Flash News

പിന്‍‌ഗാമിയുടെ ഉദ്ഘാടനം ബഹിഷ്ക്കരിച്ച് പ്രസിഡന്റ് ട്രംപ് വൈറ്റ് ഹൗസിനോട് വിട പറഞ്ഞു

January 20, 2021 , ആന്‍സി

വാഷിംഗ്ടൺ: പ്രസിഡന്റായി അവസാനമായി ബുധനാഴ്ച മറൈൻ വണ്ണിൽ വൈറ്റ് ഹൗസില്‍ നിന്ന് വിട പറഞ്ഞു. സ്വന്തം ഉദ്ഘാടനം നടന്ന വേദിയിൽ അനുഭാവികളെ അക്രമത്തിന് പ്രേരിപ്പിക്കുകയും ചെയ്ത ട്രം‌പിന്റെ നാലു വര്‍ഷത്തെ ഭരണത്തിനിടയ്ക്ക് രണ്ടു തവണ ഇം‌പീച്ച് ചെയ്യപ്പെട്ട പ്രസിഡന്റ് എന്ന ഖ്യാതി നേടിയാണ് അദ്ദേഹം വൈറ്റ് ഹൗസില്‍ നിന്ന് യാത്രയായത്.

“ഇത് ഒരു വലിയ ബഹുമതിയാണ്, ജീവിതകാലത്തെ ബഹുമാനമാണ്. ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ആളുകൾ, ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ ഭവനം. ഞങ്ങൾ ഒരുപാട് നേട്ടങ്ങൾ കൈവരിച്ചു,” ട്രംപ് മറൈൻ വണ്ണിലേക്ക് കയറുന്നതിനു മുമ്പ് മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു.

എന്നാല്‍, ട്രം‌പിന്റെ ഭരണകാലത്ത് ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ജനങ്ങള്‍ക്ക് അവരുടെ ജീവിതമാര്‍ഗം നഷ്ടപ്പെട്ടു, കൊറോണ വൈറസ് 400,000 ത്തോളം അമേരിക്കക്കാരെ കൊന്നൊടുക്കി. അദ്ദേഹത്തിന്റെ കീഴിലുണ്ടായിരുന്ന റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർക്ക് പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനവും കോൺഗ്രസിന്റെയും സെനറ്റിന്റേയും അധികാരം നഷ്ടപ്പെട്ടു. അദ്ദേഹം പ്രസിഡന്റായിരുന്ന അവസാന നാളുകളിലെ പ്രധാന പ്രവൃത്തിയെക്കുറിച്ച് അദ്ദേഹത്തെ എന്നെന്നും ഓർമ്മിപ്പിക്കും. ക്യാപിറ്റോള്‍ ആക്രമിക്കാന്‍ ആഹ്വാനം ചെയ്തതു വഴി രാജ്യത്തിനു നേരിടേണ്ടി വന്ന നാശനഷ്ടങ്ങള്‍ക്കും, ഒരു ക്യാപിറ്റൽ പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ ഉൾപ്പെടെ അഞ്ച് പേർ കൊല്ലപ്പെടുകയും ചെയ്ത സംഭവത്തിന് അദ്ദേഹം ജനങ്ങളോട് ഉത്തരം പറയേണ്ടി വരും. ചെയ്തു.

ആധുനിക ചരിത്രത്തിൽ തന്റെ പിൻഗാമിയുടെ ഉദ്ഘാടനത്തെ ബഹിഷ്‌കരിക്കുന്ന ആദ്യത്തെ പ്രസിഡന്റായിരിക്കും ട്രംപ്. തിരഞ്ഞെടുപ്പ് തോല്‍‌വി അംഗീകരിക്കാതെ, പ്രസിഡന്റായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ജോ ബൈഡനെ വോട്ട് മോഷ്ടിച്ചെന്ന് ആരോപിച്ച് നിരന്തരം കോടതികള്‍ കയറിയിറങ്ങുകയും ചെയ്ത ട്രം‌പിന്റെ നിലപാട് നിരവധി നിർണായക സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ റിപ്പബ്ലിക്കൻ ഉദ്യോഗസ്ഥരും, സ്വന്തം ഭരണത്തിലെ അംഗങ്ങളും, ട്രംപ് നിയോഗിച്ച ജഡ്ജിമാരുൾപ്പെടെയുള്ള ജഡ്ജിമാരും നിരസിച്ചിട്ടും അദ്ദേഹം പിന്മാറാന്‍ കൂട്ടാക്കിയില്ല.

എന്നിട്ടും, സമാധാനപരമായ അധികാര പരിവർത്തനത്തെ ചുറ്റിപ്പറ്റിയുള്ള പ്രതീകാത്മകമായി കൈമാറ്റം ചെയ്യുന്ന പാരമ്പര്യങ്ങളില്‍ പങ്കെടുക്കാൻ ട്രംപ് വിസമ്മതിച്ചു. പരമ്പരാഗതമായി, നിയുക്ത പ്രസിഡന്റിനെ സ്വകാര്യ സന്ദര്‍ശനത്തിനായി വൈറ്റ് ഹൗസിലേക്ക് ക്ഷണിക്കുന്ന പതിവും തെറ്റിച്ചു.

മറൈൻ വണ്ണില്‍ ജോയിന്റ് ബേസ് ആൻഡ്രൂസിലേക്കാണ് ട്രം‌പ് പോയത്. അവിടെ എയർഫോഴ്സ് വൺ അദ്ദേഹത്തെ പ്രതീക്ഷിച്ച് കാത്തുകിടക്കുന്നുണ്ടായിരുന്നു. ടാർമാക്കിൽ ചുവന്ന പരവതാനി വിരിച്ചിരുന്നു. ബൈഡന്‍ സത്യപ്രതിജ്ഞ
ചൊല്ലുമ്പോള്‍, അനിശ്ചിതത്വത്തിലായ ഒരു ഭാവിയെ അഭിമുഖീകരിക്കാൻ ട്രംപ് ഫ്ലോറിഡയിലെ പാം ബീച്ചിലുള്ള തന്റെ സ്വകാര്യ മാർ-എ-ലാഗോ ക്ലബിൽ എത്തിയിരിക്കും.

നികുതി വെട്ടിക്കുറയ്ക്കുക, ഫെഡറൽ ചട്ടങ്ങൾ പിൻവലിക്കുക, മിഡിൽ ഈസ്റ്റിലെ ബന്ധം സാധാരണ നിലയിലാക്കുക – ഭരണകൂടത്തിന്റെ നേട്ടങ്ങൾ ഉയർത്തിക്കാട്ടിക്കൊണ്ട് തന്റെ പാരമ്പര്യത്തെ രക്ഷിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്ന അവസാന ദിവസങ്ങൾ ഔദ്യോഗിക പദവിയിൽ ചെലവഴിക്കാൻ സഹായികൾ ട്രംപിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു. എന്നാൽ ട്രംപ് വിസമ്മതിച്ചു.

ടെക്സസ് അതിർത്തിയിലേക്ക് ഒരു യാത്ര നടത്തി ഒരു വീഡിയോ പുറത്തിറക്കി, അതിൽ ഞങ്ങൾ പിന്തുണ നൽകിയവർക്ക് “ഞങ്ങൾ ആരംഭിച്ച പ്രസ്ഥാനം ആരംഭം മാത്രമാണ്” എന്ന് പ്രതിജ്ഞയെടുത്തു. തന്റെ അവസാന മണിക്കൂറിൽ, ട്രംപ് തന്റെ മുൻ തന്ത്രജ്ഞൻ, റാപ്പ് പ്രകടനം നടത്തുന്നവർ, കോൺഗ്രസിലെ മുൻ അംഗങ്ങൾ, അദ്ദേഹത്തിന്റെയും കുടുംബത്തിന്റെയും മറ്റ് സഖ്യകക്ഷികൾ എന്നിവരുൾപ്പെടെ 140 ലധികം പേർക്ക് മാപ്പ് നൽകി.

മുൻ വൈറ്റ് ഹൗസ് സഹായികളുടെ ഒരു ചെറിയ സംഘവുമായാണ് ട്രംപ് ഫ്ലോറിഡയിലേക്ക് പോയത്. രണ്ടാഴ്ച മുമ്പുള്ളതിനേക്കാൾ വളരെ വ്യത്യസ്തമായി കാണപ്പെടുന്ന ഒരു രാഷ്ട്രീയ ഭാവിയെ അദ്ദേഹം ചിട്ടപ്പെടുത്തിയെടുക്കുമെന്ന് അടുത്ത വൃത്തങ്ങള്‍ പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top