ബൈഡന്‍-ഹാരിസ് ഉദ്ഘാടനത്തിന് മുന്നോടിയായി വാഷിംഗ്ടണില്‍ സുരക്ഷാ പരിശോധനകൾ ശക്തമാക്കുന്നു

വാഷിംഗ്ടണ്‍: യുഎസ് ക്യാപിറ്റോളില്‍ ബുധനാഴ്ച നടക്കുന്ന ഉദ്ഘാടന ചടങ്ങിനെതിരെ ആക്രമണ സാധ്യത മുന്നില്‍ കണ്ട് എല്ലാ സുരക്ഷാ മുൻകരുതലുകളും സ്വീകരിക്കുന്നതായി ആക്ടിംഗ് പ്രതിരോധ സെക്രട്ടറി ക്രിസ്റ്റഫർ മില്ലർ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. വാഷിംഗ്ടണിലെത്തുന്ന സൈനികർക്ക് അധിക പരിശീലനം നൽകുന്നുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “സംശയാസ്പദമായ രീതിയില്‍ എന്തെങ്കിലും കാണുകയോ കേൾക്കുകയോ ചെയ്താൽ അവർ അത് അവരുടെ കമാൻഡ് ശൃംഖലയിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യണം.”

പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിനെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ വഞ്ചിച്ചുവെന്ന വിശ്വാസം മുറുകെ പിടിക്കുന്ന ചില തീവ്ര വലതുപക്ഷ കലാപകാരികള്‍ ബൈഡന്റെ സത്യപ്രതിജ്ഞാ ചടങ്ങിനും ഉദ്ഘാടന ആഘോഷത്തിനും തടസ്സമുണ്ടാക്കുമെന്ന് യുഎസ് രഹസ്യാന്വേഷണ റിപ്പോർട്ടുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

അധികാരമേറ്റെടുക്കുന്നതിന് രണ്ട് ദിവസം മുമ്പ്, തിങ്കളാഴ്ച ബൈഡനും ഭാര്യ ജിൽ ബൈഡനും പെൻസിൽവേനിയയിലെ കിഴക്കൻ നഗരമായ ഫിലാഡൽഫിയയിലെ ഫിലബണ്ടൻസില്‍ ഒരു ഫുഡ് ബാങ്കിൽ സന്നദ്ധപ്രവർത്തനം നടത്തി. അന്തരിച്ച പൗരാവകാശ നേതാവ് റവ. മാർട്ടിൻ ലൂഥർ കിംഗ് ജൂനിയറിന്റെ വാര്‍ഷിക അനുസ്മരണ ദേശീയ സേവന ദിനത്തില്‍ അവര്‍ ഭാഗഭാക്കായി.

കിഴക്കൻ സംസ്ഥാനമായ ഡെലവെയറിലെ വീട്ടിൽ നിന്ന് ചൊവ്വാഴ്ച അവർ വാഷിംഗ്ടണിലെത്തുമ്പോൾ, ബൈഡനും വൈസ് പ്രസിഡന്റായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട കമല ഹാരിസും ഭർത്താവ് ഡഗ്ലസ് എംഹോഫും ലിങ്കൺ മെമ്മോറിയലില്‍, കൊറോണ വൈറസ് മഹാമാരിയില്‍ മരിച്ച 400,000 അമേരിക്കക്കാരുടെ സ്മരണയ്ക്കായി 400 ലൈറ്റുകൾ പ്രകാശിപ്പിക്കും.

ന്യൂയോർക്കിലെ എംപയർ സ്റ്റേറ്റ് ബിൽഡിംഗ്, വാഷിംഗ്ടണിലെ സിയാറ്റിലിലെ സ്പേസ് സൂചി എന്നിവയുൾപ്പെടെ യുഎസിലുടനീളമുള്ള മറ്റ് ലാൻഡ്‌മാർക്കുകൾ നാഷണൽ മാളിലെ വാഷിംഗ്ടൺ ഇവന്റിന്റെ അതേ സമയം തന്നെ പ്രകാശിപ്പിക്കും.

വാഷിംഗ്ടണിലെ ഡൗണ്‍ ടൗണിന്റെ ഭൂരിഭാഗം റോഡുകളും മെട്രോ സബ്‌‌വേ സ്റ്റേഷനുകളും കൂടാതെ ദേശീയ മാളും അധികൃതർ അടച്ചു. വിർജീനിയ സംസ്ഥാനത്ത് നിന്ന് നഗരത്തിലേക്കുള്ള പാലങ്ങളും അടച്ചിരിക്കുകയാണ്. കൂടുതൽ അക്രമങ്ങള്‍ ഒഴിവാക്കാന്‍ ആയിരക്കണക്കിന് ദേശീയ ഗാർഡ് സൈനികരെയും നിയമപാലകരെയും പ്രദേശത്തുടനീളം വിന്യസിച്ചിട്ടുണ്ട്.

സുരക്ഷാ ആശങ്കകൾ ഉയർന്നിട്ടും, പരമ്പരാഗത സ്ഥലത്ത് വെച്ചു തന്നെ ഉദ്ഘാടന ചടങ്ങുമായി മുന്നോട്ട് പോകാനാണ് ബൈഡന്റെ പദ്ധതി.

“പ്രസിഡന്റായി തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ബൈഡന്‍ ബുധനാഴ്ച ക്യാപിറ്റോളിന്റെ പടിഞ്ഞാറ് ഭാഗത്ത് കുടുംബത്തോടൊപ്പം ബൈബിളിൽ കൈ വയ്ക്കുമെന്നാണ് ഞങ്ങളുടെ പദ്ധതിയും പ്രതീക്ഷയും,” ബൈഡന്റെ ഇൻകമിംഗ് കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ് ഡയറക്ടർ കേറ്റ് ബെഡിംഗ്ഫീൽഡ് എബിസിയുടെ “അമേരിക്ക ദിസ് വീക്ക്” ഷോയില്‍ പറഞ്ഞു.

യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് സീക്രട്ട് സർവീസിലും അവരുടെ പങ്കാളികളിലും ബൈഡന്‍ ടീമിന് പൂർണ വിശ്വാസമുണ്ടെന്നും അവർ പറഞ്ഞു. ഉദ്ഘാടനം സുരക്ഷിതമായിരിക്കുമെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനുള്ള എല്ലാ മുന്‍‌കരുതലുകളും സ്വീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും അവര്‍ പറഞ്ഞു.

തോൽവി സമ്മതിക്കാനോ ബൈഡനെ അഭിനന്ദിക്കാനോ ട്രംപ് വിസമ്മതിച്ചു. സമാധാനപരമായ അധികാര കൈമാറ്റം പ്രകടിപ്പിക്കുന്നതിനായി തന്റെ പിൻഗാമിയുടെ സത്യപ്രതിജ്ഞാ ചടങ്ങിൽ പങ്കെടുക്കുന്ന 160 വർഷത്തെ യുഎസ് പാരമ്പര്യത്തെ അവഗണിച്ച് ട്രംപ് ഉദ്ഘാടനം ഒഴിവാക്കാൻ പദ്ധതിയിട്ടിരിക്കുകയാണെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു. പരമ്പരാഗതമായി അധികാരം വിട്ടൊഴിയുന്ന പ്രസിഡന്റ് അധികാരം ഏറ്റെടുക്കുന്ന പ്രസിഡന്റിനെ വൈറ്റ് ഹൗസിലേക്ക് ക്ഷണിക്കുന്ന പതിവും ട്രം‌പ് അവഗണിച്ചു. പ്രഥമ വനിത മെലാനിയ ട്രം‌പും ജില്‍ ബൈഡനെ ക്ഷണിക്കുന്ന പതിവ് ഉപേക്ഷിച്ചു. വൈസ് പ്രസിഡന്റ് മൈക്ക് പെന്‍സ് ചടങ്ങില്‍ സംബന്ധിക്കും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment