സിങ്കു-തിക്രി, ഖാസിപൂർ അതിർത്തിയിൽ ഇന്റര്‍നെറ്റ് സേവനം താത്ക്കാലികമായി നിര്‍ത്തി വെച്ചു

ന്യൂഡൽഹി/ഗാസിയാബാദ്: കഴിഞ്ഞ രണ്ട് മാസമായി കാർഷിക നിയമങ്ങൾക്കെതിരായ കർഷകരുടെ പ്രക്ഷോഭത്തിന്റെ കേന്ദ്രമായി മാറിയ സിങ്കു, ഗാസിപൂർ, തിക്രി അതിർത്തി, ഡൽഹിയിലെ സമീപ പ്രദേശങ്ങൾ എന്നിവിടങ്ങളിലെ ഇന്റർനെറ്റ് സേവനങ്ങൾ കേന്ദ്ര ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം താൽക്കാലികമായി നിർത്തിവച്ചു.

ജനുവരി 31 ന് രാത്രി 11 മണി വരെ ഇന്റർനെറ്റ് സേവനങ്ങൾക്ക് 24 മണിക്കൂറിലധികം നിരോധനം തുടരുമെന്ന് ആഭ്യന്തര മന്താലയ ഉദ്യോഗസ്ഥൻ അറിയിച്ചു.

ജനുവരി 26 ന് ഡല്‍ഹിയുടെ ചില ഭാഗങ്ങളിൽ ഇന്റർനെറ്റ് സേവനങ്ങൾ താൽക്കാലികമായി നിർത്തിവെച്ചിരുന്നു. റിപ്പബ്ലിക് ദിനത്തിൽ കർഷകരുടെ ട്രാക്ടർ പരേഡിൽ അക്രമസംഭവമുണ്ടായപ്പോഴാണ് സര്‍ക്കാര്‍ ഈ നടപടി സ്വീകരിച്ചത്.

ഇന്ത്യൻ ഫാർമേഴ്‌സ് യൂണിയൻ നേതാവ് രാകേഷ് ടിക്കായത്തിനെ ഗാസിപൂർ അതിർത്തിയിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യാനുള്ള പോലീസ് ഭരണകൂടത്തിന്റെ ശ്രമം പരാജയപ്പെട്ടതോടെ സമരം വീണ്ടും ജീവസുറ്റതാക്കി. പഞ്ചാബ്, ഹരിയാന, പടിഞ്ഞാറൻ ഉത്തർപ്രദേശ് എന്നിവിടങ്ങളിലെ കർഷകർ വീണ്ടും എല്ലാ പിക്കറ്റ് സൈറ്റുകളിലും ഒത്തുകൂടിക്കൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്.

പൊതു സുരക്ഷ നിലനിർത്തുന്നതിനും പൊതു അടിയന്തരാവസ്ഥ ഒഴിവാക്കുന്നതിനുമായി ടെലികോം സർവീസസ് (പബ്ലിക് എമർജൻസി അല്ലെങ്കിൽ പബ്ലിക് സേഫ്റ്റി) ചട്ടങ്ങൾ 2017 പ്രകാരമാണ് ഈ തീരുമാനം എടുത്തതെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു.

ഗാന്ധിജിയുടെ മരണ വാർഷികത്തിൽ കർഷകർ ഒരു ദിവസത്തെ ഉപവാസം ആചരിച്ചു. മറുവശത്ത്, പ്രതിഷേധിച്ച കർഷകർ മഹാത്മാഗാന്ധിയുടെ ചരമവാർഷികം ശനിയാഴ്ച ‘സദ്ഭാവ്‌ന ദിവസ്’ ആയി ആഘോഷിക്കുകയാണ്. അവർ വിവിധ പ്രതിഷേധ സ്ഥലങ്ങളിൽ ഒരു ദിവസം ഉപവസിച്ചു.

വരും ദിവസങ്ങളിൽ കൂടുതല്‍ കർഷകർ അവരോടൊപ്പം ചേരുമെന്നതിനാൽ നിലവിലെ സം‌രംഭം കൂടുതൽ ശക്തമാകുമെന്ന് യുണൈറ്റഡ് കിസാൻ മോർച്ചയിലെ മുതിർന്ന അംഗവും കർഷക നേതാവുമായ അഭിമന്യു കോഹർ പറഞ്ഞു. തങ്ങളുടെ സമാധാനപരമായ പ്രക്ഷോഭം അവസാനിപ്പിക്കാൻ ഭരണകക്ഷിയായ ബി.ജെ.പി ശ്രമിക്കുന്നതായി കർഷക നേതാക്കൾ വെള്ളിയാഴ്ച ആരോപിച്ചിരുന്നു.

കർഷക നേതാവ് രാകേഷ് ടിക്കായത്തിനെ ജനുവരി 28 ന് രാത്രി ഗാസിപൂർ അതിർത്തിയിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കാൻ പോലീസ് ശ്രമിച്ചുവെന്ന ആരോപണത്തെത്തുടർന്ന് ഗാസിപൂർ, സിങ്കു, തിക്രി അതിർത്തി എന്നിവയുൾപ്പെടെ പ്രതിഷേധിക്കുന്ന കർഷകരുടെ എണ്ണം വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്ന് കർഷക നേതാക്കൾ അവകാശപ്പെട്ടു.

ചൊവ്വാഴ്ച റിപ്പബ്ലിക് ദിനത്തോടനുബന്ധിച്ച് കർഷകർ സംഘടിപ്പിച്ച ട്രാക്ടർ പരേഡ് അക്രമാസക്തമായിരുന്നു.

ചര്‍ച്ചകളിലൂടെ പരിഹാരം കാണാൻ സർക്കാർ നിരന്തരം ശ്രമിക്കുന്നു: പ്രധാനമന്ത്രി

പ്രതിഷേധിക്കുന്ന കർഷകർ ഉന്നയിച്ച പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ ചർച്ചയിലൂടെ പരിഹാരം കാണാൻ സർക്കാർ നിരന്തരം ശ്രമിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി വിവിധ രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടികളുടെ നേതാക്കളോട് പറഞ്ഞു.

മൂന്ന് കാർഷിക നിയമങ്ങൾ സംബന്ധിച്ച് കേന്ദ്ര സർക്കാർ മുന്നോട്ടുവച്ച നിർദ്ദേശം ഇപ്പോഴും നിലനിൽക്കുന്നുണ്ടെന്നും പാർലമെന്റിലെ വിവിധ പാർട്ടികളുടെ നേതാക്കളുമായുള്ള വെര്‍‌ച്വല്‍ യോഗത്തിൽ മോദി പറഞ്ഞു.

പാർലമെന്റിന്റെ നടപടികൾ സുഗമമായി നടത്തുന്നതിനും നിയമനിർമ്മാണ ബിസിനസിന്റെ കാര്യത്തിൽ ചർച്ച ചെയ്യുന്നതിനുമായി ബജറ്റ് സമ്മേളനത്തിലാണ് സർക്കാർ ഈ സർവകക്ഷി യോഗം വിളിച്ചത്. വിവിധ പാർട്ടികളുടെ നേതാക്കൾ ഈ യോഗത്തിൽ വ്യത്യസ്ത വിഷയങ്ങൾ ഉന്നയിച്ചു.

യോഗത്തിൽ രാജ്യസഭയിലെ പ്രതിപക്ഷ നേതാവ്, മുതിർന്ന കോൺഗ്രസ് നേതാവ് ഗുലാം നബി ആസാദ്, ലോക്‌സഭയിലെ തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസ് നേതാവ് സുദീപ് ബന്ദോപാധ്യായ, ശിരോമണി അകാലിദൾ നേതാവ് ബൽവീന്ദർ സിംഗ് ഭൂണ്ടാദ്, ശിവസേനയുടെ വിനായക് റൗത്ത് തുടങ്ങി നിരവധി നേതാക്കൾ പങ്കെടുത്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment