ഇന്ത്യൻ മഹാസമുദ്രത്തിൽ ദുരിതമനുഭവിക്കുന്ന റോഹിംഗ്യൻ മുസ്‌ലിംകൾക്ക് അഭയം നൽകണമെന്ന് എച്ച്ആർഡബ്ല്യു ഇന്ത്യയോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു

ന്യൂഡല്‍ഹി: രണ്ടാഴ്ചയിലേറെയായി ആൻഡമാൻ കടലിൽ കുടുങ്ങിക്കിടക്കുന്ന ഡസൻ കണക്കിന് റോഹിംഗ്യൻ മുസ്ലീം അഭയാർഥികൾക്ക് അഭയം നൽകണമെന്ന് ഹ്യൂമൻ റൈറ്റ്സ് വാച്ച് (എച്ച്ആർഡബ്ല്യു) ഇന്ത്യൻ സർക്കാരിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ഇന്ത്യയുടെ തീരസംരക്ഷണ സേന അഭയാർഥികളെ കയറ്റിയ കപ്പൽ അറ്റകുറ്റപ്പണി നടത്തി അവർക്ക് ഭക്ഷണം, വൈദ്യ, സാങ്കേതിക സഹായം എന്നിവ നൽകിയിട്ടുണ്ടെങ്കിലും ബംഗ്ലാദേശിലേക്ക് മടങ്ങാൻ അഭ്യർത്ഥിച്ച് ന്യൂഡൽഹി ബോട്ടിനെ ഇന്ത്യൻ ജലത്തിലേക്ക് കടക്കാൻ അനുവദിച്ചിട്ടില്ല.

എട്ട് അഭയാർഥികളെങ്കിലും മരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് അനൗദ്യോഗിക കണക്ക് സൂചിപ്പിക്കുന്നു. രക്ഷപ്പെട്ട 81 പേരുടെ നില നിർജ്ജലീകരണം മൂലം ഗുരുതരമായ അവസ്ഥയിലാണ്. മലേഷ്യയിൽ എത്തുമെന്ന പ്രതീക്ഷയിൽ ഏകദേശം രണ്ടാഴ്ച മുമ്പാണ് തെക്കൻ ബംഗ്ലാദേശിൽ നിന്ന് ബോട്ട് പുറപ്പെട്ടത്.

ഏറ്റവും അടുത്ത രാജ്യമെന്ന നിലയിൽ ഇന്ത്യ പ്രതിജ്ഞാബദ്ധത ഏറ്റെടുക്കണമെന്നും അതിജീവിച്ചവർക്ക് സംരക്ഷണം നൽകണമെന്നും സൗത്ത് ഏഷ്യ ഹ്യൂമൻ റൈറ്റ്സ് വാച്ച് ഡയറക്ടർ മീനാക്ഷി ഗാംഗുലി പറഞ്ഞു.

“റോഹിംഗ്യകൾ വളരെയധികം പീഡിപ്പിക്കപ്പെട്ടു. വളരെക്കാലമായി അവർക്ക് സുരക്ഷിതമായ അഭയസ്ഥലം കണ്ടെത്താന്‍ കഴിഞ്ഞിട്ടില്ല. എന്നിട്ടും, ലോകത്തിലെ ഒരു രാജ്യവും, അവരോട് അനുഭാവം പുലർത്തുന്നവർ പോലും, തയ്യാറല്ല, ”ഗാംഗുലി പറഞ്ഞു.

എച്ച്ആർഡബ്ല്യുവിനു പുറമെ, ഇന്ത്യയിൽ താമസിക്കുന്ന റോഹിംഗ്യൻ അഭയാർഥികൾ ദുരിതത്തിലായ അഭയാർഥികളെ സ്വീകരിക്കാൻ ഇന്ത്യൻ സർക്കാരിനെ പ്രേരിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയാണ്.

ഇന്ത്യയിലെ റോഹിംഗ്യൻ ഹ്യൂമൻ റൈറ്റ്‌സ് ഇനിഷ്യേറ്റീവ് (ആർ‌എച്ച്‌ആർ‌ഐ) ഡയറക്ടർ സബ്ബർ‌ ക്യാവ് മിൻ ഈ അവസ്ഥയെക്കുറിച്ച് ആശങ്ക പ്രകടിപ്പിച്ചു, “ഞങ്ങളുടെ ജനങ്ങളെ കരയിലെത്തിക്കാൻ ഞങ്ങൾ ഇന്ത്യൻ അധികാരികളോട് അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു. അന്താരാഷ്ട്ര ജലത്തിൽ കുടുങ്ങിയ 81 ജീവൻ രക്ഷിക്കാന്‍ എല്ലാ രാജ്യങ്ങളും സഹായിക്കണം,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അഭയാർഥികളെ സ്വീകരിക്കണമെന്ന അഭ്യര്‍ത്ഥനയോട് ഇന്ത്യൻ വിദേശ കാര്യ മന്ത്രലയം പ്രതികരിച്ചിട്ടില്ല.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment