Flash News

ട്രംപ് പ്രസിഡൻസി അവസാനിക്കാനിരിക്കെ സായുധ പ്രതിഷേധം നടന്നേക്കാവുന്ന സംസ്ഥാന തലസ്ഥാനങ്ങൾ

January 17, 2021 , ആന്‍സി

വാഷിംഗ്ടണ്‍: ജനുവരി 6-ന് ക്യാപിറ്റോളില്‍ നടന്ന കലാപത്തിനുശേഷം വാഷിംഗ്ടന്‍ അക്ഷരാര്‍ത്ഥത്തില്‍ പൂട്ടിയിടപ്പെട്ട നിലയിലായിരിക്കുകയാണ്. നാഷണല്‍ ഗാര്‍ഡുകള്‍, ആര്‍മി കമാന്റോകള്‍, എഫ്ബിഐ, സീക്രട്ട് സര്‍‌വ്വീസ് എന്നിവരെക്കൂടാതെ പ്രാദേശിക പോലീസ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റും 24 മണിക്കൂറും ജാഗരൂകരായി നിലകൊള്ളുന്നു. ഇത് കൂടാതെ, ഈ വാരാന്ത്യം മുതല്‍ 50 സംസ്ഥാന തലസ്ഥാനങ്ങളിലും സുരക്ഷാഭടന്മാര്‍ നിലയുറപ്പിച്ചു കഴിഞ്ഞു. ജനുവരി 20 ന് ജോ ബൈഡന്റെ ഉദ്ഘാടന സമയത്ത് 50 സംസ്ഥാന ക്യാപിറ്റൽ കെട്ടിടങ്ങൾക്ക് പുറത്ത് സായുധ പ്രതിഷേധം ഉണ്ടാകുമെന്ന് എഫ്ബിഐ പോലീസ് ഏജൻസികൾക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയതാണ് കാരണം. നിരവധി സ്ഥലങ്ങളില്‍ ആയിരക്കണക്കിന് ദേശീയ ഗാർഡ് സൈനികരെയാണ് വിന്യസിച്ചിരിക്കുന്നത്.

സുരക്ഷ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി ദേശീയ ഗാർഡുകൾ സജീവമാക്കിയ സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ മിഷിഗൺ, വിർജീനിയ, വിസ്കോൺസിൻ, പെൻ‌സിൽ‌വാനിയ, വാഷിംഗ്ടൺ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു. ഉദ്ഘാടന ദിനത്തില്‍ ടെക്സസ് ക്യാപിറ്റൽ അടച്ചിടും. “അക്രമകാരികളായ തീവ്രവാദികൾ” ഓസ്റ്റിനില്‍ സായുധ “ക്രിമിനൽ പ്രവർത്തനങ്ങൾ” നടത്താൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് രഹസ്യാന്വേഷണ വിഭാഗം സൂചിപ്പിച്ചതായി ടെക്സസ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്മെന്റ് ഓഫ് പബ്ലിക് സേഫ്റ്റി ഡയറക്ടര്‍ സ്റ്റീവ് മക്‍ക്രോ ഒരു പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു.

വ്യാജ ഉദ്ഘാടന ക്രെഡൻഷ്യലുകൾ, ലോഡ് ചെയ്ത ഹാൻഡ്‌ഗൺ, 500 ലധികം വെടിമരുന്ന് എന്നിവയുമായി വെള്ളിയാഴ്ച ക്യാപിറ്റൽ പോലീസ് ചെക്ക് പോയിന്റിലൂടെ കടന്നുപോകാൻ ശ്രമിച്ച വിർജീനിയക്കാരനെ വാഷിംഗ്ടൺ ഡൗണ്‍‌ടൗണില്‍ ഉദ്യോഗസ്ഥർ അറസ്റ്റ് ചെയ്തിരുന്നു. അനധികൃതമായി ആയുധം കൈവശം വയ്ക്കൽ, വെടിമരുന്ന് എന്നിവ ഉൾപ്പെടെ അഞ്ച് കുറ്റങ്ങളാണ് ഇയാൾക്കെതിരെ ചുമത്തിയിരിക്കുന്നത്.

സംസ്ഥാനങ്ങൾ പ്രതികരിക്കുന്നു

തീവ്രവാദികളും ട്രംപ് അനുഭാവികളും ചേർന്നാണ് ജനുവരി 6 ന് വാഷിംഗ്ടണിൽ യുഎസ് ക്യാപിറ്റോളിന് നേരെ മാരകമായ ആക്രമണം നടത്തിയത്. അവരിൽ ചിലർ കോൺഗ്രസ് അംഗങ്ങളെ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോകാൻ പദ്ധതിയിട്ടിരുന്നതായും സർട്ടിഫിക്കേഷന്റെ അദ്ധ്യക്ഷത വഹിച്ചിരുന്ന വൈസ് പ്രസിഡന്റ് മൈക്ക് പെൻസിന്റെ മരണത്തിന് ആഹ്വാനം ചെയ്തതായും വ്യക്തമാണ്. നവംബറിലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ബൈഡന്‍ വിജയിച്ചത് അംഗീകരിക്കാന്‍ വിസമ്മതിച്ച ട്രം‌പിന്റെ ആഹ്വാന പ്രകാരമാണ് തീവ്രവാദികള്‍ ക്യാപിറ്റോള്‍ മന്ദിരം ആക്രമിക്കാന്‍ ഇടയായത്.

സംഭവങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഒരു അവലോകനം ആരംഭിച്ചതായും, ഭീഷണികളെക്കുറിച്ച് മുന്‍‌കൂട്ടി ആര്‍ക്കാണ് അറിയാമായിരുന്നതെന്നും, വിവരങ്ങൾ പങ്കിട്ടിട്ടുണ്ടോയെന്നും, വിദേശ സ്വാധീനം ചെലുത്തിയിട്ടുണ്ടോയെന്നും അറിയാൻ എഫ്ബിഐയ്ക്കും മറ്റ് രഹസ്യാന്വേഷണ ഏജൻസികൾക്കും കത്തയച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് നാല് യുഎസ് കോൺഗ്രസ് കമ്മിറ്റികളുടെ ഡെമോക്രാറ്റിക് നേതാക്കൾ ശനിയാഴ്ച പറഞ്ഞു.

ഹൗസ് ഇന്റലിജൻസ് ചെയർമാൻ ആദം ഷിഫ്, ഹൗസ് ഹോംലാൻഡ് സെക്യൂരിറ്റി ചെയർമാൻ ബെന്നി തോംസൺ, ഹൗസ് ഓവർസൈറ്റ് ചെയർപേഴ്‌സൺ കരോലിൻ മലോനി, ഹൗസ് ജുഡീഷ്യറി ചെയർമാൻ ജെറോൾഡ് നാഡ്‌ലർ എന്നിവരാണ് കത്തില്‍ ഒപ്പിട്ടിരിക്കുന്നത്.

സർക്കാർ വിരുദ്ധ “ബൂഗലൂ” (boogaloo) പ്രസ്ഥാനം 50 സംസ്ഥാനങ്ങളിലും റാലികൾ നടത്താൻ പദ്ധതിയിട്ടിട്ടുണ്ട്.
മിഷിഗണിൽ, ലാൻസിംഗിലെ കാപ്പിറ്റോളിന് ചുറ്റും വേലി സ്ഥാപിക്കുകയും സുരക്ഷ വർധിപ്പിക്കുന്നതിനായി സംസ്ഥാനത്തുടനീളം സൈനികരെ അണിനിരത്തുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. വിശ്വസനീയമായ ഭീഷണികളെക്കുറിച്ചുള്ള ആശങ്ക ചൂണ്ടിക്കാട്ടി നിയമസഭ അടുത്തയാഴ്ച യോഗങ്ങൾ റദ്ദാക്കി.

ജനുവരി 6 ലെ കലാപം വിജയകരമാണെന്ന ധാരണ സർക്കാർ വിരുദ്ധ, വംശീയ, പക്ഷപാതത്തില്‍ പ്രചോദിതരായ ആഭ്യന്തര തീവ്രവാദികളെ ധൈര്യപ്പെടുത്തുകയും കൂടുതൽ അക്രമത്തിലേക്ക് അവരെ നയിക്കുകയും ചെയ്യുമെന്ന് ആദ്യം റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തത് യാഹൂ ന്യൂസ് ആണെന്ന് സർക്കാർ രഹസ്യാന്വേഷണ ബുള്ളറ്റിൻ പറയുന്നു.

എഫ്ബിഐയും, ആഭ്യന്തര സുരക്ഷാ വകുപ്പും, ദേശീയ ഭീകരവിരുദ്ധ കേന്ദ്രവും ചേർന്ന് നിർമ്മിച്ച ജോയിന്റ് ഇന്റലിജൻസ് ബുള്ളറ്റിൻ, തിരഞ്ഞെടുപ്പ് തട്ടിപ്പിനെക്കുറിച്ചുള്ള “തെറ്റായ വിവരണങ്ങൾ” തീവ്രവാദ ഗ്രൂപ്പുകൾക്ക് ഒരു ഉത്തേജകമായി വർത്തിക്കുമെന്ന് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

വിസ്കോൺസിൻ, മിഷിഗൺ, പെൻ‌സിൽ‌വാനിയ, അരിസോണ എന്നിവ അക്രമ സാധ്യതയുള്ള സംസ്ഥാനങ്ങളാണെന്ന് വിദഗ്ദ്ധർ പറയുന്നു. അതിനു സാധ്യതയില്ലാത്ത സംസ്ഥാനങ്ങൾ പോലും മുൻകരുതൽ എടുക്കുന്നുണ്ട്.

ഇല്ലിനോയിസ് ഗവർണർ ജെ ബി പ്രിറ്റ്സ്കർ വെള്ളിയാഴ്ച തന്റെ സംസ്ഥാനത്തിന് പ്രത്യേക ഭീഷണികളൊന്നും ലഭിച്ചിട്ടില്ലെങ്കിലും സ്പ്രിംഗ്ഫീൽഡിലെ ക്യാപിറ്റലിന് ചുറ്റും 250 ഓളം ദേശീയ ഗാർഡ് സൈനികരെ ഉൾപ്പെടുത്തി സുരക്ഷ ഏർപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെന്ന് പറഞ്ഞു.

4,900-ലധികം പള്ളികളുടെ പ്രൊട്ടസ്റ്റന്റ് വിഭാഗമായ യുണൈറ്റഡ് ചർച്ച് ഓഫ് ക്രൈസ്റ്റിലെ 800,000 അംഗങ്ങൾക്ക് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്. “ലിബറൽ” പള്ളികൾ വരും ആഴ്ചയിൽ ആക്രമിക്കപ്പെടുമെന്ന് റിപ്പോർട്ടുകൾ ഉണ്ട്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top