Flash News

ടെക്സസിലെ അതിശൈത്യം അമേരിക്കയുടെ എണ്ണ ഉത്പാദനം 1.1 ദശലക്ഷം ബിപിഡി കുറഞ്ഞു

February 26, 2021 , .

ടെക്സസ്: ടെക്സസിലുണ്ടായ അതിശൈത്യവും മഞ്ഞുവീഴ്ചയും തുടര്‍ന്നുണ്ടായ നാശനഷ്ടങ്ങളും മൂലം കഴിഞ്ഞയാഴ്ച യുഎസ് ക്രൂഡ് ഓയിൽ ഉൽ‌പാദനം പ്രതിദിനം ഒരു ദശലക്ഷത്തിലധികം ഇടിഞ്ഞതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്. ഇത് എക്കാലത്തെയും വലിയ പ്രതിവാര ഇടിവിന് തുല്യമാണ്. 2008 ന് ശേഷം ഇതുവരെ കാണാത്ത നിലവാരത്തിലേക്ക് ഇടിഞ്ഞുവെന്ന് എനർജി ഇൻഫർമേഷൻ അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ പറഞ്ഞു.

ഫെബ്രുവരി 19 വരെയുള്ള ആഴ്ചയിൽ മൊത്തം ഉത്പാദനം 1.1 ദശലക്ഷത്തില്‍ നിന്ന് 9.7 ദശലക്ഷം ബിപിഡി ആയി കുറഞ്ഞു. അതിശൈത്യം സംസ്ഥാനത്തെ മിക്ക പവർ ഗ്രിഡുകളും നിര്‍ബ്ബന്ധിതമായി ഓഫ്‌ലൈനിലാക്കിയതായും ഓയിൽ ഓപ്പറേറ്റർമാരും റിഫൈനറുകളും അടച്ചുപൂട്ടാൻ നിർബന്ധിതരായതായും ഇഐഎ അറിയിച്ചു. ഉപകരണങ്ങളും പൈപ്പ് ലൈനുകളും മരവിച്ചതാണ് കാരണം.

ഉൽ‌പാദനത്തിൽ കുറവുണ്ടായതായി വിദഗ്ധര്‍ കണക്കാക്കുന്നു. ചിലർ പറയുന്നത് തണുപ്പ് കാരണം ഷെയ്ൽ ഫീൽഡുകൾ അടച്ചുപൂട്ടി എന്നാണ്. പ്രതിവാര ഉൽ‌പാദന കണക്കുകൾ‌ കനത്ത എസ്റ്റിമേറ്റുകൾ‌ ഉൾ‌ക്കൊള്ളുന്നു. എന്നാല്‍, ടെക്സസിലെ വലിയ ഷെയ്ൽ ഓപ്പറേറ്റർമാരിൽ ഒരാളായ പയനിയർ നാച്ചുറൽ റിസോഴ്സസ്, ന്യൂ മെക്സിക്കോയിലെ പെർമിയൻ ബേസിൻ എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് ഓയിൽഫീൽഡ് ഉൽ‌പാദനം വീണ്ടും ഉയർന്നുവരുന്നുണ്ട്.

“സി‌ഇ‌ഒമാരുമായും ഓപ്പറേറ്റർമാരുമായും ഞാൻ സംസാരിച്ചതില്‍ നിന്ന് മനസ്സിലായത് മിക്ക ആളുകളും ഓൺ‌ലൈനിൽ തിരിച്ചെത്തിയിരിക്കുന്നു,” പെർമിയൻ ബേസിൻ പെട്രോളിയം അസോസിയേഷൻ പ്രസിഡന്റ് ബെൻ ഷെപ്പേർഡ് പറഞ്ഞു.

എന്നാല്‍, മാറിമാറി വരുന്ന വിപരീത കാലാവസ്ഥ, പഴയ കിണറുകളുടെയും പൂർത്തീകരിക്കാത്ത കിണറുകളുടെയും അവസ്ഥയെ ആശ്രയിച്ച് വർഷത്തിലെ മൊത്തം ഉൽ‌പാദനം ഏകദേശം 200,000 മുതൽ 500,000 ബിപിഡി വരെ കുറച്ചേക്കാം. ഇത് ദീർഘകാല ശാശ്വത ഉൽപാദന ഇടിവായിരിക്കുമെന്ന ആശങ്കയുണ്ടെന്ന് ചിക്കാഗോയിലെ പ്രൈസ് ഫ്യൂച്ചേഴ്സിലെ സീനിയർ അനലിസ്റ്റ് ഫിൽ ഫ്ലിൻ പറഞ്ഞു.

റിപ്പോർട്ടിന് ശേഷം എണ്ണവില ഉയർന്നു. വ്യാപാരികൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതുപോലെ, ആവശ്യകത വീണ്ടും ഉയരുമെന്ന് പ്രവചിക്കുന്നു. യുഎസ് ക്രൂഡ് ഫ്യൂച്ചർ 1.48 ഡോളർ അഥവാ 2.4 ശതമാനം ഉയർന്ന് 63.13 ഡോളറിലെത്തി. ഉച്ചയ്ക്ക് 12:32 EST (17:32 GMT), ബ്രെന്റ് 1.66 ഡോളർ അഥവാ 2.5% ഉയർന്ന് 67.05 ഡോളറിലെത്തി.

റിഫൈനറി ക്രൂഡ് റൺസ് ആഴ്ചയിൽ 2.6 ദശലക്ഷം ബിപിഡി കുറഞ്ഞ് 12.2 ദശലക്ഷം ബിപിഡി ആയി. ഇത് 2008 സെപ്റ്റംബറിന് ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും താഴ്ന്ന നിരക്കാണ്. റിഫൈനറി ഉപയോഗ നിരക്ക് 14.5 ശതമാനം ഇടിഞ്ഞ് 68.6 ശതമാനമായി. ഗൾഫ് കോസ്റ്റ് അടച്ചു. മോട്ടിവ എന്റർപ്രൈസസിന്റെ പോർട്ട് ആർതർ സൗകര്യം ഉൾപ്പെടെയുള്ളവയുടെ പ്രവര്‍ത്തനം ഇപ്പോൾ പുനരാരംഭിക്കുകയാണ്.

ക്രൂഡ് ഇൻവെന്ററികൾ ആഴ്ചയിൽ 1.3 ദശലക്ഷം ബാരൽ ഉയർന്ന് 463 ദശലക്ഷം ബാരലായി. ഒക്‌ലഹോമയിലെ കുഷിംഗിലെ ക്രൂഡ് സ്റ്റോക്കുകളിൽ 2.8 ദശലക്ഷം ബാരൽ വർധനയുണ്ടായിട്ടുണ്ട്.

യുഎസ് ക്രൂഡ് ഇറക്കുമതി 249,000 ബിപിഡി ആയി ഉയർന്നു. എന്നാൽ, ഇറക്കുമതി മാത്രം 1.3 ദശലക്ഷം ബിപിഡി കുറഞ്ഞ് 4.6 ദശലക്ഷം ബിപിഡി ആയി. 1992 ന് ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും താഴ്ന്ന ഇറക്കുമതിയാണിത്.

യുഎസ് ഗ്യാസോലിൻ സ്റ്റോക്കുകൾ 12,000 ബാരൽ ഉയർന്ന് 257.1 ദശലക്ഷം ബാരലായി. 3.1 ദശലക്ഷം ബാരൽ ഇടിവാണ് പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നത്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top