Flash News
ആരാണീ മുംതാസ് അലി ഖാന്‍?; പിണറായി വിജയനോടുള്ള പക തീര്‍ക്കാന്‍ വര്‍ഗീയത പരത്തി അന്തരീക്ഷം മലിനമാക്കാരുതെന്ന് കെ ടി ജലീലിന്റെ ഫെയ്സ്ബുക്ക് പോസ്റ്റ്   ****    ഓട്ടോ ഡ്രൈവറുടെ സദാചാര ഗുണ്ടായിസം വിദ്യാര്‍ത്ഥിക്കെതിരെ; പത്താം ക്ലാസ് വിദ്യാര്‍ത്ഥിയെ നടുറോഡിലിട്ട് മര്‍ദ്ദിച്ചു   ****    ന്യൂനപക്ഷങ്ങളെ അമിതമായി വ്യാമോഹിപ്പിച്ച് വോട്ടു നേടാനാണ് കോണ്‍ഗ്രസ് ശ്രമിക്കുന്നതെന്ന് മന്ത്രി തോമസ് ഐസക്   ****    തദ്ദേ​ശ സ്വയംഭരണ തെര​ഞ്ഞെ​ടുപ്പില്‍ ബിജെപി തൂത്തുവാരിയത് കോണ്‍ഗ്രസിനെ ഞെട്ടിച്ചു; കോണ്‍ഗ്രസില്‍ നിന്ന് കൂട്ട രാജി   ****    ഡാളസ് കൗണ്ടിയില്‍ 42 കോവിഡ്-19 മരണം കൂടി   ****   

കോവിഡ്19 ലോക്ക്ഡൗണ്‍ കാരണം ബീഹാറില്‍ പത്തു ലക്ഷം സ്കൂള്‍ കുട്ടികള്‍ പഠനം ഉപേക്ഷിച്ചു

February 20, 2021

പട്‌ന: കോവിഡ് -19 ലോക്ക്ഡൗൺ കാരണം ബീഹാറിലെ വിവിധ ജില്ലകളിൽ നിന്ന് 10 ലക്ഷം കുട്ടികൾ സ്‌കൂളുകളില്‍ നിന്ന് പഠനം ഉപേക്ഷിച്ചതായി ഔ ദ്യോഗിക കണക്കുകൾ വ്യക്തമാക്കുന്നു.

സർക്കാർ സ്കൂളുകളിൽ 5 മുതൽ 6 വരെ ക്ലാസുകളിൽ ചേർന്ന ആറ് ലക്ഷം കുട്ടികൾ പഠനം ഉപേക്ഷിച്ചു. 8, 9 ക്ലാസുകളിൽ നിന്ന് നാല് ലക്ഷം കുട്ടികൾ അതത് സ്കൂളുകളിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോയി.

ഈ വിദ്യാർത്ഥികളെ ക്ലാസ് മുറികളിലേക്ക് തിരികെ കൊണ്ടുവരാൻ ഏപ്രിൽ 1 മുതൽ ബീഹാർ സർക്കാരിന്റെ വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ് സംസ്ഥാനത്തുടനീളം ‘അഡ്മിഷൻ ഡ്രൈവ്’ ആരംഭിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചിട്ടുണ്ട്. എല്ലാ ഡ്രോപ്പ് ഔട്ടുകളെയും സ്കൂളിലേക്ക് തിരികെ കൊണ്ടുവരുന്നതിനുള്ള പ്രത്യേക പ്രവേശന ഡ്രൈവ് ഏപ്രിൽ മുതൽ നടപ്പാക്കുമെന്ന് പ്രാഥമിക വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ് ഡയറക്ടർ ഡോ. രഞ്ജിത് കെ സിംഗ് പറഞ്ഞു.

പ്രൈമറി മുതൽ ഹൈസ്കൂൾ തലത്തിലുള്ള സ്കൂൾ ഹെഡ്മാസ്റ്റർമാർക്ക് വിദ്യാർത്ഥികളുടെ കൊഴിഞ്ഞുപോക്ക് കുറയ്ക്കുന്നതിന് വലിയ തോതിൽ പ്രവേശന ഡ്രൈവ് നടത്താനുള്ള ചുമതല നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

സംസ്ഥാനത്തെ ലോക്ക്ഡൗണ്‍ കാരണം കോഴ്സുകൾ പൂർത്തിയാക്കാൻ കഴിയാത്ത സ്കൂളുകളിലെ എല്ലാ വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും ബ്രിഡ്ജ് കോഴ്സുകൾ നടത്തുന്നതിന് ഞങ്ങൾ അന്തിമരൂപം നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്നും ഡോ. രഞ്ജിത് കെ സിംഗ് പറഞ്ഞു. എല്ലാ ക്ലാസുകൾക്കും ഏപ്രിൽ മുതൽ ജൂൺ വരെ മൂന്ന് മാസം ബ്രിഡ്ജ് കോഴ്‌സ് തുടരുമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

എല്ലാ വിഷയങ്ങളുടെയും കുറിപ്പുകൾ അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള സൗകര്യത്തോടെ വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പ് വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത ‘വിധ-വഹ്നി’ ആപ്പിന്റെ സഹായത്തോടെ കോഴ്‌സുകൾ പൂർത്തിയാക്കാൻ വിദ്യാർത്ഥികളെ പ്രേരിപ്പിക്കുകയാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, എൻ‌സി‌സിയെ വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പിന് കീഴിൽ സ്ഥാപിക്കാനും ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങളിൽ ചോയ്‌സ് ബേസ്ഡ് ക്രെഡിറ്റ് കോഴ്‌സായി ഉൾപ്പെടുത്താനുമുള്ള നിർദേശം ബീഹാറിലെ എൻ‌സി‌സി ഡയറക്ടറേറ്റ് തയ്യാറാക്കുന്നുണ്ട്. സംസ്ഥാനത്ത് എൻ‌സിസിയുടെ വിപുലീകരണത്തിനും ശക്തിപ്പെടുത്തലിനുമായി എൻ‌സി‌സി ഡയറക്ടറേറ്റ് ഇതിനോടകം നിർദ്ദേശം നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

ഈ നിർ‌ദ്ദേശം സർക്കാർ അംഗീകരിച്ചാൽ‌, എൻ‌സി‌സിയെ വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പിന് കീഴിലും ചോയ്സ് ബേസ്ഡ് ക്രെഡിറ്റ് കോഴ്സിലും ഉൾപ്പെടുത്തുന്ന രാജ്യത്തെ ആദ്യത്തെ സംസ്ഥാനമായിരിക്കും ബീഹാർ.

വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയതിനുശേഷം എൻ‌സി‌സിക്ക് ലഭിക്കുന്ന ഏറ്റവും വലിയ നേട്ടം, അടിസ്ഥാന പരിശീലനത്തിന് പുറമെ അവരുടെ അക്കാദമിക് പ്രകടനങ്ങളിൽ അവരുടെ ക്രെഡിറ്റ് പ്രകടനങ്ങൾ ചേർക്കും എന്നതാണ്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top