Flash News
ആരാണീ മുംതാസ് അലി ഖാന്‍?; പിണറായി വിജയനോടുള്ള പക തീര്‍ക്കാന്‍ വര്‍ഗീയത പരത്തി അന്തരീക്ഷം മലിനമാക്കാരുതെന്ന് കെ ടി ജലീലിന്റെ ഫെയ്സ്ബുക്ക് പോസ്റ്റ്   ****    ഓട്ടോ ഡ്രൈവറുടെ സദാചാര ഗുണ്ടായിസം വിദ്യാര്‍ത്ഥിക്കെതിരെ; പത്താം ക്ലാസ് വിദ്യാര്‍ത്ഥിയെ നടുറോഡിലിട്ട് മര്‍ദ്ദിച്ചു   ****    ന്യൂനപക്ഷങ്ങളെ അമിതമായി വ്യാമോഹിപ്പിച്ച് വോട്ടു നേടാനാണ് കോണ്‍ഗ്രസ് ശ്രമിക്കുന്നതെന്ന് മന്ത്രി തോമസ് ഐസക്   ****    തദ്ദേ​ശ സ്വയംഭരണ തെര​ഞ്ഞെ​ടുപ്പില്‍ ബിജെപി തൂത്തുവാരിയത് കോണ്‍ഗ്രസിനെ ഞെട്ടിച്ചു; കോണ്‍ഗ്രസില്‍ നിന്ന് കൂട്ട രാജി   ****    ഡാളസ് കൗണ്ടിയില്‍ 42 കോവിഡ്-19 മരണം കൂടി   ****   

ഫേഷ്യൽ റെക്കഗ്നിഷൻ ആപ്ലിക്കേഷൻ ക്ലിയർവ്യൂ കനേഡിയൻ‌ പൗരന്മാരുടെ സ്വകാര്യത ലംഘിക്കുന്നുവെന്ന്

February 4, 2021

യു‌എസ് ഫേഷ്യൽ‌ റെക്കഗ്‌നിഷൻ‌ ടെക്‌നോളജി കമ്പനിയായ ക്ലിയർ‌വ്യൂ എ‌ഐ നിയമവിരുദ്ധമായി ജനങ്ങളെ നിരീക്ഷണം നടത്തിയതായി കാനഡയിലെ പ്രൈവസി കമ്മീഷണർ ഡാനിയേല്‍ തെരിയന്‍ ബുധനാഴ്ച പറഞ്ഞു. “ക്ലിയർ‌വ്യൂ ചെയ്യുന്നത് ബഹുജന നിരീക്ഷണമാണ്, അത് നിയമവിരുദ്ധമാണ്,” ഒരു ടെലികോൺഫറൻസില്‍ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അന്വേഷണത്തിൽ ന്യൂയോർക്ക് ആസ്ഥാനമായുള്ള ഈ സ്ഥാപനം നിയമപാലകരെയും മറ്റുള്ളവരെയും മൂന്ന് ബില്ല്യണിലധികം ചിത്രങ്ങളുള്ള ഡാറ്റാബാങ്കിലെ അജ്ഞാതരുടെ ഫോട്ടോകളുമായി പൊരുത്തപ്പെടുത്താൻ കമ്പനിയുടെ സാങ്കേതിക വിദ്യ അനുവദിക്കുന്നതായി കണ്ടെത്തി. കമ്പനി കാനഡയുടെ സ്വകാര്യതാ നിയമങ്ങൾ ലംഘിച്ചതായി അധികൃതര്‍ കണ്ടെത്തി.

ഉപയോക്താക്കളുടെ അറിവോ സമ്മതമോ ഇല്ലാതെ വെബ്‌സൈറ്റുകളിൽ നിന്നും സോഷ്യൽ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിൽ നിന്നും സ്ക്രാപ്പ് ചെയ്ത വളരെ സെൻസിറ്റീവ് ബയോമെട്രിക് ഡാറ്റ ക്ലിയർവ്യൂ എഐ ശേഖരിച്ചതായും, വ്യക്തിപരമായ വിവരങ്ങൾ “അനുചിതമായ ആവശ്യങ്ങൾക്കായി” ഉപയോഗപ്പെടുത്തിയതായും, ഇത് വ്യക്തികളുടെ സ്വകാര്യതയിലേക്കുള്ള കടന്നുകയറ്റമായും കണ്ടെത്തി.

റോയൽ കനേഡിയൻ മൗണ്ടഡ് പോലീസ് ഉൾപ്പെടെയുള്ള പോലീസ് സേനയും കാനഡയിലുടനീളമുള്ള മറ്റ് സംഘടനകളും കമ്പനിയുമായി 48 അക്കൗണ്ടുകൾ ആരംഭിച്ചിട്ടുള്ളതായും കണ്ടെത്തി.

കനേഡിയൻ ക്ലയന്റുകൾക്ക് ഫേഷ്യൽ റെക്കഗ്നിഷൻ സേവനങ്ങൾ നൽകുന്നത് ക്ലിയർവ്യൂ എ ഐ നിർത്തണമെന്നും, കാനഡയിലെ ആളുകളുടെ ചിത്രങ്ങൾ ശേഖരിക്കുന്നത് നിർത്തണമെന്നും ഇതിനകം തന്നെ അതിന്റെ ഡാറ്റാബേസിലുള്ളവ ഇല്ലാതാക്കണമെന്നും പ്രൈവസി കമ്മീഷണര്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു. 2020 ൽ കമ്പനി കനേഡിയൻ വിപണിയിൽ നിന്ന് പിന്മാറിയെങ്കിലും മറ്റ് മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ ലംഘിച്ചതായും കമ്മീഷണര്‍ പറഞ്ഞു.

എന്നാല്‍, കനേഡിയന്‍ പ്രൈവസി കമ്മീഷണറുടെ പ്രസ്താവനയോട് ക്ലിയര്‍‌വ്യൂ വിയോജിപ്പ് പ്രകടിപ്പിച്ചു. ആഗോളതലത്തിൽ 600 ലധികം നിയമ നിർവഹണ ഏജൻസികൾക്ക് ഈ സാങ്കേതിക വിദ്യ ലഭ്യമാക്കിയിട്ടുണ്ടെന്ന് ക്ലിയർവ്യൂ എ ഐ കമ്പനി സ്ഥാപകൻ ഹോവാൻ ടോൺ-ദാറ്റ് പറഞ്ഞു.

സോഷ്യൽ മീഡിയ സൈറ്റുകളായ ട്വിറ്റർ, ഫേസ്ബുക്ക്, യൂട്യൂബ് (ഗൂഗിൾ), ലിങ്ക്ഡ്ഇൻ (മൈക്രോസോഫ്റ്റ്) എന്നിവ അവരുടെ ഉപയോക്താക്കളുടെ ഫോട്ടോകൾ അനുവാദമില്ലാതെ ഉപയോഗിച്ചതിനെതിരെ പ്രതിഷേധം അറിയിച്ചെങ്കിലും ക്ലിയര്‍‌വ്യൂ അവ നീക്കം ചെയ്യാന്‍ വിസമ്മതിച്ചു.

ബ്രിട്ടനിലും, ഓസ്‌ട്രേലിയയിലും, ഫ്രാന്‍സിലും കമ്പനിയുടെ നടപടികളെക്കുറിച്ച് സമാനമായ അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top