Flash News

കോവിഡ് -19: സ്ഥിതി കൂടുതൽ വഷളാകുമെന്ന് ഇന്ത്യയുടെ മുന്നറിയിപ്പ്

February 24, 2021 , ആന്‍സി

ന്യൂഡല്‍ഹി: വാക്സിനേഷൻ പ്രോഗ്രാം വിപുലീകരിക്കുന്നതായി ഇന്ത്യ ബുധനാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചെങ്കിലും കൊറോണ വൈറസ് പ്രോട്ടോക്കോളുകൾ ലംഘിക്കുന്നത് പല സംസ്ഥാനങ്ങളിലും അണുബാധയുടെ വ്യാപനം വർദ്ധിപ്പിക്കുമെന്ന് ആരോഗ്യ വകുപ്പ് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

കോവിഡ് -19 വ്യാപനം കുറഞ്ഞിട്ടുണ്ടെന്ന് ആരോഗ്യമന്ത്രി പ്രഖ്യാപിച്ച് ഏകദേശം ഒരു മാസത്തിന് ശേഷം, മഹാരാഷ്ട്ര, കേരളം തുടങ്ങിയ സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ കേസുകളുടെ വർദ്ധനവ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. മാസ്ക് ധരിക്കുന്നതിലും സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കുന്നതിലും ജനങ്ങള്‍ വൈമനസ്യം കാണിക്കുന്നതാണ് കാരണമെന്നും ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു.

ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന രണ്ടാമത്തെ അണുബാധ 11.03 ദശലക്ഷമാണ്. കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ 13,742 എണ്ണം വർദ്ധിച്ചുവെന്ന് ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയ കണക്കുകൾ വ്യക്തമാക്കുന്നു. മരണം 156,567 ആയി ഉയർന്നു.

“പുതിയ വൈറസ് ബാധകൾ കണക്കിലെടുത്ത്, വ്യാപനം തടയുന്നതിന് കർശനമായ നടപടികൾ നടപ്പിലാക്കുന്നതിലെ കാലതാമസം സ്ഥിതിഗതികൾ കൂടുതൽ സങ്കീർണ്ണമാക്കും,” മന്ത്രാലയം ഒൻപത് സംസ്ഥാനങ്ങളെയും ഒരു ഫെഡറൽ പ്രദേശത്തെയും വേർതിരിച്ച് പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

ബ്രസീൽ, ബ്രിട്ടൻ, ദക്ഷിണാഫ്രിക്ക എന്നിവിടങ്ങളിൽ ആദ്യമായി കണ്ടെത്തിയവയ്ക്ക് പുറമേ N440K, E484Q എന്നീ രണ്ട് മ്യൂട്ടന്റ് വേരിയന്റുകളുടെ ദീർഘകാല സാന്നിധ്യം ഇന്ത്യ സ്ഥിരീകരിച്ചു.

ഛത്തീസ്ഗഢ്, ഗുജറാത്ത്, കേരളം, മഹാരാഷ്ട്ര, മധ്യപ്രദേശ്, പഞ്ചാബ് എന്നീ സംസ്ഥാനങ്ങളിലും ജമ്മു കശ്മീരിലെ ഫെഡറൽ പ്രദേശങ്ങളിലും കേസുകൾ വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കെ, ആ സ്ഥലങ്ങളിൽ ഉയർന്ന കൃത്യതയുള്ള ആർടി-പിസിആർ പരിശോധനകളുടെ അനുപാതം താഴ്ന്നു. കർണാടക, തമിഴ്‌നാട്, പശ്ചിമ ബംഗാൾ എന്നിവിടങ്ങളിലും കേസുകൾ ഉയർന്നിട്ടുണ്ട്.

കഴിഞ്ഞ ആഴ്ചയിൽ, ഇന്ത്യയിലെ 36 സംസ്ഥാനങ്ങളിലും കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശങ്ങളിലും മൂന്നിലൊന്ന് ശരാശരി 100 പുതിയ കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. കേരളവും മഹാരാഷ്ട്രയും 4,000 ത്തിലധികം കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. സ്കൂളുകളും സബർബൻ ട്രെയിനുകളും വീണ്ടും ആരംഭിച്ചത് കേസുകളുടെ എണ്ണം കൂടാന്‍ കാരണമായതഅയി വിദഗ്ധര്‍ പറയുന്നു.

ആരോഗ്യ സംരക്ഷണത്തിനും മുൻ‌നിര പ്രവർത്തകർക്കും പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പുകൾ വേഗത്തിലാക്കാനും സർക്കാർ സംസ്ഥാനങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ജനുവരി 16 ന് ആരംഭിച്ച ഒരു കാമ്പെയ്‌നിൽ ഏകദേശം 11 ദശലക്ഷം ആളുകൾക്ക് ഒന്നോ രണ്ടോ ഡോസുകൾ ലഭിച്ചു. ഓഗസ്റ്റിൽ 300 ദശലക്ഷമാണ് ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.

മാർച്ച് ഒന്നിന് ഇന്ത്യ 60 വയസ്സിനു മുകളിലുള്ളവർക്കും 45 വയസ്സിനു മുകളിൽ പ്രായമുള്ളവർക്കും പതിനായിരത്തോളം സർക്കാർ ആശുപത്രികളിൽ സൗജന്യമായും 20,000 ത്തിലധികം സ്വകാര്യ സൗകര്യങ്ങളിൽ ഫീസ് നല്‍കിയും കുത്തിവയ്പ്പ് ആരംഭിക്കുമെന്ന് സർക്കാർ അറിയിച്ചു.

റഷ്യയുടെ സ്പുട്‌നിക് വി കോവിഡ് -19 വാക്‌സിൻ അടിയന്തര അംഗീകാരത്തിനായി മരുന്ന് നിർമാതാക്കാളായ ഡോ. റെഡ്ഡിയുടെ ലബോറട്ടറികളിൽ നിന്ന് ബുധനാഴ്ച ഒരു റെഗുലേറ്ററി പാനൽ കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ തേടിയിരുന്നുവെന്ന് ചർച്ചകളെക്കുറിച്ച് നേരിട്ട് അറിവുള്ള ഒരു മുതിർന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top