Flash News

കാലഹരണപ്പെട്ട യുഎഇ ടൂറിസ്റ്റ് വിസ: യാത്രക്കാർക്ക് മാർച്ച് 31 വരെ താമസിക്കാം

February 28, 2021 , മുര്‍ഷിദ

ദുബൈ: കാലഹരണപ്പെട്ട ടൂറിസ്റ്റ് വിസ കൈവശമുള്ളവർക്ക് മാർച്ച് 31 വരെ രാജ്യത്ത് തുടരാനാകുമെന്ന് അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു. ജനറൽ ഡയറക്ടറേറ്റ് ഓഫ് റെസിഡൻസി ആൻഡ് ഫോറിൻ അഫയേഴ്സിന്റെ (ജിഡിആർഎഫ്എ) അറിയിപ്പ് പ്രകാരം 2020 ഡിസംബര്‍ 28-ന് കാലഹരണപ്പെട്ട, ടൂറിസ്റ്റ് വിസ ഉള്ളവർക്ക് ഈ സൗകര്യം ഉപയോഗപ്പെടുത്താം.

തങ്ങളുടെ ക്ലയന്റുകൾക്ക് വേണ്ടി അപേക്ഷിച്ച ദുബായ് വിസകളുടെ സാധുത സ്വപ്രേരിതമായി മാർച്ച് 31 വരെ നീട്ടിയിട്ടുണ്ടെന്ന് ട്രാവൽ ഏജന്റുമാർ സ്ഥിരീകരിച്ചു. നിരവധി ടൂറിസ്റ്റുകൾ അവരുടെ ഇ-വിസ നില ഓൺലൈനിൽ പരിശോധിച്ച ശേഷം ഈ വിവരം സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്.

യുഎഇ വൈസ് പ്രസിഡന്റും പ്രധാനമന്ത്രിയും ദുബായ് ഭരണാധികാരിയുമായ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിൻ റാഷിദ് അൽ മക്തൂം ഡിസംബർ 27 ന് എല്ലാ വിനോദ സഞ്ചാരികൾക്കും ഒരു മാസത്തെ സൗജന്യ വിസ വിപുലീകരണം പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു . നിരവധി രാജ്യങ്ങൾ, പ്രത്യേകിച്ചും യൂറോപ്പിൽ, പുതിയതും കൂടുതൽ പകർച്ചവ്യാധിയുമായ കോവിഡ് -19 സമ്മർദ്ദത്തിന്മേൽ ലോക്ക്ഡൗണുകളും വിമാന യാത്രയ്ക്കും നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഏർപ്പെടുത്തിയപ്പോഴാണ് ഈ പ്രഖ്യാപനം വന്നതെന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്.

“ടൂറിസ്റ്റ് വിസകളിൽ യുഎഇയിലെത്തിയ വിദേശികളുടെ വിസ കാലാവധി നീട്ടാനുള്ള യുണൈറ്റഡ് അറബ് എമിറേറ്റ്സ് സർക്കാരിന്റെ തീരുമാനം അറിയിക്കാൻ മന്ത്രാലയത്തിന് സന്തോഷമുണ്ട്. 2020 ഡിസംബര്‍ 28നു മുമ്പ് കാലഹരണപ്പെട്ട അവരുടെ വിസകളും പ്രവേശന അനുമതികളും യാതൊരു പിഴയും കൂടാതെ സൗജന്യമായി 2021 മാർച്ച് 31 വരെ നീട്ടിയിട്ടുണ്ട്,” ഇന്ത്യൻ എംബസി പുറത്തിറക്കിയ പത്രക്കുറിപ്പില്‍ പറയുന്നു.

അബുദാബിയിലെ പാക്കിസ്താന്‍ എംബസിയും സമാന പത്രക്കുറിപ്പ് ഇറക്കിയിട്ടുണ്ട്. ഡിസംബർ 28 ന് മുമ്പ് നൽകിയ എല്ലാ വിസിറ്റ് വിസ/എൻട്രി പെർമിറ്റുകളുടെയും സാധുത മാർച്ച് 31 വരെ നീട്ടിയിട്ടുണ്ടെന്നും എംബസി വൃത്തങ്ങളെ ഉദ്ധരിച്ച് റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.

ദുബായ് വിസ ഉടമകൾക്ക് മാത്രമാണ് ഈ സൗകര്യം വിപുലീകരിച്ചതെന്ന് തോന്നുന്നുവെന്ന് ഡെയ്‌റ ട്രാവൽസിന്റെ ഏജന്റ് ഇനാസ് ഇക്ബാൽ പറഞ്ഞു. ദുബായിലേക്ക് സന്ദർശക വിസയിലെത്തിയവര്‍ക്ക് ഓവർസ്റ്റേ പിഴയും ഒഴിവാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

ഷാർജയും അബുദാബിയും നൽകുന്ന വിസകൾക്ക് ഈ സൗകര്യം ലഭ്യമാണെന്ന് തോന്നുന്നില്ല. ഇതിനെക്കുറിച്ച് കേട്ട പലരും ഓവര്‍സ്റ്റേ ചെയ്യുകയും പിഴ അടയ്ക്കുകയും ചെയ്തെന്ന് സാര്‍ജറ്റ് ട്രാവല്‍സ് മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടര്‍ മാത്യു ജോണ്‍ പറഞ്ഞു. തിരികെ പോകാൻ തീരുമാനിക്കുന്നതിനോ യാത്ര ആസൂത്രണം ചെയ്യുന്നതിനോ മുമ്പായി ഓൺലൈൻ സംവിധാനം പരിശോധിക്കാൻ ഞങ്ങൾ യാത്രക്കാരെ ശക്തമായി ഉപദേശിക്കുന്നുണ്ടെന്നും മാത്യു പറഞ്ഞു.

“എന്റെ ഭർത്താവും കുട്ടിയും ഞാനും ഫെബ്രുവരി 23 ന് തിരിച്ചു പോകേണ്ടതായിരുന്നു. അച്ഛനെ കാണാനാണ് ഞങ്ങൾ ഇവിടെയെത്തിയത്. നിർഭാഗ്യവശാൽ, അദ്ദേഹത്തിന് കോവിഡ് -19 ബാധിച്ചു. അതിനാൽ ഞങ്ങൾക്ക് ഇപ്പോൾ യാത്ര ചെയ്യാൻ കഴിയില്ല. ഞങ്ങൾ ട്രാവൽ ഏജൻസിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടപ്പോള്‍, സിസ്റ്റത്തിൽ ഞങ്ങളുടെ വിസകൾ സ്വമേധയാ അപ്‌ഡേറ്റുചെയ്‌തിട്ടുണ്ടെന്ന് കാണിച്ചു,” ഫെബ്രുവരി 25-ന് വിസ കാലഹരണപ്പെട്ട ഒരു ഇന്ത്യക്കാരി പറഞ്ഞു.

മറ്റൊരു ഇന്ത്യൻ യാത്രക്കാരനായ രവി അഗർവാൾ പറഞ്ഞത്, “ഞാൻ കഴിഞ്ഞയാഴ്ച യാത്ര ചെയ്യേണ്ടതായിരുന്നു. എന്റെ വിസ മാർച്ച് 3 ന് അവസാനിക്കും. എന്നാല്‍, ഞാൻ എന്റെ ട്രാവൽ ഏജന്റുമായി ബന്ധപ്പെട്ടപ്പോള്‍ എന്റെ സന്ദർശന വിസ കാലാവധി മാർച്ച് 31 വരെ നീട്ടിയതായി കണ്ടു. ഞാൻ ഇവിടെയെത്തിയത് സുഖമില്ലാത്ത എന്റെ അമ്മായിയെയും മറ്റു ബന്ധുക്കളേയും കാണാനായിരുന്നു. ഇനി കൂടുതൽ ദിവസങ്ങള്‍ ഇവിടെ തങ്ങാന്‍ ഞാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ഈ വാർത്ത സന്തോഷകരവും അതോടൊപ്പം ആശ്ചര്യവുമായി തോന്നുന്നു. ഇത് എന്റെ കുടുംബത്തിന് വളരെയധികം ഗുണം ചെയ്തു.”


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top