Flash News

ട്രാക്ടർ പരേഡ്: യുണൈറ്റഡ് കിസാൻ മോർച്ച പരേഡില്‍ സാമൂഹിക വിരുദ്ധര്‍ നുഴഞ്ഞു കയറി

January 26, 2021

ന്യൂഡൽഹി: ട്രാക്ടർ പരേഡിനിടെ ചില സാമൂഹിക വിരുദ്ധർ നുഴഞ്ഞുകയറിയെന്നും പ്രകടനം സമാധാനപരമാണെന്നും, അക്രമത്തിൽ പങ്കെടുത്തവരുമായി യുണൈറ്റഡ് കിസാൻ മോർച്ചയ്ക്ക് പങ്കില്ലെന്നും പറഞ്ഞു.

‘അനാവശ്യ’, ‘അസ്വീകാര്യമായ’ സംഭവങ്ങളെ സംഘം അപലപിക്കുകയും ഖേദിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ചില കർഷക സംഘങ്ങൾ മുന്‍‌കൂട്ടി നിശ്ചയിച്ച വഴി മാറ്റിയതിനെ തുടർന്ന് പരേഡ് അക്രമാസക്തമായി.

യുണൈറ്റഡ് കിസാൻ മോർച്ചയിൽ 41 കർഷകരുടെ അസോസിയേഷനുകൾ ഉണ്ട്. ഡല്‍ഹിയുടെ പല അതിർത്തികളിലും കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ മൂന്ന് കാർഷിക നിയമങ്ങൾക്കെതിരായ പ്രതിഷേധത്തിന് നേതൃത്വം നൽകുന്നു.

“ഇന്നത്തെ കർഷക റിപ്പബ്ലിക് ദിന പരേഡിൽ അഭൂതപൂർവമായ പങ്കാളിത്തത്തിന് കർഷകർക്ക് നന്ദി അറിയിക്കുന്നതായി കർഷക സംഘടന പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. ഇന്ന് നടന്ന അഭികാമ്യമല്ലാത്തതും അസ്വീകാര്യവുമായ സംഭവങ്ങളെ ഞങ്ങൾ അപലപിക്കുകയും ഖേദിക്കുകയും അത്തരം പ്രവൃത്തികളിൽ ഏർപ്പെടുന്നവരിൽ നിന്ന് സ്വയം അകന്നുനില്‍ക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഞങ്ങളുടെ എല്ലാ ശ്രമങ്ങളും ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും, ചില സംഘടനകളും വ്യക്തികളും റൂട്ട് ലംഘിക്കുകയും ക്ഷുദ്ര പ്രവർത്തികളിൽ ഏർപ്പെടുകയും ചെയ്തു,” പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു. സാമൂഹ്യവിരുദ്ധ ഘടകങ്ങൾ നുഴഞ്ഞുകയറി, അല്ലാത്തപക്ഷം പരേഡ് സമാധാനപരമായിരുന്നു. സമാധാനമാണ് നമ്മുടെ ഏറ്റവും വലിയ ശക്തിയെന്നും ഏത് ലംഘനവും പ്രസ്ഥാനത്തെ ദോഷകരമായി ബാധിക്കുമെന്നും ഞങ്ങൾ എല്ലായ്പ്പോഴും വിശ്വസിക്കുന്നു.

ദേശീയ തലസ്ഥാനത്തിന്റെ പല സ്ഥലങ്ങളിലും കർഷകരും പൊലീസും തമ്മിൽ ഏറ്റുമുട്ടലുണ്ടായ സമയത്താണ് യുണൈറ്റഡ് കിസാൻ മോർച്ചയുടെ പ്രസ്താവന. ട്രാക്ടർ മറിഞ്ഞ് ഐടിഒയിൽ ഒരു കർഷകൻ മരിച്ചു.

കർഷകരെ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനായി പോലീസ് നിരവധി സ്ഥലങ്ങളിൽ കണ്ണീർ വാതക ഷെല്ലുകൾ പ്രയോഗിച്ചു.

“ഞങ്ങളുടെ അച്ചടക്കം ലംഘിച്ച അത്തരം എല്ലാ ഘടകങ്ങളിൽ നിന്നും ഞങ്ങൾ സ്വയം അകന്നു നില്‍ക്കുന്നു. പരേഡിന്റെ പാതയും നിയമങ്ങളും പാലിക്കണമെന്നും അക്രമപരമായ പ്രവർത്തനങ്ങളിലോ ദേശീയ ചിഹ്നങ്ങളെയും അന്തസ്സിനെയും ബാധിക്കുന്ന ഒരു കാര്യത്തിലും ഏർപ്പെടരുതെന്നും ഞങ്ങൾ എല്ലാവരോടും ശക്തമായി അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു. അത്തരമൊരു പ്രവൃത്തിയിൽ നിന്ന് വിട്ടുനിൽക്കാൻ ഞങ്ങൾ എല്ലാവരോടും അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു.” പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു.

ഇന്ന് ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്‌തിരിക്കുന്ന നിരവധി പരേഡുകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ സംഭവങ്ങളെയും കുറിച്ചുള്ള പൂർണ്ണ വിവരങ്ങൾ നേടാൻ ഞങ്ങൾ ശ്രമിക്കുന്നുണ്ടെന്നും ഉടൻ തന്നെ പൂർണ്ണമായ വിവരങ്ങള്‍ പങ്കിടുമെന്നും പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു. ഞങ്ങളുടെ വിവരമനുസരിച്ച്, ഖേദകരമായ ചില ലംഘനങ്ങൾക്ക് പുറമെ, പരേഡ് പദ്ധതി പ്രകാരം സമാധാനപരമായ പിന്മാറ്റവും നടന്നു.

തൂണുകൾ, ത്രിവർണ്ണ പതാകകള്‍, കിസാൻ യൂണിയൻ പതാകകൾ കൈവശം വച്ചുകൊണ്ട് ആയിരക്കണക്കിന് കർഷകർ ട്രാക്ടറുകളിൽ കയറി ബാരിക്കേഡുകൾ തകർക്കുകയും പൊലീസുമായി പലയിടത്തും ഏറ്റുമുട്ടുകയും ചെങ്കോട്ടയെ വളയുകയും പതാകകൾ ഉയർത്തിയിരുന്ന തൂണുകളിൽ കയറുകയും ചെയ്തു.

നവംബർ 28 മുതൽ പഞ്ചാബ്, ഹരിയാന, പടിഞ്ഞാറൻ ഉത്തർപ്രദേശ് എന്നിവിടങ്ങളിലെ കർഷകരിൽ ഭൂരിഭാഗവും
ഡല്‍ഹിയിലെ വിവിധ അതിർത്തികളിൽ പ്രകടനം നടത്തുന്നു. മൂന്ന് കാർഷിക നിയമങ്ങൾ റദ്ദാക്കണമെന്നും എംഎസ്പിക്ക് നിയമപരമായ ഗ്യാരണ്ടി നൽകണമെന്നും അവർ ആവശ്യപ്പെടുന്നു.

അക്രമം പരിഹാരമല്ല, കാർഷിക നിയമങ്ങൾ ദേശീയ താൽപ്പര്യപ്രകാരം പിൻവലിക്കണം: രാഹുൽ

കർഷകരുടെ ട്രാക്ടർ പരേഡിനിടെ ചില സ്ഥലങ്ങളിൽ പൊലീസും കർഷകരും തമ്മിൽ നടന്ന ഏറ്റുമുട്ടലിനുശേഷം അക്രമങ്ങൾ ഒരു പ്രശ്‌നത്തിനും പരിഹാരമല്ലെന്നും രാജ്യത്തിന്റെ താൽപര്യപ്രകാരം മൂന്ന് കാർഷിക നിയമങ്ങളും സർക്കാർ പിൻവലിക്കണമെന്നും മുൻ കോൺഗ്രസ് പ്രസിഡന്റ് രാഹുൽ ഗാന്ധി പറഞ്ഞു.

ഒരു പ്രശ്‌നത്തിനും അക്രമമല്ല പരിഹാരമെന്ന് അദ്ദേഹം ട്വീറ്റ് ചെയ്തു. ആർക്കെങ്കിലും പരിക്കേറ്റാൽ, നമ്മുടെ രാജ്യത്തിന് നാശം സംഭവിക്കും. രാജ്യത്തിനുവേണ്ടി കാർഷിക വിരുദ്ധ നിയമം തിരിച്ചെടുക്കുക!

കർഷക സംഘങ്ങളുടെ ട്രാക്ടർ പരേഡിനിടെ ചില സ്ഥലങ്ങളിൽ പൊലീസുമായി ഏറ്റുമുട്ടലുണ്ടായി എന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്. ഇതിനുശേഷം പോലീസ് കണ്ണീർ വാതക ഷെല്ലുകൾ പ്രയോഗിച്ചു. ഡല്‍ഹി അതിർത്തിയിലെ നിരവധി സ്ഥലങ്ങളിൽ പ്രതിഷേധക്കാർ ഉപരോധം തകർത്തു. ദേശീയ തലസ്ഥാനത്ത് ട്രാക്ടർ പരേഡിനായി നേരത്തെ നിശ്ചയിച്ച വഴി അവർ പിന്തുടർന്നില്ല.

മറുവശത്ത്, മുതിർന്ന കോൺഗ്രസ് നേതാവ് ശശി തരൂർ തന്റെ സംഘടനയുടെ പതാക ചെങ്കോട്ടയിൽ ഒരുകൂട്ടം കര്‍ഷകര്‍ ഉയര്‍ത്തിയതിനെതിരെ പ്രതിഷേധിച്ചു. തുടക്കം മുതൽ കർഷക പരേഡിനെ പിന്തുണച്ചിരുന്ന അദ്ദേഹം പക്ഷെ, പരേഡിനിടെ നടന്ന ‘അരാജകത്വം’ അംഗീകരിച്ചില്ല. ചെങ്കോട്ടയിൽ പതാകകൾ ഉയർത്തിക്കൊണ്ട് ഒരു കൂട്ടം കർഷകരെ പ്രതിനിധീകരിച്ച് അദ്ദേഹം ട്വീറ്റ് ചെയ്തു. കർഷകരുടെ പ്രകടനത്തെ ഞാൻ ആദ്യം മുതൽ പിന്തുണച്ചിരുന്നു, പക്ഷേ കുഴപ്പങ്ങൾ അംഗീകരിക്കാൻ കഴിയില്ല.

റിപ്പബ്ലിക് ദിനത്തിൽ മറ്റൊരു പതാക ഉയർത്തരുത്, മറിച്ച് ചെങ്കോട്ടയില്‍ വിശുദ്ധ ത്രിവർണ്ണത മാത്രമാണ് വെണ്ടതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ട്രാക്ടർ പരേഡിനായി നിശ്ചിത വഴിയിൽ നിന്ന് മാറി പ്രതിഷേധിച്ച ഒരു കൂട്ടം കർഷകർ ചെങ്കോട്ടയിലേക്ക് അതിക്രമിച്ച് കയറി ചരിത്രപരമായ സ്മാരകത്തിന്റെ ചില താഴികക്കുടങ്ങളിൽ അവരുടെ സംഘടനകളുടെ പതാകകൾ സ്ഥാപിച്ചത് വിവാദമായിരിക്കുകയാണ്.

കൃഷിക്കാർക്കെതിരെ കണ്ണീർ വാതകവും ലാത്തിചാർജും നടത്തിയത് അസ്വീകാര്യമാണ്: സി.പി.ഐ-എം

കർഷകരുടെ ട്രാക്ടർ പരേഡിനിടെ ചില സ്ഥലങ്ങളിൽ പൊലീസും കർഷകരും തമ്മിൽ ഏറ്റുമുട്ടിയതിനെത്തുടർന്ന് ചൊവ്വാഴ്ച സിപിഐ എം കേന്ദ്ര സർക്കാരിനെതിരെ തിരിഞ്ഞു. കർഷകർക്ക് നേരെ കണ്ണീർ വാതക പ്രയോഗവും ലാത്തിചാർജും നടത്തിയത് അംഗീകരിക്കാനാവില്ലെന്ന് പറഞ്ഞു.

കർഷകർക്കെതിരെ കണ്ണീർ വാതക ഷെല്ലുകൾ പ്രയോഗിക്കുന്നത് അംഗീകരിക്കാനാവില്ലെന്ന് പാർട്ടി ജനറൽ സെക്രട്ടറി സീതാറാം യെച്ചൂരി ട്വീറ്റ് ചെയ്തു. ദില്ലി പോലീസും യുണൈറ്റഡ് കിസാൻ മോർച്ചയും തമ്മിലുള്ള കരാറിന് ശേഷം എന്തുകൊണ്ടാണ് ഇത് സംഭവിച്ചത്? എന്തുകൊണ്ടാണ് സർക്കാർ ഏറ്റുമുട്ടലിന് ഇന്ധനം നൽകുന്നത്? സമാധാനപരമായ ട്രാക്ടർ പരേഡ് സർക്കാർ അനുവദിക്കണം.

ദില്ലി-എൻ‌സി‌ആറിന്റെ ചില ഭാഗങ്ങളിൽ‌ ഇൻറർ‌നെറ്റ് സേവനം താൽ‌ക്കാലികമായി നിര്‍ത്തി

ദേശീയ തലസ്ഥാനത്ത് കർഷകരുടെ പ്രകടനത്തിനിടയിൽ ദില്ലി-എൻ‌സി‌ആറിന്റെ ചില ഭാഗങ്ങളിൽ 12 മണിക്കൂർ ഇന്റർനെറ്റ് സേവനം നിർത്തലാക്കാൻ സർക്കാർ ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിച്ചു.

ടെലികമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ വകുപ്പ് പറയുന്നതനുസരിച്ച്, കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ സേവന ദാതാക്കൾക്ക് അയച്ച സർക്കാർ ഉത്തരവിൽ, റിപ്പബ്ലിക് ദിനത്തിൽ ഉച്ചയ്ക്ക് 12 മുതൽ രാത്രി 11:30 വരെ സിങ്കു, ഗാസിപൂർ, തിക്രി, മുഖർബ ചൗക്ക്, നംഗ്ലോയി എന്നിവിടങ്ങളിലും ഡല്‍ഹിയുടെ സമീപ പ്രദേശങ്ങളിലും ഇൻറർനെറ്റ് സേവനം ലഭ്യമായിരുന്നു. പക്ഷേ ഇത് താൽക്കാലികമായി നിർത്തിവയ്ക്കാൻ നിർദ്ദേശം നൽകിയെന്നു പറയുന്നു.

ടെലികോം സേവനങ്ങൾ പരിപാലിക്കുന്നതിനായി സർക്കാർ താൽക്കാലിക നിയന്ത്രണ (പബ്ലിക് എമർജൻസി അല്ലെങ്കിൽ പബ്ലിക് സേഫ്റ്റി) നിയമങ്ങൾ 2017 നടപ്പാക്കിയെന്ന് ചില വൃത്തങ്ങൾ പറഞ്ഞു. ടെലികമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ വകുപ്പിന്റെ വക്താവ് പറയുന്നതനുസരിച്ച്, ഇന്റർനെറ്റ് സേവനം നിർത്തലാക്കാനുള്ള ഉത്തരവ് പുറപ്പെടുവിച്ചത് പ്രാദേശിക നിയമത്തിനും ഭരണപരമായ ഉത്തരവിനും കീഴിലാണ്, അല്ലാതെ വകുപ്പല്ല.

തങ്ങളുടെ പ്രദേശത്ത് ഇന്റർനെറ്റ് സേവനം താൽക്കാലികമായി നിർത്തിവച്ചതിനെക്കുറിച്ച് മൊബൈൽ ഫോണുകളിൽ എസ്എംഎസുകൾ വന്നുവെന്ന് പ്രകടന സൈറ്റുകൾക്ക് സമീപമുള്ള പ്രദേശങ്ങളിൽ താമസിക്കുന്നവർ പറഞ്ഞു.

ഒരു ടെലികോം കമ്പനി അയച്ച എസ്എംഎസിൽ ഇങ്ങനെ പറയുന്നു, “സർക്കാരിന്റെ നിർദ്ദേശമനുസരിച്ച്, നിങ്ങളുടെ പ്രദേശത്ത് ഇന്റർനെറ്റ് സേവനങ്ങൾ താൽക്കാലികമായി അടച്ചിരിക്കുന്നു, അതിനാൽ നിങ്ങൾക്ക് ഈ സേവനങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയില്ല. സർക്കാരിൽ നിന്ന് നിർദ്ദേശങ്ങൾ ലഭിച്ച ശേഷം, നിങ്ങൾക്ക് ഇന്റർനെറ്റ് സേവനങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയും.”

നംഗ്ലോയി ചൗക്കിലെ കർഷകര്‍ക്ക് നേരെ പോലീസ് ലാത്തിച്ചാര്‍ജ്ജ് നടത്തി, ടിയർ ഗ്യാസ് പ്രയോഗിച്ചു, പശ്ചിമ ദില്ലിയിലെ നംഗ്‌ളോയ് ചൗക്കിൽ പ്രതിഷേധക്കാർക്ക് നേരെ പോലീസ് ലാത്തിച്ചാര്‍ജ് നടത്തുകയും കണ്ണീർ വാതക പ്രയോഗം നടത്തുകയും ചെയ്തു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top