Flash News
ലൈഫ് മിഷന്‍ പദ്ധതിയില്‍ വ്യാപക ക്രമക്കേടുകളും അഴിമതികളും കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കലും കണ്ടെത്തിയതായി സിബി‌ഐ സുപ്രീം കോടതിയെ ബോധിപ്പിച്ചു   ****    ആണവ ചർച്ചകൾ പുനരാരംഭിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് യുഎസ് ഉപരോധം നീക്കണമെന്ന് ഇറാൻ   ****    എൽ‌പി‌ജി സിലിണ്ടറിന് നാല് ദിവസത്തിനുള്ളിൽ രണ്ടാം തവണയും വില കൂടി   ****    ഇന്ത്യൻ മഹാസമുദ്രത്തിൽ ദുരിതമനുഭവിക്കുന്ന റോഹിംഗ്യൻ മുസ്‌ലിംകൾക്ക് അഭയം നൽകണമെന്ന് എച്ച്ആർഡബ്ല്യു ഇന്ത്യയോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു   ****    കോവിഡ് കാലഘട്ടത്തില്‍ ഗള്‍ഫിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്നവര്‍ക്കായി പ്രത്യേക തയ്യാറാക്കിയ പാസ്പോര്‍ട്ട് യാഥാര്‍ത്ഥ്യമായി   ****   

ട്രം‌പിന്റെ ഇം‌പീച്ചുമെന്റുമായി മുന്നോട്ടു പോയാല്‍ മുന്‍ ഡമോക്രാറ്റിക് പ്രസിഡന്റുമാരെ പ്രൊസിക്യൂട്ട് ചെയ്യേണ്ടിവരും: സെനറ്റര്‍ ജോണ്‍ കോര്‍ണിന്‍

January 24, 2021

വാഷിംഗ്ടണ്‍: ഡോണാൾഡ് ട്രംപിന്റെ രണ്ടാമത്തെ ഇംപീച്ച്‌മെന്റുമായി മുന്നോട്ടു പോയാല്‍, രണ്ട് വർഷത്തിനുള്ളിൽ കോണ്‍ഗ്രസ് റിപ്പബ്ലിക്കന്‍സിന്റെ കൈകളില്‍ എത്തുകയാണെങ്കില്‍, മുൻ ഡമോക്രാറ്റിക് പ്രസിഡന്റുമാരെ പ്രോസിക്യൂട്ട് ചെയ്യാൻ കാരണമാകുമെന്ന് ടെക്സാസില്‍ നിന്നുള്ള പ്രമുഖ റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ സെനറ്റര്‍ ജോണ്‍ കോര്‍ണിന്‍ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി. ട്രം‌പിനെ രണ്ടാം തവണയും ഇം‌പീച്ച്മെന്റ് ചെയ്യാനുള്ള ഡമോക്രാറ്റുകളുടെ ശ്രമമാണ് അദ്ദേഹത്തെ പ്രകോപിതനാക്കിയത്.

“മുൻ പ്രസിഡന്റുമാരെ ഇംപീച്ച് ചെയ്ത് വിചാരണ ചെയ്യുന്നത് നല്ല ആശയമാണെങ്കിൽ, 2022 ൽ റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർക്ക് ഭൂരിപക്ഷം ലഭിക്കുമ്പോൾ മുൻ ഡമോക്രാറ്റിക് പ്രസിഡന്റുമാരുടെ കാര്യമോ?” സെനറ്റര്‍  കോർണിൻ ശനിയാഴ്ച ട്വിറ്ററിൽ കുറിച്ചു.

“അതിനെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കുക, ഇപ്പോള്‍ രാജ്യത്തിന് വേണ്ട ഏറ്റവും മികച്ചത് നമുക്ക് ചെയ്യാം,” അദ്ദേഹം സെനറ്റ് ഭൂരിപക്ഷ നേതാവ് ചക് ഷൂമറിന് ഉദ്ദേശിച്ചുള്ള പോസ്റ്റിൽ പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞയാഴ്ച, 10 റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരുടെ പിന്തുണയോടെ, ഡമോക്രാറ്റിക് നിയന്ത്രണത്തിലുള്ള ഹൗസ് ജനുവരി 6 ന് ക്യാപിറ്റോളില്‍ നടത്തിയ ആക്രമണത്തിൽ അഞ്ചു പേര്‍ മരിക്കാനിടയായ സംഭവത്തില്‍ ട്രംപ് കാരണക്കാരനാണെന്ന് ഡമോക്രാറ്റുകള്‍ ആരോപിച്ചു.

2020 ലെ പ്രസിഡന്‍ഷ്യല്‍ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ജോ ബൈഡന്റെ വിജയം സാക്ഷ്യപ്പെടുത്താന്‍ നിയമനിർമ്മാതാക്കൾ തിരക്കിലായിരുന്നപ്പോഴാണ് കലാപം പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടത്. കലാപത്തിന് കാരണക്കാരന്‍ ട്രം‌പ് ആണെന്ന് ഡമോക്രാറ്റുകള്‍ കുറ്റപ്പെടുത്തി.

അക്രമത്തെത്തുടർന്ന് ഇരു പാർട്ടികളിലെയും അംഗങ്ങൾ അഭൂതപൂർവമായ ആക്രമണത്തെ അപലപിച്ചു. എന്നാൽ, പിന്നീട് നിരവധി സെനറ്റ് റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർ ട്രംപിന്റെ വിചാരണയെ എതിർത്തു. ഇത് ഭാവിയില്‍ റിപ്പബ്ലിക്കന്മാര്‍ക്ക് വിപരീത ഫലമുണ്ടാക്കുമെന്ന് മാത്രമല്ല, ട്രം‌പിനെ വീണ്ടും മത്സരിപ്പിക്കുന്നതില്‍ നിന്ന് വിലക്കുകയും ചെയ്യും.

ട്രംപിന്റെ ഇംപീച്ച്‌മെന്റ് വിചാരണ ഫെബ്രുവരി പകുതി വരെ വൈകിപ്പിക്കണമെന്ന് റിപ്പബ്ലിക്കൻ സെനറ്റ് ന്യൂനപക്ഷ നേതാവ് മിച്ച് മക്‌ക്കോണൽ നിർദ്ദേശിച്ചു. ഇംപീച്ച്‌മെന്റ് ചാർജ് ജനുവരി 28 ന് സഭ സെനറ്റിലേക്ക് അയയ്ക്കണമെന്നും സെനറ്റ് വിചാരണ ആരംഭിക്കുന്നതിനു മുമ്പ് ട്രംപിന് തന്റെ വിചാരണയ്ക്ക് മുമ്പുള്ള തയ്യാറെടുപ്പുകള്‍ക്കുള്ള സമയം നൽകണമെന്നും മക്‌ക്കോണൽ നിർദ്ദേശിച്ചു.

ഇംപീച്ച്‌മെന്റ് പ്രമേയം തിങ്കളാഴ്ച സെനറ്റിന് കൈമാറുമെന്നും മക്‌ക്കോണലിന്റെ ആവശ്യം തള്ളിക്കളയുമെന്നും ഷൂമര്‍ പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top