Flash News

എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഉത്തരവുകളിലൂടെ ട്രംപിന്റെ പല നടപടികളും തിരിച്ചെടുക്കാൻ ബൈഡന്‍

January 20, 2021 , ആന്‍സി

വാഷിംഗ്ടണ്‍: സത്യപ്രതിജ്ഞാ ചടങ്ങിന് തൊട്ടുപിന്നാലെ യുഎസ് ക്യാപിറ്റോളിലെ പ്രസിഡന്റിന്റെ ഓഫീസില്‍ പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്‍ മൂന്ന് രേഖകളിൽ ഒപ്പിട്ടു. 46-ാമത്തെ പ്രസിഡന്റായി അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആദ്യത്തെ ഔദ്യോഗിക നടപടി.

ഉദ്ഘാടന ദിന പ്രഖ്യാപനത്തിലും കാബിനറ്റ്, ഉപ കാബിനറ്റ് അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ സ്ഥാനങ്ങളിലേക്കുള്ള നാമനിർദ്ദേശത്തിനുള്ള രേഖകളിലും ബൈഡൻ ഒപ്പിട്ടു. കഴിഞ്ഞ നാല് വർഷമായി മുൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിന്റെ പല നടപടികളും തിരിച്ചെടുക്കുമെന്ന അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രചാരണ വാഗ്ദാനത്തിന്റെ ഭാഗമായിരുന്നു ഈ ഒപ്പിടൽ.

കൊറോണ വൈറസ് പ്രതിസന്ധി, കുടിയേറ്റം, കാലാവസ്ഥാ വ്യതിയാനം എന്നിവ പരിഹരിക്കുന്നതിൽ ചിലത് ഉൾപ്പെടുന്നുവെന്ന് ബൈഡന്റെ പരിവർത്തന സംഘം ബുധനാഴ്ച ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

യുഎസ് ക്യാപിറ്റോളില്‍ സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്ത ഉടൻ തന്നെ ചില മുസ്ലീം ഭൂരിപക്ഷ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള യാത്രാ വിലക്ക് അവസാനിപ്പിക്കുമെന്നും, യുഎസ്-മെക്സിക്കോ അതിർത്തിയിൽ മതിൽ നിർമ്മാണം നിർത്തിവെക്കുമെന്നും, പാരീസ് കാലാവസ്ഥാ ഉടമ്പടിയില്‍ വീണ്ടും ചേരുമെന്നും, ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയില്‍ വീണ്ടും ചേരുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞിരുന്നു.

വ്യവസ്ഥാപരമായ വംശീയതയെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്ന നയങ്ങൾ അവലോകനം ചെയ്യാനും, ലിംഗ സ്വത്വത്തിന്റെയോ ലൈംഗിക ആഭിമുഖ്യത്തിന്റെയോ അടിസ്ഥാനത്തിൽ വിവേചനം കാണിക്കരുതെന്നും യുഎസ് സെൻസസിൽ നിന്ന് പൗരന്മാരല്ലാത്തവരെ ഒഴിവാക്കാനുള്ള ട്രംപ് ഉത്തരവ് റദ്ദാക്കണമെന്നും ബൈഡന്‍ ഫെഡറൽ ഏജൻസികളോട് നിർദ്ദേശിക്കുമെന്നും ട്രാൻസിഷൻ ടീം അധികൃതർ പറഞ്ഞു.

കൊറോണ വൈറസ് പാൻഡെമിക്കിന്റെ പ്രത്യാഘാതങ്ങളെ നേരിടാൻ സാമ്പത്തികമായി ദുരിതമനുഭവിക്കുന്ന അമേരിക്കക്കാരെ സഹായിക്കാനുള്ള തന്റെ പ്രചാരണ വാഗ്ദാനം നിറവേറ്റാനും ബിഡൻ പദ്ധതിയിടുന്നുണ്ട്. കുടിയൊഴിപ്പിക്കലിനെക്കുറിച്ച് ഒരു ഫെഡറൽ ഫ്രീസ് നീട്ടുകയും ഫെഡറൽ ഏജൻസികളോട് ഫെഡറൽ ഗ്യാരണ്ടീഡ് മോർട്ട്ഗേജുകൾ മുൻ‌കൂട്ടി നൽകുന്നതിന് സസ്പെൻഷൻ നീട്ടാൻ ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്യും.

അടുത്ത എട്ട് മാസത്തേക്ക് ഫെഡറൽ വിദ്യാർത്ഥി വായ്പ പലിശയും പ്രധാന പേയ്‌മെന്റുകളും താൽക്കാലികമായി നിർത്തിവച്ചുകൊണ്ട് വലിയ വിദ്യാഭ്യാസ വായ്പയുള്ള വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് പുതിയ പ്രസിഡന്റ് ആശ്വാസം നൽകും.

കോൺഗ്രസിന്റെ അംഗീകാരത്തിനായി കാത്തുനിൽക്കാതെ രാജ്യം വേഗത്തിൽ വഴിതിരിച്ചുവിടാൻ ബൈഡന്‍ ശ്രമിക്കുന്നതിനാൽ അടുത്ത 10 ദിവസത്തിനുള്ളിൽ ഡസൻ കണക്കിന് മറ്റ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് നടപടികൾ സ്വീകരിക്കുമെന്ന് സഹായികൾ പറഞ്ഞു.

ട്രാൻസ്ജെൻഡർമാരെ സായുധ സേനയിൽ സേവിക്കുന്നതിനെതിരെയുള്ള പ്രതിരോധ വകുപ്പിന്റെ വിലക്കും ഗർഭച്ഛിദ്രം നടത്തുന്ന അല്ലെങ്കിൽ ഗർഭച്ഛിദ്ര സേവനം നടത്താൻ സ്ത്രീകളെ സഹായിക്കുന്ന അന്താരാഷ്ട്ര ഗ്രൂപ്പുകൾക്ക് യുഎസ് ധനസഹായം നൽകുന്നത് നിരോധിക്കുന്ന നയവും ബൈഡന്‍ റദ്ദാക്കുമെന്ന് വൈറ്റ് ഹൗസ് പ്രസ് സെക്രട്ടറി ജെൻ സാകി പറഞ്ഞു.

ഔദ്യോഗിക പദവിയിലെത്തിയ ആദ്യ ദിവസം രണ്ട് പ്രസിഡന്റുമാർ മാത്രമാണ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഉത്തരവുകളിൽ ഒപ്പിട്ടത്. കൊറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധിയെ ബൈഡന്‍ അഭിമുഖീകരിക്കുന്നതിനാൽ, അടിയന്തിരതാ ബോധത്തോടെ പ്രവർത്തിക്കാൻ അദ്ദേഹം ദൃഢനിശ്ചയമെടുത്തിട്ടുണ്ടെന്ന് സഹായികൾ പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top