Flash News

സി‌എൻ‌എൻ‌ ടോക്ക്-ഷോ ഇതിഹാസം ലാരി കിംഗ് (87) അന്തരിച്ചു

January 23, 2021

ന്യൂയോര്‍ക്ക്: അര നൂറ്റാണ്ടിലേറെ കാലം അമേരിക്കൻ റേഡിയോ/ടെലിവിഷന്‍/ഡിജിറ്റല്‍ മീഡിയാ ടോക്ക് ഷോ ഇതിഹാസം ലാരി കിംഗ് ഇന്ന് (ശനിയാഴ്ച) ലോസ് ഏഞ്ചൽസിലെ സിഡാർസ്-സിനായി മെഡിക്കൽ സെന്ററിൽ അന്തരിച്ചു. 87 വയസായിരുന്നു. മരണകാരണങ്ങളൊന്നും വ്യക്തമാക്കിയിട്ടില്ലെങ്കിലും കോവിഡ് -19 പോസിറ്റീവ് ആയതിനെത്തുടര്‍ന്ന് ഒരാഴ്ചയിലേറെക്കാലം കിംഗിനെ ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചിരുന്നതായി സിഎൻഎൻ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു .

“63 വർഷമായി റേഡിയോ, ടെലിവിഷൻ, ഡിജിറ്റൽ മാധ്യമങ്ങളുടെ പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളിലുടനീളം, ലാരിയുടെ ആയിരക്കണക്കിന് അഭിമുഖങ്ങൾ, അവാർഡുകൾ, ആഗോള പ്രശംസകൾ എന്നിവ ബ്രോഡ്‌കാസ്റ്റർ എന്ന നിലയിലുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ അതുല്യവും നിലനിൽക്കുന്നതുമായ പ്രതിഭയുടെ തെളിവായി നിലകൊള്ളുന്നു,” പ്രസ്താവനയില്‍ പറയുന്നു.

“സ്വകാര്യതയെ മാനിച്ച് കിംഗ് കുടുംബവുമായി ഏകോപിപ്പിച്ച് ശവസംസ്കാര ക്രമീകരണങ്ങളും അനുസ്മരണ സേവനവും പിന്നീട് പ്രഖ്യാപിക്കും,”ഓറ മീഡിയ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

ദീർഘകാലമായി ദേശീയതലത്തിൽ സിൻഡിക്കേറ്റഡ് റേഡിയോ ഹോസ്റ്റായി മാറിയ, 1985 മുതൽ 2010 വരെ സി‌എൻ‌എന്നിലെ ഒരു താരമായിരുന്നു അദ്ദേഹം. രണ്ട് പീബൊഡി അവാർഡുകൾ ഉൾപ്പെടെ നിരവധി ബഹുമതികൾ നേടിയിട്ടുണ്ട്. സെലിബ്രിറ്റി അഭിമുഖങ്ങൾ, രാഷ്ട്രീയ സംവാദങ്ങൾ, വിഷയസംബന്ധിയായ ചർച്ചകൾ എന്നിവയിലൂടെ കിംഗ് ഒരു ഓൺ-എയർ വ്യക്തിത്വം മാത്രമായിരുന്നില്ല.

ആദ്യകാലങ്ങളിൽ, “ലാരി കിംഗ് ലൈവ്” വാഷിംഗ്ടൺ ആസ്ഥാനമാക്കിയാണ് തുടങ്ങിയത്. ഇത് ഷോയ്ക്ക് കൂടുതല്‍ ഉത്തേജനം നല്‍കി.

കിംഗ് ഏകദേശം 50,000 ഓൺ-എയർ അഭിമുഖങ്ങൾ നടത്തിയിട്ടുണ്ട്. 1995 ൽ പി‌എൽ‌ഒ ചെയർമാൻ യാസർ അറഫാത്ത്, ജോർദാൻ രാജാവ് ഹുസൈൻ, ഇസ്രായേൽ പ്രധാനമന്ത്രി യിത്ഷാക് റാബിൻ എന്നിവരുമായി മിഡിൽ ഈസ്റ്റ് സമാധാന ഉച്ചകോടിയിൽ അദ്ധ്യക്ഷത വഹിച്ചു. ദലൈലാമ മുതൽ എലിസബത്ത് ടെയ്‌ലർ, മിഖായേൽ ഗോർബച്ചേവ് മുതൽ ബരാക് ഒബാമ, ബിൽ ഗേറ്റ്സ് മുതൽ ലേഡി ഗാഗ വരെ എല്ലാവരേയും അദ്ദേഹം അഭിമുഖം നടത്തിയിട്ടുണ്ട്.

പ്രത്യേകിച്ചും ലോസ് ഏഞ്ചൽസിലേക്ക് താമസം മാറിയതിനുശേഷം, ഇടയ്ക്കിടെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഷോകൾ സെലിബ്രിറ്റി വാർത്തകളിലും ഇടം‌പിടിച്ചു. പാരിസ് ഹിൽട്ടൺ 2007 ൽ ജയിലിൽ കിടന്നതിനെക്കുറിച്ചും 2009 ൽ മൈക്കൽ ജാക്സന്റെ സുഹൃത്തുക്കളും കുടുംബാംഗങ്ങളും അദ്ദേഹത്തിന്റെ മരണത്തെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുന്നതുമെല്ലാം ലാരി കിംഗ് ഷോയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിരുന്നു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top