Flash News
ആരാണീ മുംതാസ് അലി ഖാന്‍?; പിണറായി വിജയനോടുള്ള പക തീര്‍ക്കാന്‍ വര്‍ഗീയത പരത്തി അന്തരീക്ഷം മലിനമാക്കാരുതെന്ന് കെ ടി ജലീലിന്റെ ഫെയ്സ്ബുക്ക് പോസ്റ്റ്   ****    ഓട്ടോ ഡ്രൈവറുടെ സദാചാര ഗുണ്ടായിസം വിദ്യാര്‍ത്ഥിക്കെതിരെ; പത്താം ക്ലാസ് വിദ്യാര്‍ത്ഥിയെ നടുറോഡിലിട്ട് മര്‍ദ്ദിച്ചു   ****    ന്യൂനപക്ഷങ്ങളെ അമിതമായി വ്യാമോഹിപ്പിച്ച് വോട്ടു നേടാനാണ് കോണ്‍ഗ്രസ് ശ്രമിക്കുന്നതെന്ന് മന്ത്രി തോമസ് ഐസക്   ****    തദ്ദേ​ശ സ്വയംഭരണ തെര​ഞ്ഞെ​ടുപ്പില്‍ ബിജെപി തൂത്തുവാരിയത് കോണ്‍ഗ്രസിനെ ഞെട്ടിച്ചു; കോണ്‍ഗ്രസില്‍ നിന്ന് കൂട്ട രാജി   ****    ഡാളസ് കൗണ്ടിയില്‍ 42 കോവിഡ്-19 മരണം കൂടി   ****   

ട്രംപ് പങ്കെടുക്കുന്ന യാഥാസ്ഥിതിക സമ്മേളനത്തിലേക്കുള്ള ക്ഷണം പെൻസ് നിരസിച്ചു

February 22, 2021

ഫ്ലോറിഡ: മുന്‍ യു എസ് പ്രസിഡന്റ് ഡോണാള്‍ഡ് ട്രം‌പ് പങ്കെടുക്കുന്ന യാഥാസ്ഥിതിക സമ്മേളനത്തിലേക്കുള്ള ക്ഷണം മുൻ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് മൈക്ക് പെൻസ് നിരസിച്ചു. ഈ സമ്മേളനത്തില്‍ ട്രം‌പ് സംസാരിക്കുമെന്നും അറിയുന്നു. വ്യാഴാഴ്ച നടക്കുന്ന കൺസർവേറ്റീവ് പൊളിറ്റിക്കൽ ആക്ഷൻ കോൺഫറൻസിലാണ് (സിപിഎസി) റിപ്പബ്ലിക്കനായ പെന്‍സ് പങ്കെടുക്കുകയില്ല എന്നറിയിച്ചത്.

തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ വോട്ടുകള്‍ മോഷ്ടിച്ചെന്ന ട്രം‌പിന്റെ അവകാശവാദങ്ങൾ അംഗീകരിക്കാതിരുന്നതോടെയാണ് ട്രംപും പെൻസും തമ്മിലുള്ള ബന്ധത്തിന് ഉലച്ചില്‍ തട്ടിയത്. ജോ ബൈഡന്റെ ഇലക്ടറല്‍ കോളേജ് വിജയം സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തുന്നതില്‍ പെന്‍സ് പങ്കെടുത്തതും ട്രം‌പിനെ ചൊടിപ്പിച്ചിരുന്നു. ജനുവരി ആറിന് വോട്ടെണ്ണൽ അവസാനിപ്പിക്കാൻ ട്രംപ് അനുകൂലികൾ ക്യാപ്പിറ്റോളില്‍ ആക്രമണം അഴിച്ചുവിട്ടതിനിടയില്‍ “ഹാംഗ് മൈക്ക് പെൻസ്” എന്ന് ആക്രോശിച്ചിരുന്നു.

വ്യാഴാഴ്ച ഫ്ലോറിഡയിലെ ഒര്‍ലാന്റോയിലാണ് കൺസർവേറ്റീവ് പൊളിറ്റിക്കൽ ആക്ഷൻ കോൺഫറൻസ് (സിപിഎസി) ആരംഭിക്കുന്നത്. ഞായറാഴ്ച നടക്കുന്ന സമാപന സമ്മേളനത്തിലാണ് ട്രംപ് പ്രസംഗിക്കുന്നത്.

ട്രംപിനെ മറികടന്ന് പോകണോ അതോ ഭാവിയിൽ അദ്ദേഹത്തോടൊപ്പം നിൽക്കണോ എന്ന് കണ്ടെത്താൻ പാർട്ടി അംഗങ്ങൾ പാടുപെടുന്നതിനിടയിലാണ് ജി‌ഒ‌പിയിൽ വ്യാപകമായ വിഭജനത്തിനിടയായേക്കാവുന്ന വാർഷിക സമ്മേളനത്തിന്റെ ഈ റൗണ്ട് നടക്കുക.

തന്റെ അനുയായികൾ ക്യാപ്പിറ്റോളില്‍ നടത്തിയ കലാപത്തില്‍ ട്രംപിന്റെ പങ്ക് സംബന്ധിച്ച് ഉത്തരവാദിത്തം ഏറ്റെടുക്കണമെന്ന് മിച്ച് മക്‌ക്കോണല്‍ ഉള്‍പ്പടെയുള്ള സെനറ്റിലെ മുൻനിര റിപ്പബ്ലിക്കന്മാര്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. കോടീശ്വരനായ ബിസിനസുകാരന്റെ പിന്നിൽ അണിനിരന്ന് പൂർണ്ണ പിന്തുണ നല്‍കാന്‍ ഒരുകൂട്ടം റിപ്പബ്ലിക്കന്മാര്‍ രംഗത്തിറങ്ങിയിട്ടുമുണ്ട്.

മുൻ പ്രസിഡന്റ് സ്വന്തം പാർട്ടി രൂപീകരിക്കാന്‍ തീരുമാനിക്കുകയാണെങ്കിൽ, റിപ്പബ്ലിക്കൻ വോട്ടർമാരിൽ പകുതിയും അദ്ദേഹത്തോടൊപ്പം ചേരുമെന്ന് ഒരു പുതിയ വോട്ടെടുപ്പ് വ്യക്തമാക്കുന്നു. 46 ശതമാനം റിപ്പബ്ലിക്കന്മാരും ജി‌ഒ‌പി ഉപേക്ഷിച്ച് ട്രംപ് പാർട്ടിയിൽ ചേരുമെന്ന് സഫോക്ക് യൂണിവേഴ്സിറ്റി-യു‌എസ്‌എ ടുഡേ വോട്ടെടുപ്പിൽ കണ്ടെത്തി.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top