Flash News

രാജ്യം കടൽപ്പായൽ ഉൽപാദനത്തിന്റെ പ്രധാന കേന്ദ്രമായി മാറും, 21-ാം നൂറ്റാണ്ടിലെ ഈ മെഡിക്കൽ ഭക്ഷണം എന്താണ്?

January 25, 2021

ന്യൂഡല്‍ഹി: രാജ്യത്ത് കടൽ‌ച്ചീര ഉൽ‌പാദനം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനായി 640 കോടി രൂപ ചെലവു വരുന്ന പ്രധാന്‍ മന്ത്രി മത്സ്യ സമ്പദ പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി അഞ്ച് വർഷത്തെ പദ്ധതി ആരംഭിച്ചു. 2025 ഓടെ ലോകത്തിലെ കടൽ‌ച്ചീര വ്യാപാരം 26 ബില്യൺ യുഎസ് ഡോളറായിരിക്കുമെന്നും അതിൽ ഇന്ത്യയുടെ ഓഹരി വളരെ പ്രധാനമാകുമെന്നും കേന്ദ്ര സർക്കാർ പറയുന്നു.

വളം മുതൽ മരുന്നിനു വരെ ഉപയോഗിക്കാവുന്ന ഉല്പന്നമാണ് കടൽപ്പായൽ എന്ന് ഫിഷറീസ് വകുപ്പ് സെക്രട്ടറി രാജീവ് രഞ്ജൻ പറഞ്ഞു. സംസ്കരിച്ച ഭക്ഷണങ്ങൾ, സൗന്ദര്യ വർദ്ധക വസ്തുക്കൾ, പേപ്പർ, പെയിന്റ് തുടങ്ങി നിരവധി വ്യവസായങ്ങളിൽ ഇത് ഉപയോഗിക്കുന്നു. രാജ്യത്ത് 46 കടൽ‌ച്ചീര അധിഷ്ഠിത വ്യവസായങ്ങളുണ്ടെങ്കിലും ഉൽ‌പാദനം അപര്യാപ്തമായതിനാൽ അവ പൂർണ്ണ ശേഷിയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നില്ല.

പ്രധാൻ മന്ത്രി മത്സ്യ സമ്പദ പദ്ധതിക്ക് കീഴിൽ തീരദേശ സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള മത്സ്യത്തൊഴിലാളികളെയാണ് ആല്‍ഗ കൃഷി ചെയ്യാൻ കേന്ദ്ര സർക്കാർ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നത്. ഈ രംഗത്ത് മുന്നോട്ട് വരാൻ സ്ത്രീകൾക്ക് അവസരം നൽകണം, അതുവഴി മത്സ്യത്തൊഴിലാളികളുടെ കുടുംബത്തിന്റെ വരുമാനം വർദ്ധിക്കണം എന്നതാണ് ലക്ഷ്യം. ആൽഗകളുടെ കൃഷിക്ക് റാഫ്റ്റുകൾ നിർമ്മിക്കുന്നതിനുള്ള സബ്സിഡിയും സർക്കാർ നൽകുന്നുണ്ട്. അടുത്ത അഞ്ച് വർഷത്തിനുള്ളിൽ തീരദേശ സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ കുറഞ്ഞത് ഒരു ദശലക്ഷം തൊഴിലവസരങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കാൻ ലക്ഷ്യമിട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഗുജറാത്ത്, തമിഴ്‌നാട്, കേരളം, മഹാരാഷ്ട്ര, ആന്ധ്രാപ്രദേശ്, ആൻഡമാൻ നിക്കോബാർ എന്നീ ആറ് സംസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് പ്രതിവർഷം ഒരു ദശലക്ഷം ടണ്ണിലധികം ഉത്പാദിപ്പിക്കാൻ കഴിയും.

രാജ്യത്ത് 434 ചുവപ്പ്, 194 തവിട്ട്, 216 പച്ച ഇനം കടൽ‌ച്ചീരകളുണ്ട്. അതിൽ 60 ഇനം വാണിജ്യപരമായ ഉപയോഗത്തിന് വളരെ പ്രധാനമാണ്. എന്നാൽ ഇപ്പോൾ, ചില തീരദേശ സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ പരമ്പരാഗത രീതിയിൽ കുറച്ച് ഇനം മാത്രം കൃഷിചെയ്യുന്നുണ്ട്. കേന്ദ്ര ധനസഹായത്തോടെയുള്ള പദ്ധതിയിലൂടെ അതിനെ തിരികെ കൊണ്ടുവരാനുള്ള ശ്രമങ്ങളും ആരംഭിച്ചു.

പോഷകങ്ങൾ

70–80 ധാതുക്കൾ കടൽപ്പായലിൽ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. ശരീരത്തിന് വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട അമിനോ ആസിഡുകളെല്ലാം ഇതിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. എല്ലാത്തരം വിറ്റാമിനുകളും ഇതിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ക്യാൻസർ, ഗോയിറ്റർ, ഹൃദ്രോഗങ്ങൾ എന്നിവ തടയുന്നതിന് ഇത് ഫലപ്രദമാണ്. അതിനാൽ ഇതിനെ 21-ാം നൂറ്റാണ്ടിലെ മെഡിക്കൽ ഭക്ഷണം എന്ന് വിളിക്കുന്നു.

കടൽ‌ച്ചീരയുടെ ബിസിനസ്സ് സാധ്യതകളെക്കുറിച്ചുള്ള കൂടുതൽ തന്ത്രങ്ങൾ തീരുമാനിക്കുന്നതിനായി ജനുവരി 28 ന് ഫിഷറീസ് വകുപ്പ് ഒരു വെർച്വൽ കോൺഫറൻസ് സംഘടിപ്പിക്കുന്നുണ്ട്. താൻ‌ലാൻ‌ഡ്, ഫിലിപ്പൈൻസ്, വിയറ്റ്നാം, കാനഡ തുടങ്ങി നിരവധി രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള വിദഗ്ധർ ഇതിൽ പങ്കെടുക്കും.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top