വൈസ് പ്രസിഡന്റായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട കമല ഹാരിസ് സെനറ്റ് സീറ്റ് രാജിവച്ചു

വാഷിംഗ്ടണ്‍: യുഎസ് വൈസ് പ്രസിഡന്റായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട കമല ഹാരിസ് ബുധനാഴ്ച ഉദ്ഘാടനത്തിനുള്ള തയ്യാറെടുപ്പിന് മുന്നോടിയായി സെനറ്റ് സ്ഥാനം രാജി വെച്ചു. 2017 മുതൽ പടിഞ്ഞാറൻ സംസ്ഥാനമായ കാലിഫോർണിയയെ പ്രതിനിധീകരിച്ച് സെനറ്ററായി സേവനമനുഷ്ഠിക്കുകയായിരുന്നു.

“നന്ദി കാലിഫോർണിയ – കഴിഞ്ഞ നാല് വർഷമായി നിങ്ങളുടെ സെനറ്ററായി സേവനമനുഷ്ഠിച്ചത് ഒരു ബഹുമതിയായി ഞാന്‍ കാണുന്നു. നമ്മുടെ രാജ്യം നിരവധി വെല്ലുവിളികൾ നേരിട്ടിട്ടുണ്ട്. പക്ഷേ നമ്മുടെ മികച്ച ദിനങ്ങൾ മുന്നിലാണെന്ന് എനിക്ക് ഉറപ്പുണ്ട്. നിങ്ങള്‍ പങ്കിട്ട മൂല്യങ്ങൾക്കായി നിങ്ങളുടെ നിലപാട് നിലനിർത്തുമെന്ന് ഞാൻ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു,” ഹാരിസ് തിങ്കളാഴ്ച ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

ഹാരിസിന്റെ കാലാവധിയുടെ അവസാന രണ്ട് വർഷം സേവനമനുഷ്ഠിക്കാൻ നിലവിൽ കാലിഫോർണിയ സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറിയായ ഡമോക്രാറ്റ് അലക്സ് പാഡിലയെ ഗവര്‍ണ്ണര്‍ ഗാവിന്‍ ന്യൂസോം തിരഞ്ഞെടുത്തു. മെക്സിക്കൻ അമേരിക്കക്കാരനായ പാഡില സംസ്ഥാനത്തെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന ആദ്യത്തെ ലാറ്റിനോ സെനറ്റർ ആയിരിക്കും.

വൈസ് പ്രസിഡന്റ് എന്ന നിലയിൽ ഹാരിസ് സെനറ്റിന്റെ പ്രിസൈഡിംഗ് ഓഫീസർ ആകും. ഡമോക്രാറ്റുകളും റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരും തമ്മിൽ സെനറ്റ് 50-50 വിഭജിച്ചതോടെ, വോട്ട് രേഖപ്പെടുത്താനുള്ള അവരുടെ ‘ടൈ ബ്രേക്കിംഗ്’ ഡമോക്രാറ്റുകൾക്ക് അവരുടെ നിയമനിർമ്മാണ അജണ്ട പാസാക്കുന്നതിന് നിർണായകമാകും.

വൈസ് പ്രസിഡന്റായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ആദ്യ വനിതയാണ് ഹാരിസ്. തന്നെയുമല്ല, ഈ പദവിയില്‍ സേവനമനുഷ്ഠിക്കുന്ന ആദ്യത്തെ കറുത്ത സ്ത്രീയും ദക്ഷിണേഷ്യൻ വംശജയായ ആദ്യ വനിതയും ആയിരിക്കും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment