Flash News

കാർഷിക നിയമങ്ങൾക്കെതിരെ ഇന്ന് മുംബൈയില്‍ കൂറ്റന്‍ റാലി; ശരദ് പവാർ, ആദിത്യ താക്കറെ എന്നിവര്‍ പങ്കെടുക്കും

January 25, 2021

മുംബൈ: കാർഷിക നിയമങ്ങൾക്കെതിരെ ഡല്‍ഹി അതിർത്തിയിൽ പ്രക്ഷോഭം നടത്തുന്ന കര്‍ഷകര്‍ക്ക് ഐക്യദാര്‍ഢ്യം പ്രഖ്യാപിച്ച് രാജ്യമെമ്പാടും കര്‍ഷകര്‍ രംഗത്തിറങ്ങുന്നു. ഈ നിയമങ്ങൾക്കെതിരെ മഹാരാഷ്ട്രയിലെ കർഷകരും പരസ്യമായി രംഗത്തെത്തി. ഇന്ന് മുംബൈയിലെ ആസാദ് മൈതാനത്ത് കൂറ്റന്‍ റാലി സംഘടിപ്പിച്ചാണ് കര്‍ഷകര്‍ തങ്ങളുടെ ഐക്യദാര്‍ഢ്യം പ്രഖ്യാപിക്കുന്നത്. ഈ റാലിക്ക് ശിവസേനയുടെയും കോൺഗ്രസിന്റെയും എൻസിപിയുടെയും പിന്തുണ ലഭിച്ചു എന്നതാണ് ശ്രദ്ധേയം. എൻ‌സി‌പി നേതാവ് ശരദ് പവാർ, ശിവസേന നേതാവ് ആദിത്യ താക്കറെ എന്നിവരും റാലിയിൽ എത്തി അഭിസംബോധന ചെയ്യും.

റാലിയിൽ പങ്കെടുക്കാൻ മഹാരാഷ്ട്രയിലെ വിവിധ പ്രദേശങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള ആയിരക്കണക്കിന് കർഷകർ മുംബൈയിലെത്തി. ശിവസേന, എൻ‌സി‌പി, കോൺഗ്രസ്, ഇടതുപാർട്ടികൾ, ആം ആദ്മി പാർട്ടി എന്നിവയും കർഷകരുടെ ഈ റാലിയെ പിന്തുണച്ചിട്ടുണ്ട്. എൻ‌സി‌പി പ്രസിഡന്റ് ശരദ് പവാർ, ശിവസേന നേതാവ് ആദിത്യ താക്കറെ, കോൺഗ്രസ് സംസ്ഥാന പ്രസിഡന്റ് ബാല സാഹിബ് തോറാത്ത് എന്നിവരും ഇന്ന് ആസാദ് മൈതാനത്ത് എത്തും. കിസാൻ റാലി കണക്കിലെടുത്ത് ആസാദ് മൈതാനത്തിന്റെയും തെക്കൻ മുംബൈയിലെ പരിസര പ്രദേശങ്ങളുടെയും സുരക്ഷയ്ക്കും സംസ്ഥാന റിസർവ് പോലീസ് ഫോഴ്‌സ് (എസ്ആർപിഎഫ്) ഉദ്യോഗസ്ഥരെ വിന്യസിക്കുന്നതിനും പോലീസ് പ്രത്യേക തയ്യാറെടുപ്പുകൾ നടത്തിയിട്ടുണ്ടെന്ന് പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു. ഡ്രോണുകൾ വഴി പ്രദേശം നിരീക്ഷിക്കും.

അഖിലേന്ത്യാ കിസാൻ സഭയുടെ (എ.ഐ.കെ.എസ്) മഹാരാഷ്ട്ര ബ്രാഞ്ച് ഇതേക്കുറിച്ച് പ്രസ്താവന ഇറക്കിയിട്ടുണ്ട്. നാസിക്കിൽ നിന്ന് 15,000 ത്തോളം കർഷകർ ശനിയാഴ്ച ടെമ്പോകളും മറ്റ് വാഹനങ്ങളുമായി മുംബൈയിലേക്ക് പുറപ്പെട്ടു. തിങ്കളാഴ്ച നടക്കുന്ന റാലിയിൽ നാഷണലിസ്റ്റ് കോൺഗ്രസ് പാർട്ടി (എൻസിപി) പ്രസിഡന്റ് ശരദ് പവാറും മഹാ വികാസ് അഗദിയുടെ (എംവിഎ) ചില പ്രമുഖ നേതാക്കളും പ്രസംഗിക്കും. സംസ്ഥാന സർക്കാറിലെ സഖ്യകക്ഷിയായ കോൺഗ്രസിന്റെ സംസ്ഥാന യൂണിറ്റ് ഈ റാലിയെ ഇതിനകം പിന്തുണച്ചിട്ടുണ്ട്.

വിവിധ പ്രദേശങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള കർഷകർ നാസിക്കിൽ ഒത്തുകൂടി ശനിയാഴ്ച മുംബൈയിലേക്ക് പുറപ്പെട്ടതായും യാത്രയ്ക്കിടെ കൂടുതൽ കർഷകരെ ചേർത്തതായും എ.ഐ.കെ.എസ്. പറഞ്ഞു. മുംബൈയിലേക്ക് പോയ കർഷകർ രാത്രി മുഴുവൻ ഇഗത്പുരിക്ക് സമീപമുള്ള ഘട്നദേവിയിൽ താമസിച്ചിരുന്നുവെന്ന് പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു. ഞായറാഴ്ച രാവിലെ കാസറ ഘട്ട് വഴി കർഷകർ മുംബൈയിലേക്ക് പുറപ്പെട്ടു. കസറ ഘട്ടിലേക്കുള്ള ഏഴ് കിലോമീറ്റർ ദൈർഘ്യമുള്ള മാർച്ചിൽ നിരവധി വനിതാ കർഷകരും പങ്കെടുത്തു. രാവിലെ ഒൻപതിന് ആരംഭിച്ച മാർച്ച് 11:30 ന് അവസാനിച്ചു. പിന്നീട് കർഷകർ വാഹനങ്ങളിലൂടെ യാത്ര തുടർന്നു.

എ.ഐ.കെ.എസ് ദേശീയ പ്രസിഡന്റ് അശോക് ധവാലെ, സ്റ്റേറ്റ് യൂണിറ്റ് മേധാവി കിസാൻ ഗുജ്ജാർ, ജനറൽ സെക്രട്ടറി അജിത് നവാലെ എന്നിവരാണ് കസറ ഘട്ട് മാർച്ചിന് നേതൃത്വം നൽകിയത്. ഇന്ത്യൻ ട്രേഡ് യൂണിയൻ സെന്ററുമായി (സിഐടിയു) ബന്ധപ്പെട്ട ഇഗത്പുരിയിലെയും ഷാപ്പൂർ തഹസിലുകളിലെയും ഫാക്ടറി തൊഴിലാളികൾ ഈ കർഷകരെ പുഷ്പങ്ങൾ നൽകി സ്വാഗതം ചെയ്തു. കല്യാൺ-ഭിവണ്ടി ക്രോസിംഗിൽ കർഷകരെ സ്വാഗതം ചെയ്യുകയും ഭക്ഷണ പാക്കറ്റുകൾ വിതരണം ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. മുളുന്ദ് ചെക്ക് പോസ്റ്റ് വഴിയാണ് കർഷകർ മുംബൈയിൽ പ്രവേശിച്ചത്. താനെയിൽ നിന്ന് മുംബൈയിലേക്ക് പ്രവേശിക്കാനുള്ള റൂട്ടാണിത്. വിന്നോളിയിലെ കണ്ണവാംവർ പട്ടണത്തിൽ നൂറുകണക്കിന് ഇടതുപക്ഷ പ്രവർത്തകർ അവരെ സ്വീകരിച്ചു.

തുടർന്ന് കർഷകർ ആസാദ് മൈതാനത്തേക്ക് പോയി, അവിടെ യുണൈറ്റഡ് ഷെട്കർ കംഗർ മോർച്ചയുടെ (എസ്എസ്കെഎം) ബാനറിൽ സംഘടിപ്പിച്ച ധർണ പ്രകടനത്തിൽ പങ്കെടുക്കും. അത് റിപ്പബ്ലിക് ദിനം വരെ തുടരും. കാർഷിക നിയമങ്ങൾ പിൻവലിക്കണമെന്നും മിനിമം സപ്പോർട്ട് വില ഉറപ്പ് നൽകണമെന്നും രാജ്യത്തൊട്ടാകെയുള്ള വിളകൾ വാങ്ങണമെന്നും ആവശ്യപ്പെട്ട് രണ്ട് മാസമായി പ്രതിഷേധിക്കുന്ന കർഷകരെ പിന്തുണച്ചാണ് ദില്ലിയിൽ ഈ റാലി നടക്കുന്നതെന്ന് പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

കർഷക അനുകൂല സംഘടനയായ യുണൈറ്റഡ് കിസാൻ മോർച്ച ജനുവരി 23 മുതൽ ജനുവരി 26 വരെ സംസ്ഥാനങ്ങളിലെ രാജ്ഭവന് മുന്നിൽ ഉൾപ്പെടെ രാജ്യത്തുടനീളം പ്രതിഷേധത്തിന് ആഹ്വാനം ചെയ്തു എന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്. ജനുവരി 12 ന് മുംബൈയിൽ നടന്ന യോഗത്തിൽ മഹാരാഷ്ട്രയിൽ നിന്നുള്ള നൂറോളം സംഘടനകൾ സംയുക്ത ഷെട്കരി കംഗർ മോർച്ച രൂപീകരിച്ചു. റാലി ജനുവരി 25 ന് രാവിലെ 11 ന് ആസാദ് മൈതാനത്ത് ആരംഭിക്കുമെന്നും സംസ്ഥാന കോൺഗ്രസ് പ്രസിഡന്റും മഹാരാഷ്ട്ര റവന്യൂ മന്ത്രിയുമായ ശരസദ് പവാറിനു പുറമേ ടൂറിസം മന്ത്രി ആദിത്യ താക്കറെയും റാലിയെ അഭിസംബോധന ചെയ്യും.

തുടർന്ന് പ്രതിഷേധക്കാർ രാജ്ഭവനിലേക്ക് മാർച്ച് നടത്തി ഗവർണർ ഭഗത് സിംഗ് കോശ്യാരിക്ക് മെമ്മോറാണ്ടം സമർപ്പിക്കും. ജനുവരി 26 ന് ആസാദ് മൈതാനത്ത് ത്രിവർണ്ണ പതാക ഉയർത്താനും കർഷകരുടെയും തൊഴിലാളികളുടെയും പോരാട്ടം വിജയകരമാക്കുമെന്ന് പ്രതിജ്ഞയെടുക്കാൻ പ്രതിഷേധക്കാർ തീരുമാനിച്ചതായും പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു. റാലി കണക്കിലെടുത്ത് പ്രദേശത്തിന്റെ സുരക്ഷ വർധിപ്പിച്ചതായി പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു. ആസാദ് മൈതാനത്ത് എസ്‌ആർ‌പി‌എഫ് ഉദ്യോഗസ്ഥരെ വിന്യസിക്കുന്നതിനൊപ്പം ഡ്രോണുകൾ ഉപയോഗിച്ചും നിരീക്ഷണം നടത്തുമെന്ന് അദ്ദേഹം അറിയിച്ചു. റാലി വേദിയിൽ 100 ​​ഉദ്യോഗസ്ഥരെയും 500 കോൺസ്റ്റബിൾമാരെയും അധികമായി വിന്യസിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം അറിയിച്ചു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top