Flash News

കർഷകരുമായുള്ള 11-ാം റൗണ്ട് ചർച്ചയ്ക്ക് മുന്നോടിയായി കാര്‍ഷിക മന്ത്രി നരേന്ദ്ര സിംഗ് തോമർ അമിത് ഷായെ കണ്ടു

January 21, 2021

ന്യൂഡൽഹി: കാര്‍ഷിക നിയമങ്ങളില്‍ പ്രതിഷേധിക്കുന്ന കർഷകരുമായി സർക്കാർ നിർണായക 11-ാം റൗണ്ട് ചർച്ചയ്ക്ക് ഒരു ദിവസം മുമ്പ് കാർഷിക മന്ത്രി നരേന്ദ്ര സിംഗ് തോമർ മുതിർന്ന ബിജെപി നേതാവും ആഭ്യന്തരമന്ത്രിയുമായ അമിത് ഷായുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തി.

വിവാദമായ മൂന്ന് കാർഷിക നിയമങ്ങൾ ഒന്ന് മുതൽ 1.5 വർഷം വരെ നിർത്തിവയ്ക്കണമെന്നും സൗഹാർദ്ദപരമായ പരിഹാരത്തിലെത്താൻ സംയുക്ത സമിതി രൂപീകരിക്കാമെന്നും സർക്കാർ നൽകിയ നിർദേശം നിരസിച്ചതായി പ്രക്ഷോഭ യൂണിയനുകളുടെ മാതൃ സംഘടനയായ സന്യൂക്ത് കിസാൻ മോർച്ചയുടെ പ്രസ്താവനയെ തുടർന്നാണ് യോഗം.

എന്നാല്‍, ഈ നിർദ്ദേശത്തെക്കുറിച്ച് അന്തിമ തീരുമാനം ഇനിയും എടുത്തിട്ടില്ലെന്നും അടുത്ത നടപടികൾ വെള്ളിയാഴ്ച സർക്കാരുമായുള്ള കൂടിക്കാഴ്ചയെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുമെന്നും ചില കർഷക നേതാക്കൾ പറഞ്ഞു.

റെയിൽ‌വേ, വാണിജ്യ, ഭക്ഷ്യമന്ത്രി പീയൂഷ് ഗോയൽ, പഞ്ചാബ് എംപിയായ വാണിജ്യ സഹമന്ത്രി സോം പ്രകാശ് എന്നിവരുമായുള്ള ചർച്ചയിൽ തോമർ സർക്കാരിനെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു. മൂന്ന് കാർഷിക നിയമങ്ങൾ 18 മാസത്തേക്ക് നിർത്തിവയ്ക്കാനുള്ള സർക്കാരിന്റെ നിർദേശം കർഷക യൂണിയനുകൾ വ്യാഴാഴ്ച തള്ളിക്കളഞ്ഞു .

“ഇന്ന് സന്യുക്ത് കിസാൻ മോർച്ചയുടെ സമ്പൂർണ്ണ പൊതുയോഗത്തിൽ, സർക്കാർ ഇന്നലെ മുന്നോട്ടുവച്ച നിർദേശം നിരസിക്കപ്പെട്ടു. മൂന്ന് കേന്ദ്ര കാർഷിക നിയമങ്ങൾ പൂർണ്ണമായി റദ്ദാക്കുകയും എല്ലാ കർഷകർക്കും പ്രതിഫലം നൽകുന്ന എം‌എസ്‌പിക്കായി നിയമനിർമ്മാണം നടത്തുകയും ചെയ്യണം,”സാംക്യുക്ത് കിസാൻ മോർച്ച പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

സർക്കാരുമായുള്ള ചർച്ചയിൽ പങ്കെടുത്ത 41 യൂണിയൻ നേതാക്കളിലൊരാളായ ഭാരതീയ കിസാൻ യൂണിയനിലെ (സിന്ധുപൂർ) ജഗ്ജിത് സിംഗ് ദലേവാൾ പറഞ്ഞത് സർക്കാരിന്റെ നിർദ്ദേശത്തിൽ അന്തിമ തീരുമാനം ഇനിയും എടുത്തിട്ടില്ലെന്നും വിവിധ യൂണിയൻ നേതാക്കൾ ഇക്കാര്യം ചർച്ച ചെയ്യുന്നുണ്ടെന്നുമാണ്.

അതേസമയം, ജനുവരി 26 ലെ ട്രാക്ടർ റാലി സംഘടിപ്പിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് യൂണിയനുകളും പൊലീസും തമ്മിൽ നടന്ന കൂടിക്കാഴ്ച വ്യാഴാഴ്ച അനിശ്ചിതത്വത്തിലായിരുന്നു.

പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥരുമായി നടത്തിയ കൂടിക്കാഴ്ചയിൽ ദില്ലിയിൽ പരേഡ് നടത്തരുതെന്ന് പോലീസ് കർഷകരോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു. അതേസമയം, ദില്ലിയിലെ ഔട്ടര്‍ റിംഗ് റോഡിൽ പരേഡ് നടത്താനുള്ള പദ്ധതി കർഷകർ പുനരാരംഭിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് മോർച്ച പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

പൊലീസുമായുള്ള കൂടിക്കാഴ്ചയ്ക്ക് ശേഷം മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് സംസാരിച്ച സ്വരാജ് അഭിയാൻ നേതാവ് യോഗേന്ദ്ര യാദവ് പറഞ്ഞത് തലസ്ഥാനത്തിന് പുറത്ത് കർഷക നേതാക്കൾക്ക് തങ്ങളുടെ ട്രാക്ടർ റാലി നടത്താമെന്ന് പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറയുന്നു എന്നാണ്.

മൂന്ന് നിയമങ്ങളും സുപ്രീം കോടതി ഇനിയൊരു ഉത്തരവുണ്ടാകുന്നതുവരെ സ്റ്റേ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. കൂടാതെ വിദഗ്ധരുടെ സമിതിയും രൂപീകരിച്ചു. എല്ലാ ബന്ധപ്പെട്ടവരുമായി കൂടിയാലോചിച്ച് രണ്ട് മാസത്തിനുള്ളിൽ റിപ്പോർട്ട് സമർപ്പിക്കാൻ പാനലിനോട് സുപ്രീം കോടതി ആവശ്യപ്പെട്ടു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top