Flash News

നാടുകടത്തലിന് യു എസ് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്റെ 100 ദിവസത്തെ വിലക്ക് യുഎസ് ജഡ്ജി തടഞ്ഞു

January 27, 2021 , .

വാഷിംഗ്ടണ്‍:  പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്റെ പ്രധാന കുടിയേറ്റ മുൻ‌ഗണനയ്ക്ക് തിരിച്ചടിയായി ഫെഡറല്‍ ജഡ്ജിയുടെ ഉത്തരവ്. അനധികൃതമായി അമേരിക്കയില്‍ പ്രവേശിച്ചവരെ നാടുകടത്താനുള്ള മുന്‍ പ്രസിഡന്റ് ഡോണാള്‍ഡ് ട്രം‌പിനെ ഉത്തരവിന് 100 ദിവസത്തെ നിരോധനം ബൈഡന്‍ ഏര്‍പ്പെടുത്തിയതിനെയാണ് ഫെഡറൽ ജഡ്ജി താത്ക്കാലികമായി സ്റ്റേ ചെയ്തത്.

തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടാൽ നാടുകടത്തലിന് 100 ദിവസത്തെ മൊറട്ടോറിയം നടപ്പാക്കുമെന്ന് ബൈഡൻ തന്റെ പ്രചാരണ വേളയിൽ വാഗ്ദാനം നല്‍കിയിരുന്നു. എന്നാൽ, ആ നിർദ്ദേശം അദ്ദേഹത്തിന്റെ മുൻഗാമിയായ റിപ്പബ്ലിക്കൻ ഡൊണാൾഡ് ട്രംപിന്റെ കഠിനമായ കുടിയേറ്റ നയങ്ങളിൽ നിന്ന് തികച്ചും വ്യത്യസ്തമായിരുന്നു.

വെള്ളിയാഴ്ച, ആഭ്യന്തര സുരക്ഷാ വകുപ്പ് നിയമം നടപ്പിലാക്കാൻ തുടങ്ങി. ഇത് നവംബറിൽ അംഗീകാരമില്ലാതെ യുഎസിൽ പ്രവേശിച്ച ഏതൊരാൾക്കും ബാധകമാണ്. നാടുകടത്തൽ മരവിപ്പിക്കൽ അനുവദിച്ചാൽ സംസ്ഥാനത്തിന് പരിഹരിക്കാനാവാത്ത ദോഷം സംഭവിക്കുമെന്ന് വാദിച്ച് ടെക്സസ് അറ്റോർണി ജനറൽ കെൻ പാക്സ്റ്റൺ അതേ ദിവസം തന്നെ പരാതി നൽകി. എന്നാല്‍, അമേരിക്കൻ സിവിൽ ലിബർട്ടീസ് യൂണിയൻ ഓഫ് ടെക്സസ് പരാതി പരിഗണിക്കരുതെന്ന് വാദിച്ചു.

“നാടുകടത്തലിന് ഭരണകൂടത്തിന്റെ താൽക്കാലിക വിരാമം നിയമപരമായി മാത്രമല്ല, കുടുംബങ്ങൾ വേർപിരിഞ്ഞിട്ടില്ലെന്നും ആളുകളെ അനാവശ്യമായി അപകടത്തിലാക്കുന്നില്ലെന്നും ഉറപ്പാക്കേണ്ടതുണ്ട്. പുതിയ ഭരണകൂടം മുൻകാല നടപടികളെ അവലോകനം ചെയ്യുന്നു,”യൂണിയനിലെ കേറ്റ് ഹഡിൽ‌സ്റ്റൺ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

എന്നാല്‍, ടെക്സസിലെ സതേൺ ഡിസ്ട്രിക്റ്റിലെ ജഡ്ജി ഡ്രൂ ടിപ്റ്റൺ, പാക്സ്റ്റണിന്റെ അഭ്യർത്ഥനയ്ക്ക് മറുപടിയായി ചൊവ്വാഴ്ച താൽക്കാലിക വിലക്ക് ഏർപ്പെടുത്തി. മൊറട്ടോറിയം താൽക്കാലികമായി തടഞ്ഞു. 14 ദിവസത്തേക്ക് രാജ്യവ്യാപകമായി നയത്തെ തടയുന്ന വിധിന്യായത്തിൽ ബൈഡന്‍ ഭരണകൂടം അപ്പീൽ നൽകുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

നാടുകടത്തലിന് 100 ദിവസത്തെ താൽക്കാലിക വിരാമത്തിന് ഉറപ്പുള്ളതും ന്യായമായതുമായ ന്യായീകരണം നൽകുന്നതിൽ
ബൈഡന്‍ ഭരണകൂടം പരാജയപ്പെട്ടുവെന്ന് ട്രംപ് നിയമിച്ച ജഡ്ജി ടിപ്റ്റൺ പറഞ്ഞു. മുൻ ഡമോക്രാറ്റിക് പ്രസിഡന്റ് ബരാക് ഒബാമ നടപ്പാക്കിയ പരിപാടികൾ നിർത്താൻ ശ്രമിച്ച ടെക്സസിലെ റിപ്പബ്ലിക്കൻ നേതാക്കളുടെ വിജയത്തെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഉത്തരവ് പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു.

അമേരിക്കയിലേക്കുള്ള കുടിയേറ്റം ട്രംപ് താൽക്കാലികമായി നിർത്തിവച്ചിരുന്നു. 2016 ൽ, മെക്സിക്കോയുമായുള്ള യുഎസ് അതിർത്തിയിൽ ഒരു മതിൽ പണിയുമെന്ന് അദ്ദേഹം വാഗ്ദാനം ചെയ്തിരുന്നു. അധികാരമേറ്റയുടനെ രാജ്യത്ത് അനധികൃതവും നിയമവിരുദ്ധവുമായ പ്രവേശനങ്ങൾക്ക് നേരെ അടിച്ചമർത്തൽ ആരംഭിച്ചു.

ഐസിഇ എന്നറിയപ്പെടുന്ന യുഎസ് ഇമിഗ്രേഷൻ ആൻഡ് കസ്റ്റംസ് എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഏജൻസി പതിനായിരക്കണക്കിന് അഭയാർഥികളെ രാജ്യത്ത് നിന്ന് അറസ്റ്റ് ചെയ്യുകയും നാടുകടത്തുകയും ചെയ്തു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top