Flash News

ട്രംപിനെതിരായ ഇംപീച്ച്‌മെന്റ് വിചാരണ ഫെബ്രുവരി എട്ടിന് ആരംഭിക്കും

January 23, 2021

വാഷിംഗ്ടണ്‍: മുൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിന്റെ ഇംപീച്ച്‌മെന്റ് വിചാരണ ഫെബ്രുവരി എട്ടാം തിയ്യതി സെനറ്റിൽ ആരംഭിക്കുമെന്ന് റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരും ഡെമോക്രാറ്റുകളും വെള്ളിയാഴ്ച ധാരണയിലെത്തി.

കലാപത്തിന് പ്രേരിപ്പിച്ചുവെന്ന ഏക ആരോപണത്തിൽ ട്രംപിന്റെ പ്രതിരോധം തയ്യാറാക്കാൻ കൂടുതൽ സമയം അനുവദിക്കണമെന്ന് റിപ്പബ്ലിക്കൻ സെനറ്റ് ന്യൂനപക്ഷ നേതാവ് മിച്ച് മക്‌ക്കോണല്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടതിനെ തുടർന്നാണ് സെനറ്റ് ഭൂരിപക്ഷ നേതാവ് ചക് ഷുമേർ ഷെഡ്യൂൾ പ്രഖ്യാപിച്ചത്.

ജനുവരി ആറിന് ക്യാപിറ്റോളില്‍ മാരകമായ കലാപത്തിന് ആഹ്വാനം ചെയ്തതായി ട്രംപിനെതിരെ ആരോപിക്കപ്പെടുന്നു.

വിചാരണയുടെ കാലതാമസം പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്റെ ക്യാബിനറ്റ് നാമനിർദ്ദേശങ്ങൾ സ്ഥിരീകരിക്കുന്നതിനും 1.9 ട്രില്യൺ ഡോളർ COVID-19 ദുരിതാശ്വാസ പാക്കേജ് പരിഗണിക്കുന്നതിനും സെനറ്റിന് കൂടുതൽ സമയം നൽകുന്നു.

വിചാരണ വരെ “കാബിനറ്റ് നാമനിർദ്ദേശങ്ങൾ, കോവിഡ് ദുരിതാശ്വാസ ബിൽ എന്നിവ പോലുള്ള അമേരിക്കൻ ജനതയ്ക്കായി സെനറ്റ് മറ്റ് ബിസിനസുകൾ തുടരും” എന്ന് ഷുമർ പറഞ്ഞു.

“നമ്മുടെ രാജ്യചരിത്രത്തിലെ ഈ ഭീകരമായ അദ്ധ്യായം ഇനി ആവര്‍ത്തിക്കാതിര്‍ക്കാന്‍ ഞങ്ങളെല്ലാവരും ആഗ്രഹിക്കുന്നു. സത്യവും ഉത്തരവാദിത്തവും ഉണ്ടെങ്കിൽ മാത്രമേ രോഗശാന്തിയും ഐക്യവും ഉണ്ടാകൂ. അതാണ് ഈ വിചാരണ നൽകുന്നത്,” ട്രംപ് അനുകൂല കലാപകാരികൾ ക്യാപിറ്റോളില്‍ നടത്തിയ ഉപരോധത്തെക്കുറിച്ച് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ജുഡീഷ്യറി കമ്മിറ്റി അംഗമായ റിപ്പബ്ലിക്കൻ സൗത്ത് കരോലിന സെനറ്റർ ലിൻഡ്സെ ഗ്രഹാം ഈ അഭിപ്രായത്തോട് യോജിച്ചു.

ഇംപീച്ച്‌മെന്റ് പ്രമേയം തിങ്കളാഴ്ച സെനറ്റിലേക്ക് അയക്കുമെന്ന് ഹൗസ് സ്പീക്കർ നാൻസി പെലോസി പറഞ്ഞു.

രണ്ടുതവണ ഇംപീച്ച് ചെയ്യപ്പെടുന്ന ആദ്യത്തെ അമേരിക്കൻ പ്രസിഡന്റും സ്ഥാനമൊഴിഞ്ഞ ശേഷം വിചാരണ നേരിടുന്ന ആദ്യ അമേരിക്കൻ പ്രസിഡന്റുമാണ് ട്രംപ്. കുറ്റക്കാരനാണെന്നു തെളിഞ്ഞാല്‍, അദ്ദേഹത്തെ ഫെഡറൽ പദവിയിൽ നിന്ന് വിലക്കാം.

ഒരു ശിക്ഷാവിധിക്ക് കുറഞ്ഞത് 17 റിപ്പബ്ലിക്കൻ സെനറ്റ് വോട്ടുകൾ ആവശ്യമായി വരും. എന്നാൽ ഇന്നുവരെ, വിരലിലെണ്ണാവുന്നവർ മാത്രമാണ് ട്രംപിനെ ശിക്ഷിക്കുന്നത് പരിഗണിക്കുമെന്ന് സൂചിപ്പിച്ചത്. മിക്കവരും പ്രസിഡന്റിന്റെ കാലാവധി അവസാനിച്ചതിനുശേഷം അദ്ദേഹത്തെ വിചാരണ ചെയ്യുന്നതിന്റെ നിയമസാധുതയെ ചോദ്യം ചെയ്യുന്നു. ഒരു വിചാരണ ഭിന്നിപ്പുണ്ടാക്കുമെന്നും പുതിയ ബൈഡന്‍ ഭരണകൂടത്തിൽ നിന്ന് വ്യതിചലിക്കുമെന്നും റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർ പരാതിപ്പെടുന്നു.

അഞ്ച് പേരുടെ മരണത്തിനിടയാക്കിയ ജനുവരി 6 ലെ കലാപത്തിന് തൊട്ടുമുമ്പ്, ട്രംപ് ആയിരക്കണക്കിന് അനുകൂലികളോട് തന്റെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നഷ്ടത്തിനെതിരെ “നരകം പോലെ പോരാടാൻ” ആഹ്വാനം ചെയ്തിരുന്നു. ആ സമയം കോൺഗ്രസ് ബൈഡന്റെ വിജയം ഔദ്യോഗികമായി സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തുന്ന പ്രക്രിയയിലായിരുന്നു.

ട്രം‌പിന്റെ ആയിരക്കണക്കിന് അനുയായികൾ ക്യാപിറ്റോളിലേക്ക് മാർച്ച് നടത്തി. നൂറുകണക്കിന് ആളുകൾ ക്യാപിറ്റോള്‍ മന്ദിരത്തിലേക്ക് അതിക്രമിച്ചു കയറി, സർട്ടിഫിക്കേഷൻ പ്രക്രിയ വൈകിപ്പിച്ചു. കലാപത്തിൽ മരിച്ചവരിൽ ക്യാപിറ്റൽ പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥനും ഉൾപ്പെടുന്നു. ഇംപീച്ച് ചെയ്യുന്നതിനായി വോട്ടിംഗിൽ ഡെമോക്രാറ്റുകളിൽ ചേർന്ന 10 റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരുടെ പിന്തുണയോടെ ഒരാഴ്ചയ്ക്ക് ശേഷം സഭ ട്രംപിനെ ഇംപീച്ച് ചെയ്തു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top