Flash News

ബിസിനസ്സ് ചെയ്യുന്നത് സർക്കാരിന്റെ ജോലിയല്ല; കമ്പനികളുടെ സ്വകാര്യവത്ക്കരണത്തെ പിന്തുണച്ച് പ്രധാന മന്ത്രി

February 25, 2021

ന്യൂഡൽഹി: തന്ത്രപ്രധാനമല്ലാത്ത പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങളെ സ്വകാര്യവൽക്കരിക്കുന്നതിന് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി ശക്തമായി പിന്തുണച്ചു. “ബിസിനസ് ചെയ്യുന്നത് സർക്കാരിന്റെ ജോലിയല്ല” എന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

തന്ത്രപരമായ മേഖലകളിലെ ചില പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങൾ ഒഴികെ മറ്റ് മേഖലകളിലെ സർക്കാർ യൂണിറ്റുകൾ സ്വകാര്യവത്കരിക്കാൻ തന്റെ സർക്കാർ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

നികുതിദായകരുടെ പണത്തിലൂടെ നഷ്ടമുണ്ടാക്കുന്ന സംരംഭങ്ങൾ നടത്തുന്നതിലൂടെ വിഭവങ്ങൾ പാഴാകുന്നുവെന്ന് മോദി പറഞ്ഞു. ഈ വിഭവങ്ങൾ പൊതുക്ഷേമ പദ്ധതികളിൽ ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയും.

പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ അഭിപ്രായത്തിൽ, “ജനങ്ങളുടെ ജീവിതനിലവാരം ഉയർത്തുന്നതിനൊപ്പം ജനങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിൽ സർക്കാറിന്റെ അനാവശ്യ ഇടപെടൽ കുറയ്ക്കുന്നതിനാണ് ഞങ്ങളുടെ സർക്കാരിന്റെ ശ്രമം. അതായത്, ജീവിതത്തിൽ ഭരണകൂടത്തിന്റെ അഭാവമോ സർക്കാരിന്റെ സ്വാധീനമോ ഉണ്ടാകരുത്.”

പൊതുമേഖലാ കമ്പനികളെക്കുറിച്ച് നിക്ഷേപ വകുപ്പും പബ്ലിക് അസറ്റ് മാനേജ്‌മെന്റും (ഡിപാം) സംഘടിപ്പിച്ച വെബിനാറിൽ പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ ഉപയോഗത്തിലില്ലാത്തതോ ഉപയോഗിക്കാത്തതോ ആയ ആസ്തികൾ ധനസമ്പാദനം നടത്തുമെന്ന് മോദി പറഞ്ഞു. എണ്ണ, വാതകം, ഊർജ്ജമേഖല എന്നിവയുടെ ആസ്തി എന്നിവ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. ഇവരുടെ ധനസമ്പാദനം 2.5 ലക്ഷം കോടി രൂപയുടെ നിക്ഷേപ അവസരങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കും.

സംരംഭങ്ങളെയും കമ്പനികളെയും പിന്തുണയ്ക്കേണ്ടത് സർക്കാരിന്റെ കടമയാണെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു. എന്നാൽ ഈ കമ്പനികളെ സർക്കാർ സ്വന്തമാക്കി പ്രവർത്തിപ്പിക്കേണ്ട ആവശ്യമില്ല.

നിക്ഷേപം, ആഗോള മികച്ച സമ്പ്രദായങ്ങൾ, മികച്ച മാനേജർമാർ, മാനേജ്മെന്റിലെ മാറ്റം, ആധുനികവൽക്കരണം എന്നിവ സ്വകാര്യമേഖല കൊണ്ടുവരുമെന്ന് മോദി പറഞ്ഞു. പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങളിലെ ഓഹരി വിൽപ്പനയിലൂടെ ലഭിക്കുന്ന പണം പൊതുജനക്ഷേമ പദ്ധതികളായ വെള്ളം, ശുചിത്വം, വിദ്യാഭ്യാസം, ആരോഗ്യം എന്നിവയിൽ ഉപയോഗിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ യുവ രാഷ്ട്രത്തിന്റെ ഈ പ്രതീക്ഷകൾ സർക്കാരിൽ നിന്ന് മാത്രമല്ല, സ്വകാര്യമേഖലയിൽ നിന്നുമാണ്. ഈ പ്രതീക്ഷകൾ ഒരു വലിയ ബിസിനസ്സ് അവസരം കൊണ്ടുവന്നു. വരൂ, നമുക്കെല്ലാവർക്കും ഈ അവസരങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കാം,” മോദിയെ ഉദ്ധരിച്ച് പ്രധാനമന്ത്രി ഓഫീസ് ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

ആണവോർജ്ജം, ബഹിരാകാശ, പ്രതിരോധം, ഗതാഗതം, ടെലികമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ എന്നീ നാല് തന്ത്രപരമായ മേഖലകളാണ് സർക്കാരിനുള്ളതെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു. വൈദ്യുതി, പെട്രോളിയം, കൽക്കരി, മറ്റ് ധാതുക്കൾ; ബാങ്കിംഗ്, ഇൻഷുറൻസ്, ധനകാര്യ സേവനങ്ങൾ ഒഴികെ മറ്റെല്ലാ മേഖലകളും പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ സ്വകാര്യവൽക്കരണത്തിന് പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമാണ്. അവയിൽ സർക്കാർ സാന്നിധ്യം മിനിമം തലത്തിൽ നിലനിർത്തുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ബിസിനസ്സ് ചെയ്യുന്നത് സർക്കാരിന്റെ ജോലിയല്ല, പൊതുജനക്ഷേമത്തിൽ സർക്കാർ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കണമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ആധുനികവൽക്കരണവും ധനസമ്പാദനവുമാണ് ഞങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ധനസമ്പാദനവും ആധുനികവൽക്കരണവുമാണ് സർക്കാർ മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുപോകുന്ന മന്ത്രമെന്ന് മോദി പറഞ്ഞു. സർക്കാർ ധനസമ്പാദനം നടത്തുമ്പോൾ രാജ്യത്തെ സ്വകാര്യമേഖല ആ സ്ഥലം നിറയ്ക്കുന്നു. സ്വകാര്യമേഖല നിക്ഷേപവും മികച്ച ആഗോള പരിശീലനവും നൽകുന്നു.

“ഇത് കാര്യങ്ങൾ കൂടുതൽ ആധുനികമാക്കുന്നു. ആധുനികവത്കരണം മുഴുവൻ മേഖലയിലും വരുന്നു. ഈ മേഖല അതിവേഗം വികസിക്കുന്നു. പുതിയ തൊഴിലവസരങ്ങളും സൃഷ്ടിക്കുന്നു. ഈ മുഴുവൻ പ്രക്രിയയും സുതാര്യമായിരിക്കണം. നിയമങ്ങൾക്ക് വിധേയമായിരിക്കണം, കാരണം ഇതിന് നിരീക്ഷണം ഒരുപോലെ ആവശ്യമാണ്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഓഹരി വിറ്റഴിക്കൽ പ്രക്രിയ ത്വരിതപ്പെടുത്തുന്നതിന്, നിക്ഷേപകരുടെ പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കുന്നതിന് അധികാരപ്പെടുത്തിയ സെക്രട്ടറിമാരുടെ സംഘം പ്രവർത്തിക്കുമെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു. വികസനത്തിൽ സർക്കാർ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കണമെന്നും പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങൾ വ്യാപാരം നടത്തുമ്പോഴെല്ലാം നഷ്ടമുണ്ടാകുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

പല പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങളും നഷ്ടത്തിലാണെന്നും പലരെയും നികുതിദായകരുടെ പണം ഉപയോഗിച്ച് സഹായിക്കുന്നുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഈ പണം ക്ഷേമ പദ്ധതികളിൽ ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയണം.

അടുത്ത സാമ്പത്തിക വർഷത്തിൽ പൊതുമേഖലാ കമ്പനികളിലെ ഓഹരി വിൽപ്പനയിൽ നിന്ന് 1.75 ലക്ഷം കോടി രൂപ സമാഹരിക്കാനാണ് സർക്കാർ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. ഈ കമ്പനികളിൽ ബിപിസിഎൽ, എയർ ഇന്ത്യ, ഷിപ്പിംഗ് കോർപ്പറേഷൻ ഓഫ് ഇന്ത്യ, പവൻ ഹാൻസ്, ഐഡിഐ ബാങ്ക്, കണ്ടെയ്നർ കോർപ്പറേഷൻ ഓഫ് ഇന്ത്യ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു.

ഇതിനുപുറമെ, ലൈഫ് ഇൻഷുറൻസ് കോർപ്പറേഷന്റെ (എൽഐസി) പ്രാരംഭ പബ്ലിക് ഇഷ്യുവും (ഐപിഒ) വരും. ഇതിനൊപ്പം രണ്ട് പബ്ലിക് ബാങ്കുകളും ഒരു ജനറൽ ഇൻഷുറൻസ് കമ്പനിയും വിൽക്കും.

രാജ്യത്തിന്റെ എല്ലാ സംരംഭങ്ങളും കാര്യക്ഷമമാക്കുന്നതിന് സുതാര്യത, ഉത്തരവാദിത്തം, നിയമവാഴ്ച, പാർലമെന്റിന്റെ മേൽനോട്ടം, ശക്തമായ രാഷ്ട്രീയ ഇച്ഛാശക്തി എന്നിവ ഇന്ന് പ്രകടമാണെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു. ഈ ബജറ്റിലും പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങൾക്കായി പ്രഖ്യാപിച്ച പുതിയ നയത്തിൽ ഈ ഉദ്ദേശ്യം വ്യക്തമായി കാണാം.

പൊതു ഫണ്ടുകൾ കാര്യക്ഷമമായി ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് ഉറപ്പാക്കുകയാണ് ഇപ്പോഴത്തെ പരിഷ്കാരങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യമെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു. പൊതു സംരംഭങ്ങൾ രാജ്യത്തിന്റെ വിലപ്പെട്ട സ്വത്താണെന്നും ഭാവിയിൽ അവയ്ക്ക് വലിയ സാധ്യതയുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. സ്വകാര്യവത്കരണ പ്രചാരണത്തിനുള്ള ഏറ്റവും മികച്ച ആഗോള പരിശീലനമായി ന്യായമായ വില കണ്ടെത്തൽ സ്വീകരിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

വില കണ്ടെത്തലും ഓഹരി ഉടമകളുടെ മാപ്പിംഗ് ഉറപ്പാക്കുന്നതിന് വ്യക്തമായ ഒരു ചട്ടക്കൂട് ഉണ്ടായിരിക്കണമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

സർക്കാർ കമ്പനികൾ പാരമ്പര്യമായി ലഭിച്ചതുകൊണ്ട് മാത്രം പ്രവർത്തിപ്പിക്കാൻ പാടില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. രോഗബാധിതരായ (നഷ്ടമുണ്ടാക്കുന്ന) പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങൾക്ക് സാമ്പത്തിക സഹായം നൽകുന്നത് തുടരുന്നതിലൂടെ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ കൂടുതല്‍ ഭാരപ്പെടുത്തുന്നുവെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

2021-22 ബജറ്റിൽ ഇന്ത്യയെ ഉയർന്ന വളർച്ചയുടെ പാതയിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകാൻ വ്യക്തമായ ഒരു റോഡ് മാപ്പ് തയ്യാറാക്കിയിട്ടുണ്ടെന്ന് മോദി പറഞ്ഞു. രോഗികളായ പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങൾക്കുള്ള സാമ്പത്തിക സഹായം സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ ബാധിക്കുന്നു, സർക്കാർ കമ്പനികൾ പാരമ്പര്യമായി ലഭിച്ചതുകൊണ്ട് അവ പ്രവർത്തിപ്പിക്കരുത്.

111 ലക്ഷം കോടി രൂപയുടെ പുതിയ ദേശീയ ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ പ്രോജക്ട് പൈപ്പ് ലൈനില്‍ (ലിസ്റ്റ്) തന്റെ സർക്കാർ പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് മോദി പറഞ്ഞു. പൂർണമായും വിനിയോഗിക്കപ്പെടാത്തതോ വെറുതെ കിടക്കുന്നതോ ആയ നിരവധി സ്വത്തുക്കൾ സർക്കാരിനുണ്ടെന്നും അത്തരം 100 ആസ്തികൾ ധനസമ്പാദനത്തിലൂടെ 2.5 ലക്ഷം കോടി രൂപ സമാഹരിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യയെ ഒരു നിക്ഷേപ ലക്ഷ്യസ്ഥാനമായി അവതരിപ്പിച്ച പ്രധാനമന്ത്രി, ഇന്ത്യ ഇപ്പോൾ ഒരു വിപണിയാണ്, നികുതി സമ്പ്രദായമുള്ള രാജ്യമാണ്, നികുതി സമ്പ്രദായം ലളിതമാക്കി, ഇന്ത്യയുടെ സാമ്പത്തിക വളർച്ചയുടെ ഒരു പുതിയ ഘട്ടം ആരംഭിക്കേണ്ട സമയം അതിക്രമിച്ചിരിക്കുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top