കോവിഡ് -19: ഡല്‍ഹിയിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്നവര്‍ നെഗറ്റീവ് ടെസ്റ്റ് റിപ്പോർട്ട് കാണിക്കണമെന്ന് കേന്ദ്ര ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം

ന്യൂഡല്‍ഹി: ചില സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ കൊറോണ വൈറസ് അണുബാധ വർദ്ധിക്കുന്നതിനിടയിൽ, മഹാരാഷ്ട്ര, കേരളം, പഞ്ചാബ് എന്നിവയുൾപ്പെടെ അഞ്ച് സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള യാത്രക്കാരോട് ഡല്‍ഹി സർക്കാർ രാജ്യ തലസ്ഥാനത്ത് പ്രവേശിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് കോവിഡ്-19 നെഗറ്റീവ് റിപ്പോർട്ട് കാണിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെടുമെന്ന് അധികൃതർ അറിയിച്ചു. ഔദ്യോഗിക അറിയിപ്പ് ഉടനെ പ്രഖ്യാപിക്കുമെന്നും അത് മാർച്ച് 15 വരെ പ്രാബല്യത്തിലുണ്ടാകുമെന്നും അവർ പറഞ്ഞു.

ഈ സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള വിമാനങ്ങളിലും ട്രെയിനുകളിലും ബസുകളിലും യാത്ര ചെയ്യുന്നവർ ഡല്‍ഹിയിൽ പ്രവേശിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് നെഗറ്റീവ് ടെസ്റ്റ് റിപ്പോർട്ട് ഹാജരാക്കേണ്ടിവരുമെന്നും അധികൃതര്‍ പറഞ്ഞു. നെഗറ്റീവ് COVID-19 ടെസ്റ്റ് റിപ്പോർട്ടിന്റെ ആവശ്യകത വെള്ളിയാഴ്ച രാത്രി മുതൽ നടപ്പാക്കുമെന്ന് അവര്‍ അറിയിച്ചു.

ഡല്‍ഹി ദുരന്ത നിവാരണ അതോറിറ്റിയുടെ (ഡിഡിഎംഎ) യോഗത്തിലും തിങ്കളാഴ്ച വിഷയം ചർച്ച ചെയ്തിരുന്നു.

കോവിഡ് -19 കേസുകളിൽ മഹാരാഷ്ട്ര ദിനംപ്രതി കുതിച്ചുയരുന്നതായി കേന്ദ്ര ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. കേരളത്തില്‍ വര്‍ദ്ധനവിന് അല്പം കുറവു വന്നിട്ടുണ്ടെങ്കിലും കേവല സംഖ്യകളിലെ ദൈനംദിന കേസുകൾ അവിടെ കൂടുതലാണ്. കേസുകളുടെ ദൈനംദിന വർദ്ധനവുള്ള പഞ്ചാബും ആശങ്കയ്ക്ക് കാരണമാകുന്നുണ്ടെന്ന് മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു.

ഛത്തീസ്ഗഢ്, മധ്യപ്രദേശ് എന്നിവിടങ്ങളിലും ദിവസേനയുള്ള കേസുകളുടെ വർദ്ധനവ് കാണിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് മന്ത്രാലയം പറഞ്ഞു.

ചൊവ്വാഴ്ച ഡൽഹിയിൽ 145 പുതിയ കോവിഡ് -19 കേസുകളും രണ്ട് പുതിയ മരണങ്ങളും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. പോസിറ്റീവ് നിരക്ക് 0.25 ശതമാനമാണെന്ന് അധികൃതർ അറിയിച്ചു. ഇതോടെ കൊറോണ വൈറസ് ബാധിതരുടെ എണ്ണം 10,903 ആയി ഉയർന്നു. കേസ് 6,38,173 ആയി ഉയർന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment