി ബാലിസ്റ്റിക് മിസൈലുകളെക്കുറിച്ചുള്ള ചർച്ചകളിലും അവരുണ്ടായിരുന്നു. ഉക്രെയ്ൻ പ്രതിസന്ധി ഘട്ടത്തിൽ യൂറോപ്യൻ കാര്യങ്ങളുടെ അസിസ്റ്റന്റ് സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറിയായിരുന്നു വിക്ടോറിയ നുലാൻഡ്.

ഷെർമാൻ, മക്‍കിയോൺ, നുലാൻഡ്, ജെങ്കിൻസ്, സിയ എന്നിവർക്ക് അവരുടെ പോസ്റ്റുകൾക്ക് സെനറ്റ് സ്ഥിരീകരണം ആവശ്യമായി വരും, മറ്റുള്ളവർക്ക് അതു വേണ്ട.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top