Flash News
സംസ്ഥാനത്തെ യുവാക്കളില്‍ കോവിഡ് വേരിയന്റ് ഗുരുതരമായി പടരുന്നുവെന്ന് ആരോഗ്യ വിദഗ്ധര്‍   ****    രണ്ട്‌ വാക്‌സിനെടുത്ത്‌ പെരും‌ചൂടില്‍ ആൾക്കൂട്ടത്തിലേക്കു വന്നാല്‍ കൊറോണ പകരില്ലെന്ന് ആരാ പറഞ്ഞത്?; തൃശൂര്‍ പൂരം നടത്തിപ്പിനെ വിമര്‍ശിച്ച് ഡോ. ഷിംന അസീസിന്റെ ഫെയ്സ്ബുക്ക് പോസ്റ്റ്   ****    മാധ്യമ പക്ഷപാതം; എല്ലായ്പ്പോഴും എതിർ സ്ഥാനാർത്ഥിയുടെ വീട്ടിൽ; യു.എസ്. പ്രതിഭ എം‌എൽ‌എ   ****    സംസ്ഥാനത്ത് നാളെ മുതല്‍ രാത്രി 9 മുതല്‍ രാവിലെ 5 വരെ കര്‍ഫ്യൂ; പൊതുഗതാഗതത്തിന് തടസ്സമില്ല   ****    തൃശൂര്‍ പൂരത്തിന് ആഘോഷങ്ങളില്ല, വെറും ചടങ്ങുകള്‍ മാത്രം; പൊതുജനങ്ങളെ പൂരപ്പറമ്പില്‍ പ്രവേശിപ്പിക്കില്ല   ****   

സൗദി-യുഎസ് സൈനിക വ്യവസായ പങ്കാളിത്തം പ്രവർത്തനം ആരംഭിച്ചു

February 10, 2021 , മുര്‍ഷിദ

ദുബായ്: രാജ്യത്തിന്റെ സുരക്ഷാ സംവിധാനങ്ങൾ സംരക്ഷിക്കാൻ ലക്ഷ്യമിട്ട് രൂപീകരിച്ച സൗദി – അമേരിക്കൻ സൈനിക വ്യവസായ പങ്കാളിത്തം പ്രവർത്തനം ആരംഭിച്ചു.

സൗദി അറേബ്യൻ മിലിട്ടറി ഇൻഡസ്ട്രീസും (SAMI) യുഎസ് ആസ്ഥാനമായുള്ള പ്രതിരോധ സംവിധാന നിർമാതാക്കളായ എൽ 3 ഹാരിസ് ടെക്നോളജീസും (L3Harris Technologies) തമ്മിലുള്ള ആദ്യത്തെ സംയുക്ത സംരംഭത്തിൽ സൗദി സായുധ, സുരക്ഷാ സേനകൾക്കായി നൂതന ആശയവിനിമയങ്ങൾ, സെൻസറുകൾ, സംയോജിത മിഷൻ സംവിധാനങ്ങൾ എന്നിവ വികസിപ്പിക്കും.

2019 ജൂണിൽ പാരീസ് എയർ ഷോയിൽ വെച്ച്, സമി ചെയർമാൻ അഹമ്മദ് അൽ-ഖത്തീബ്, എൽ3 ഹാരിസ് ടെക്നോളജീസ് വൈസ് ചെയർമാൻ, പ്രസിഡന്റ്, സിഒഒ ക്രിസ്റ്റഫർ കുബാസിക് എന്നിവർ പങ്കെടുത്ത ചടങ്ങിൽ വെച്ചാണ് കരാറിന് അന്തിമ തീരുമാനമായത്.

തുടക്കത്തിൽ എൽ 3 ഹാരിസിന്റെ നൂതന ആശയവിനിമയ, സെൻസർ ഉൽ‌പ്പന്നങ്ങളുടെ പ്രാദേശികവൽക്കരണത്തിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ച ഈ കരാർ സംയോജിത മിഷൻ സിസ്റ്റങ്ങളുടെയും പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളുടെയും വികസനം ഉൾപ്പെടുത്തുന്നതിനായി വിപുലീകരിക്കും.

പ്രത്യേക ഓപ്പറേറ്റർ, മെയിന്റനൻസ് പരിശീലനം, ഉൽപാദന കൈമാറ്റം, സാങ്കേതിക കൈമാറ്റം തുടങ്ങിയ മേഖലകളിൽ ഇരു കമ്പനികളും സഹകരിക്കും.

സൗദി അറേബ്യയിലേക്ക് സാങ്കേതിക വിദ്യയും വൈദഗ്ധ്യവും കൈമാറുന്നതിനുള്ള ആവേശകരമായ അവസരങ്ങൾ തുറക്കുന്ന ഈ സംയുക്ത സംരംഭം ആരംഭിക്കുന്നതിനായി ആഗോളതലത്തിൽ പ്രശസ്തമായ എൽ 3 ഹാരിസ് ടെക്നോളജീസിന്റെ കമ്പനിയുമായി പങ്കാളിയാകാൻ ഞങ്ങൾക്ക് സന്തോഷമുണ്ടെന്ന് സാമി സിഇഒ വാലിദ് അബുഖാലിദ് പറഞ്ഞു.

“ഞങ്ങളുടെ സഹകരണം രാജ്യത്തിന്റെ സൈനിക കഴിവുകളെ കൂടുതൽ ശക്തിപ്പെടുത്തുകയും അതിന്റെ സ്വയംപര്യാപ്തത പ്രാപ്തമാക്കുകയും വിദഗ്ദ്ധരായ സൗദി പൗരന്മാർക്ക് ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ള തൊഴിൽ അവസരങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുകയും ചെയ്യും,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

2030 ഓടെ സൈനിക ഉപകരണങ്ങളുടെ ചെലവിന്റെ 50 ശതമാനത്തിലധികം പ്രാദേശികവൽക്കരിക്കുകയെന്ന സൗദി അറേബ്യയുടെ ലക്ഷ്യം കൈവരിക്കാൻ ഈ പങ്കാളിത്തം സഹായിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

എൽ3 ഹാരിസ് ഇന്റർനാഷണൽ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് ചാൾസ് ഡേവിസ് പറഞ്ഞു: “സമിയുമായി സഹകരിച്ച് പ്രവർത്തിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. കിംഗ്ഡത്തിലെ പ്രാദേശിക പ്രതിരോധ വ്യവസായങ്ങളെ പ്രാപ്തമാക്കുന്നതിന് അവരെ പിന്തുണയ്ക്കാൻ ഞങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.”

സമിയുമായി രജിസ്റ്റർ ചെയ്തതും പ്രവർത്തനപരവുമായ സംയുക്ത സംരംഭം രൂപീകരിക്കുന്ന ആദ്യത്തെ യുഎസ് പ്രതിരോധ കമ്പനിയാണ് എൽ3 ഹാരിസ് ടെക്നോളജീസ്.

2017 ൽ ആരംഭിച്ചതു മുതൽ, അതിവേഗം വളരുന്ന സൈനിക ഉൽ‌പ്പന്നങ്ങളുടെയും സേവനങ്ങളുടെയും പോര്‍ട്ട്‌ഫോളിയൊയിലൂടെ സ്വയം പര്യാപ്തമായ പ്രതിരോധ ആവാസവ്യവസ്ഥ വികസിപ്പിക്കാനുള്ള രാജ്യത്തിന്റെ നീക്കത്തിന് സമി നേതൃത്വം നൽകുന്നു.

അത്യാധുനിക സാങ്കേതികവിദ്യയും വിജ്ഞാനവും പ്രാദേശികവൽക്കരിക്കുന്നതിലും തന്ത്രപരമായ സാമ്പത്തിക പങ്കാളിത്തം കെട്ടിപ്പടുക്കുന്നതിലും പരമാധികാര സ്വത്ത് ഫണ്ടിന്റെ ശ്രമങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിൽ സൗദി പബ്ലിക് ഇൻവെസ്റ്റ്മെൻറ് ഫണ്ടിന്റെ (പിഐഎഫ്) സമ്പൂർണ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള സമി ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top