Flash News
ലൈഫ് മിഷന്‍ പദ്ധതിയില്‍ വ്യാപക ക്രമക്കേടുകളും അഴിമതികളും കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കലും കണ്ടെത്തിയതായി സിബി‌ഐ സുപ്രീം കോടതിയെ ബോധിപ്പിച്ചു   ****    ആണവ ചർച്ചകൾ പുനരാരംഭിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് യുഎസ് ഉപരോധം നീക്കണമെന്ന് ഇറാൻ   ****    എൽ‌പി‌ജി സിലിണ്ടറിന് നാല് ദിവസത്തിനുള്ളിൽ രണ്ടാം തവണയും വില കൂടി   ****    ഇന്ത്യൻ മഹാസമുദ്രത്തിൽ ദുരിതമനുഭവിക്കുന്ന റോഹിംഗ്യൻ മുസ്‌ലിംകൾക്ക് അഭയം നൽകണമെന്ന് എച്ച്ആർഡബ്ല്യു ഇന്ത്യയോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു   ****    കോവിഡ് കാലഘട്ടത്തില്‍ ഗള്‍ഫിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്നവര്‍ക്കായി പ്രത്യേക തയ്യാറാക്കിയ പാസ്പോര്‍ട്ട് യാഥാര്‍ത്ഥ്യമായി   ****   

നവാൽനി കേസിൽ റഷ്യയുടെ ആഭ്യന്തര കാര്യങ്ങളിൽ യുഎസ് എംബസി ഇടപെടുന്നുവെന്ന് മോസ്കോ

January 24, 2021

തടവിലാക്കപ്പെട്ട പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് അലക്സി നവാൽനിയെ പിന്തുണച്ച് നടത്തിയ റാലികൾക്കിടയിൽ “എല്ലാവരുടെയും സമാധാനപരമായ പ്രതിഷേധത്തിനുള്ള അവകാശം” വാഷിംഗ്ടൺ പിന്തുണയ്ക്കുന്നുവെന്ന പ്രസ്താവന മോസ്കോയിലെ യു എസ് എംബസി റഷ്യയുടെ ആഭ്യന്തര കാര്യങ്ങളിൽ ഇടപെടുകയാണെന്നതിന്റെ തെളിവാണെന്ന് ക്രെംലിൻ ആരോപിച്ചു.

അഭിപ്രായ സ്വാതന്ത്ര്യത്തെ യുഎസ് പിന്തുണയ്ക്കുന്നുവെന്നും “റഷ്യൻ അധികാരികൾ സ്വീകരിക്കുന്ന നടപടികൾ ആ അവകാശങ്ങൾ അടിച്ചമർത്തുകയാണെന്നും” യുഎസ് എംബസി വക്താവ് റെബേക്ക റോസ് ട്വിറ്ററിൽ പറഞ്ഞു. ഞായറാഴ്ച, ക്രെംലിന്റെ വക്താവ് ദിമിത്രി പെസ്കോവ്, ഒരു സംസ്ഥാന ടിവി ചാനലിന് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ, റഷ്യയുടെ ആഭ്യന്തര കാര്യങ്ങളിൽ ഇടപെടുന്നതായി ഈ നീക്കത്തെ വിശദീകരിച്ചു.

“തീർച്ചയായും, ഈ പ്രസ്താവനകള്‍ അനുചിതമാണ്. തീർച്ചയായും, പരോക്ഷമായി, അവർ നമ്മുടെ ആഭ്യന്തര കാര്യങ്ങളിൽ ഇടപെടുകയാണ്. അമേരിക്കൻ നയതന്ത്ര ദൗത്യം റഷ്യൻ നിയമനിർമ്മാണ ലംഘനത്തെ പരോക്ഷമായി പിന്തുണയ്ക്കുകയും, അനധികൃത പ്രതിഷേധങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

യുഎസ് എംബസി ആസൂത്രിതമായ പ്രതിഷേധ റാലികളെ അനുകൂലിക്കുകയാണെന്ന് റഷ്യയുടെ വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയം വക്താവ് മരിയ സഖാരോവ അഭിപ്രായപ്പെട്ടതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെ യുഎസ് എംബസി പ്രതിനിധികളെ വിളിപ്പിച്ച് “വിശദീകരണം” ആവശ്യപ്പെടേണ്ടതാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ വർഷം ഓഗസ്റ്റ് 20 നാണ് നവാൽനിയ്ക്ക് (45) ആഭ്യന്തര വിമാനത്തിൽ അസുഖം ബാധിച്ചത്. പിന്നീട് ജർമ്മൻ തലസ്ഥാനത്തേക്ക് കൊണ്ടുപോയി. വിഷബാധയേറ്റതാണെന്ന സംശയത്തെത്തുടര്‍ന്ന് ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചു.

റഷ്യൻ അധികൃതരാണ് അതിനു പിന്നിലെന്ന് അദ്ദേഹത്തിന്റെ സഹായികളും ജർമ്മൻ സർക്കാരും ചില പാശ്ചാത്യ രാജ്യങ്ങളും നേരത്തെ തന്നെ അവകാശപ്പെട്ടിരുന്നു. അവര്‍ മോസ്കോയെ കുറ്റപ്പെടുത്തി. ആ സംഭവം റഷ്യയ്‌ക്കെതിരായ പുതിയ ഉപരോധങ്ങൾ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു കാരണമായി പാശ്ചാത്യ മാധ്യമങ്ങൾ പ്രചരിപ്പിക്കുന്നുവെന്ന് മോസ്കോ പറയുന്നു.

റഷ്യയിലേക്ക് മടങ്ങിയെത്തിയ നവാൽനിയെ കസ്റ്റഡിയിലെടുക്കുകയും മോസ്കോയ്ക്കടുത്തുള്ള ഖിംകി പോലീസ് സ്റ്റേഷനിൽ കോടതിയിൽ വാദം കേൾക്കുകയും റിമാൻഡ് ചെയ്യണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തു, അതായത് ജനുവരി 17 ന് അറസ്റ്റിലായ ദിവസം മുതൽ 30 ദിവസത്തേക്ക് കസ്റ്റഡിയിൽ എടുക്കണം. അദ്ദേഹം വിചാരണയ്ക്കായി കാത്തിരിക്കുന്നു.

2014 ൽ ലഭിച്ച മൂന്നര വർഷത്തെ സസ്പെൻഷൻ ശിക്ഷയെത്തുടർന്ന് നവാൽനിയുടെ നിരീക്ഷണ വ്യവസ്ഥകൾ ലംഘിച്ചുവെന്ന കുറ്റമാണ് ചുമത്തിയിരിക്കുന്നത്. ഫ്രഞ്ച് സൗന്ദര്യവർദ്ധക ബ്രാൻഡായ യെവ്സ് റോച്ചർ ഉൾപ്പെട്ട ഒരു തട്ടിപ്പ് കേസുമായി ബന്ധപ്പെട്ടാണ് ഈ ശിക്ഷാവിധി. ഇത് രാഷ്ട്രീയ പ്രേരിതമാണെന്ന് പ്രതിപക്ഷം ആരോപിക്കുന്നു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top