Flash News

കോവിഡ് -19 പുതിയ വേരിയൻറ്: ആസ്ട്രാസെനെക്ക വാക്സിന്‍ നിരസിക്കരുതെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന

February 9, 2021 , ആന്‍സി

കൊറോണ വൈറസ് പകര്‍ച്ചവ്യാധിക്കെതിരായ ആഗോള പോരാട്ടത്തിൽ ആസ്ട്രാസെനെക്ക വാക്സിൻ ഇപ്പോഴും ഒരു സുപ്രധാന ഘടകമാണെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന വിശദീകരിച്ചു. ഒരു വൈറസ് വേരിയന്റിനെതിരായ മരുന്നിന്റെ ഫലപ്രാപ്തിയെക്കുറിച്ചുള്ള ആശങ്കകളെത്തുടർന്ന് ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക കുത്തിവയ്പ്പ് പ്രോഗ്രാം ആരംഭിക്കുന്നത് വൈകിപ്പിച്ചതിനെത്തുടർന്നാണ് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ നിര്‍ദ്ദേശം.

ആസ്ട്രാസെനെക്ക കുത്തിവെയ്പില്‍ ആശങ്കകൾ ഉയരാന്‍ കാരണം യു എസ് കോൺഗ്രസിലെ 67 കാരനായ ടെക്സസ് റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ റോൺ റൈറ്റിന്റെ മരണമാണ്. കോവിഡ്-19നെതിരെ പോരാടിയിരുന്ന അദ്ദേഹം ക്യാന്‍സര്‍ രോഗത്തിനും ചികിത്സയിലായിരുന്നു.

ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിൽ, ജോഹന്നാസ്ബർഗിലെ വിറ്റ്‌വാട്ടർസ്‌റാൻഡിലെ ഒരു പരീക്ഷണത്തില്‍ ആസ്ട്രാസെനെക്ക വാക്സിൻ കോവിഡ് -19 ൽ നിന്ന് “മിനിമം” സംരക്ഷണം മാത്രമേ നല്‍കുന്നുള്ളൂ എന്ന നിഗമനമാണ് മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കാന്‍ കാരണം. പല ദരിദ്ര രാജ്യങ്ങൾക്കും ഇത് ഒരു മോശം വാർത്തയായിരുന്നു.

എന്നാൽ, ഈ വാക്സിൻ നിരസിക്കുന്നത് വളരെ നേരത്തെയാണെന്ന് Coalition for Epidemic Preparedness Innovations (CEPI) മേധാവി റിച്ചാർഡ് ഹാച്ചെറ്റ് പറഞ്ഞു.

“സാധ്യമായത്ര ഫലപ്രദമായി ഞങ്ങളുടെ പക്കലുള്ള ഘടകങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നത് തികച്ചും നിർണായകമാണ്,” ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ പകർച്ചവ്യാധിയെക്കുറിച്ച് ആഴ്ചതോറും നടക്കുന്ന പത്രസമ്മേളനത്തിൽ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അദ്ദേഹം.

കോവിഡ് -19 വാക്സിനുകൾ ശേഖരിക്കുന്നതിനും ലോകമെമ്പാടും അവയുടെ തുല്യമായ വിതരണം ഉറപ്പാക്കുന്നതിനുമായി സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്ന കോവാക്സിന്റെ സുപ്രധാന ഭാഗമാണ് ആസ്ട്രാസെനെക്ക വാക്സിൻ.

ലോകാരോഗ്യസംഘടനയുടെ അംഗീകാരം ലഭിച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ, അടുത്തയാഴ്ച പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന 337.2 ദശലക്ഷം വാക്സിൻ ഡോസുകളിൽ ഏതാണ്ട് എല്ലാ 145 രാജ്യങ്ങളിലേക്കും ഷിപ്പിംഗ് ആരംഭിക്കാൻ കോവാക്സ് തയ്യാറെടുക്കുന്നു.

ഭൂഖണ്ഡത്തിലെ ഏറ്റവും കൂടുതൽ നാശനഷ്ടമുള്ള രാജ്യമായ ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക വരുംദിവസങ്ങളിൽ ഒരു ദശലക്ഷം ആസ്ട്രാസെനെക്ക ഡോസുകളുമായി പ്രചരണം ആരംഭിക്കാനിരുന്നതാണ്. എന്നാല്‍, പരീക്ഷണങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള ഫലങ്ങൾ കാരണം അത് തടയാന്‍ സർക്കാർ നിര്‍ബ്ബന്ധിതരായി.

“ഇത് ഒരു താൽക്കാലിക പ്രശ്നമാണ്, ഈ പ്രശ്നങ്ങൾ കണ്ടെത്തുന്നതുവരെ ഞങ്ങൾ ആസ്ട്രാസെനെക്കയെത്തന്നെ മുറുകെ പിടിക്കണം,” ആരോഗ്യമന്ത്രി സ്വെലി മഖൈസ് പറഞ്ഞു. ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിൽ 15 ദശലക്ഷം അസ്ട്രാസെനെക്ക വാക്സിൻ ഡോസുകൾ ഉണ്ട്, ഇത് ഏപ്രിലിൽ അവസാനിക്കും.

ലോകമെമ്പാടും കുത്തിവയ്പ്പ് പരിപാടികൾ ആരംഭിച്ചിരിക്കുന്നതിനാല്‍, വൈറസിനെക്കുറിച്ചും വാക്‌സിനുകളെക്കുറിച്ചും തെറ്റായ അവകാശവാദങ്ങൾ പ്രചരിപ്പിക്കുന്ന ഗ്രൂപ്പുകളെ നിരോധിക്കുമെന്ന് ഫേസ്ബുക്ക് തിങ്കളാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചു.

ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ സഹായത്തോടെ സോഷ്യൽ മീഡിയ ഭീമൻ വൈറസിനെക്കുറിച്ചും നിലവിലുള്ള വാക്സിനുകളെക്കുറിച്ചും വിശദീകരിച്ച ക്ലെയിമുകളുടെ ഒരു ലിസ്റ്റ് അപ്‌ഡേറ്റു ചെയ്‌തിട്ടുണ്ട്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top