ചെങ്കോട്ടയിൽ നിഷാൻ സാഹിബിനെ ഉയർത്തുന്നത് കുറ്റകരമല്ലെന്ന് അകാൽ തക്ത് ജതേദാര്‍

അമൃത്‌സര്‍: റിപ്പബ്ലിക് ദിനത്തിൽ കർഷകരുടെ ട്രാക്ടർ പരേഡിനിടെ നടന്ന അക്രമത്തെ അകാല്‍ തഖ്ത് ജതേദാര്‍ ഗിയാനി ഹർപ്രീത് സിംഗ് അപലപിച്ചു. മാത്രമല്ല നിഷാൻ സാഹിബിനെ ചെങ്കോട്ടയിലെ ഒരു ഒഴിഞ്ഞ കൊടിമരത്തില്‍ ഉയർത്തുന്നത് കുറ്റകരമല്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കേന്ദ്ര സർക്കാരും കർഷക യൂണിയനുകളും പിന്തിരിഞ്ഞ് മൃദു സമീപനം സ്വീകരിക്കണമെന്നും സിംഗ് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ചെങ്കോട്ടയിലെ അക്രമത്തെ കർഷകര്‍ക്കോ പൊലീസിനോ ന്യായീകരിക്കാൻ കഴിയില്ല. എന്നാൽ, നിഷാൻ സാഹിബിനെ ചെങ്കോട്ടയിലെ ഒഴിഞ്ഞ കൊടിമരത്തില്‍ ഉയര്‍ത്തിയ വിഷയം പ്രശ്നമല്ലെന്നും ജതേദാര്‍ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

ദില്ലി സിഖ് ഗുരുദ്വാര പര്‍ബന്ധക് കമ്മിറ്റി എല്ലാ വർഷവും നിഷാന്‍ സാഹിബിനൊപ്പം ചെങ്കോട്ടയിലേക്ക് ഫത്തേ മാർച്ച് സംഘടിപ്പിക്കാറുണ്ട്. ഗാൽവാൻ താഴ്‌വരയിലാണ് നിഷാൻ സാഹിബിനെ ഉയർത്തുന്നത്. ഈ വർഷം റിപ്പബ്ലിക് ദിന പരേഡിന്റെ ഭാഗമായിരുന്നു നിഷാൻ സാഹിബ്. നിഷാൻ സാഹിബിനെ ഖാലിസ്ഥാന്റെ പതാകയായി വിമർശിക്കുന്നത് ശരിയല്ല.

ജത്തേദർ പറഞ്ഞു, “നിഷാൻ സാഹിബിനെ ഗുരുദ്വാരകളിലോ മോട്ടോർ സൈക്കിളുകളിലോ കമ്മ്യൂണിറ്റി അടുക്കളകളിലോ ഉയർത്തുന്നതില്‍ അർത്ഥവും പ്രാധാന്യവുമുണ്ട്. അതിനർത്ഥം ആ സ്ഥലത്ത് അടിച്ചമര്‍ത്തലിനോ പാപത്തിനോ സ്ഥാനമില്ല. നിഷാൻ സാഹിബ് എന്നാൽ വിശക്കുന്നവർക്ക് ഭക്ഷണം, ഭവനരഹിതർക്ക് പാർപ്പിടം, രോഗികൾക്ക് മരുന്ന്. അതിനാൽ ആരെങ്കിലും നിഷാൻ സാഹിബിനെ ചെങ്കോട്ടയിൽ പറത്തിയിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ അത് കുറ്റകരമല്ല.”

“ഇത്തരം സംഭവങ്ങൾ നടക്കുമ്പോഴെല്ലാം യഥാർത്ഥ കുറ്റവാളികൾ രക്ഷപ്പെടുകയും നിരപരാധികളെ അറസ്റ്റ് ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നു. റിപ്പബ്ലിക് ദിന സംഭവവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് നിരവധി നിരപരാധികളെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. അത് നിർഭാഗ്യകരമാണ്. റിപ്പബ്ലിക് ദിനത്തിൽ സംഭവിച്ചതെല്ലാം സംഭവിക്കാൻ പാടില്ലായിരുന്നു,” അക്രമത്തെക്കുറിച്ച് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഇതോടൊപ്പം കലഹത്തിൽ നിന്ന് പിന്മാറണമെന്ന് അദ്ദേഹം കേന്ദ്ര സർക്കാരിനെയും കർഷക സംഘടനകളെയും ഉപദേശിച്ചു.

പ്രസ്ഥാനത്തിൽ സമാധാനക്രമം പുനഃസ്ഥാപിക്കാൻ, കർഷക സംഘടനകൾ പരസ്പരം കുറ്റപ്പെടുത്തുന്നത് ഒഴിവാക്കുകയും ശ്രദ്ധാപൂർവ്വവും സമാധാനപരവുമായ രീതിയിൽ മുന്നോട്ട് പോകേണ്ടത് കാലത്തിന്റെ ആവശ്യമാണെന്നും ജതീദാർ പറഞ്ഞു. ചർച്ചയിലൂടെ മാത്രമേ പ്രശ്നം പരിഹരിക്കപ്പെടുകയുള്ളൂ. സർക്കാർ പിന്നോട്ട് പോകുന്നതും ഞങ്ങളും ഒരു പടി പിന്നോട്ട് നീങ്ങുന്നതുമാണ് ബുദ്ധി.

സിഖുകാർക്കും ദില്ലി അതിർത്തിയിൽ ഇരിക്കുന്ന എല്ലാ കർഷകർക്കും അവരുടെ വീടുകളിലേക്ക് മടങ്ങാൻ കഴിയുന്ന തരത്തിൽ പ്രശ്‌നം പരിഹരിക്കണമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. സംഭാഷണത്തിലൂടെ പ്രശ്‌നം പരിഹരിക്കാനാകുമെന്ന് ഞാൻ ആവർത്തിച്ചു പറയാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. സംഭാഷണത്തിന്റെ വാതിൽ തുറന്നിടണം, പിടിവാശി ഉപേക്ഷിക്കണം.

റിപ്പബ്ലിക് ദിനത്തിലെ സംഭവങ്ങൾ പ്രസ്ഥാനത്തെ വേദനിപ്പിച്ചു. പ്രസ്ഥാനത്തിന്റെ ക്രമം നിലനിർത്തേണ്ടത് നേതാക്കളുടെ ഉത്തരവാദിത്തമാണ്. പോസിറ്റീവ് ഫലങ്ങൾക്ക് നേതാക്കൾക്ക് ക്രെഡിറ്റ് ലഭിക്കുന്നു, ഒപ്പം പ്രസ്ഥാനത്തിനിടെ നിർഭാഗ്യകരമായ എന്തെങ്കിലും സംഭവിക്കുകയാണെങ്കിൽ, അതിന്റെ അനന്തരഫലങ്ങൾ അവർ വഹിക്കണം.

കർഷക നേതാക്കൾക്കെതിരെ ജനുവരി 28 ന് പോലീസ് ലുക്ക് ഔട്ട് നോട്ടീസ് പുറപ്പെടുവിക്കുകയും യുഎപി‌എ പ്രകാരം കേസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. റിപ്പബ്ലിക് ദിനത്തിൽ നടന്ന അക്രമത്തിന് പിന്നിലെ ഗൂഢാലോചനയെക്കുറിച്ച് അന്വേഷിക്കാന്‍ പ്രത്യേക സെൽ രൂപീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ഡല്‍ഹി പോലീസ് അറിയിച്ചിരുന്നു.

ഈ അക്രമവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് പോലീസ് ഇതുവരെ 33 എഫ്ഐആർ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. കർഷക നേതാക്കൾ ഉൾപ്പെടെ 44 പേർക്കെതിരെ പോലീസ് ലുക്ക്‌ഔട്ട് നോട്ടീസ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

രാകേഷ് ടിക്കായത്ത്, യോഗേന്ദ്ര യാദവ്, മേധ പട്കർ എന്നിവരുൾപ്പെടെ 37 കർഷക നേതാക്കളുടെ പേരുകൾ പ്രാഥമിക എഫ് ഐ ആറില്‍ പ്രതിപാദിച്ചിട്ടുണ്ട്. കൊലപാതകശ്രമം, കലാപം, ക്രിമിനൽ ഗൂഢാചന എന്നീ കുറ്റങ്ങളാണ് ചുമത്തിയിരിക്കുന്നത്. എഫ്‌ഐ‌ആറിൽ പേരുകൾ ചേര്‍ത്തിട്ടുള്ള കർഷക നേതാക്കളും അവരുടെ പാസ്‌പോർട്ട് അഡ്മിനിസ്ട്രേഷന് സമർപ്പിക്കേണ്ടിവരുമെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment