കോവിഡ്-19 രോഗി സിംഗപ്പൂരിൽ നിന്ന് തിരുച്ചിയിലേക്ക് പറന്നു; ജില്ലാ ഭരണകൂടം വിശദീകരണം തേടി

തിരുച്ചി: കോവിഡ് -19 പോസിറ്റീവ് റിപ്പോർട്ടുള്ള 38 കാരിയായ സ്ത്രീയെ ഞായറാഴ്ച സിംഗപ്പൂരിൽ നിന്ന് തിരുച്ചിയിലേക്ക് പറക്കാൻ അനുവദിച്ച എയര്‍ ഇന്ത്യാ എക്സ്പ്രസിന്റെ അനാസ്ഥ കൂടെ യാത്ര ചെയ്ത 168 യാത്രക്കാരുടെ ജീവന്‍ അപകടത്തിലാക്കി. ഞായറാഴ്ച രാവിലെ 7.30 നാണ് വിമാനം തിരുച്ചിയില്‍ വന്നിറങ്ങിയത്.

ഇമിഗ്രേഷൻ കൗണ്ടറില്‍ 38-കാരിയുടെ യാത്രാ രേഖകൾ പരിശോധിച്ചപ്പോഴാണ് സംഭവം പുറത്തായത്. അപ്പോഴേക്കും അവരുടെ സഹയാത്രക്കാർ വിമാനത്താവളം വിട്ടുപോയിരുന്നു. സിംഗപ്പൂരിലെ ഗ്രൗണ്ട് ഹാൻഡിലിംഗ് ഏജൻസിയാണ് വിഢിത്തത്തിന് കാരണമെന്ന് എയർലൈൻസ് വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു.

“അന്വേഷണം നടത്താൻ ഞങ്ങൾ സിംഗപ്പൂരിലെ ഞങ്ങളുടെ എയർലൈൻസ് മാനേജർക്ക് നിർദേശം നൽകിയിട്ടുണ്ട്, കൂടാതെ ഗ്രൗണ്ട് ഹാൻഡിലിംഗ് ഏജൻസിയായ‘ സാറ്റ്സ് ’ൽ നിന്ന് വിശദീകരണം തേടിയിട്ടുണ്ട്,” എയർ ഇന്ത്യ എക്സ്പ്രസ് കോർപ്പറേറ്റ് കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ് മേധാവി പറഞ്ഞു.

പുതുക്കോട്ട ജില്ലയിൽ നിന്നുള്ള യുവതിയെ തിരുച്ചിയിലെ മഹാത്മാഗാന്ധി മെമ്മോറിയൽ സർക്കാർ ആശുപത്രിയിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയതായി തിരുച്ചി വിമാനത്താവളത്തിലെ ഒരു ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു. ഇമിഗ്രേഷൻ വകുപ്പിലും ജില്ലാ ഭരണകൂടത്തിലും അവരുടെ വിശദാംശങ്ങൾ ഉള്ളതിനാൽ സഹയാത്രികരെ എളുപ്പത്തിൽ കണ്ടെത്താൻ കഴിയും. യാത്രക്കാർ ടാക്സികളിൽ വീട്ടിലേക്ക് പോയതായാലും കുടുംബാംഗങ്ങൾ കൂട്ടിക്കൊണ്ടുപോയതായാലും നിരവധി പേരെ പരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയമാക്കേണ്ടിവരും,

“ഇമിഗ്രേഷൻ, കസ്റ്റംസ് എന്നിവിടങ്ങളിൽ ജോലി ചെയ്യുന്നവർക്കും വിമാനത്താവളത്തിലെ മറ്റ് ഉദ്യോഗസ്ഥർക്കും ജില്ലാ ഭരണകൂടം ആർടി-പിസിആർ പരിശോധനകൾ നടത്തേണ്ടി വരും. വിമാനക്കമ്പനിയുടെ ഈ ഗുരുതരമായ വീഴ്ച ജില്ലാ ഭരണകൂടത്തെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഒരു വലിയ കടമയാണ്, ”ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

മറ്റ് യാത്രക്കാരുടെ സുരക്ഷ ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനായി വിമാനത്താവളം പിന്നീട് ശുചിത്വവൽക്കരിച്ചതായി അധികൃതർ അറിയിച്ചു. ഈ വിഷയം കേന്ദ്ര സിവിൽ ഏവിയേഷൻ മന്ത്രാലയത്തെ അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. പൊതുജനങ്ങളുടെ സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കാൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർ നടപടികൾ ആരംഭിച്ചതായി തിരുച്ചി ജില്ലാ കളക്ടർ എസ് ശിവരസുമായി ബന്ധപ്പെട്ടപ്പോൾ പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങൾ എയർലൈനിൽ നിന്ന് വിശദീകരണം തേടി. ഞങ്ങളുടെ ഉദ്യോഗസ്ഥർ യാത്രക്കാരെ കണ്ടെത്താൻ തുടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, അവരുടെ സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കാൻ നടപടിയെടുക്കും,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

വിമാനത്തിൽ യാത്ര ചെയ്തവരെ എളുപ്പത്തിൽ കണ്ടെത്താൻ കഴിയും, കാരണം അവരുടെ വിശദാംശങ്ങൾ ഇമിഗ്രേഷൻ വകുപ്പിലുണ്ട്, മറ്റ് നിരവധി പേരെ സ്ക്രീൻ ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്. അവരിൽ ആരെങ്കിലും വീട്ടിലേക്ക് പോകാൻ പൊതുഗതാഗതം ഉപയോഗിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍ കൂടുതല്‍ ആളുകൾ അപകടത്തിലാകാന്‍ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment