Flash News
സംസ്ഥാനത്തെ യുവാക്കളില്‍ കോവിഡ് വേരിയന്റ് ഗുരുതരമായി പടരുന്നുവെന്ന് ആരോഗ്യ വിദഗ്ധര്‍   ****    രണ്ട്‌ വാക്‌സിനെടുത്ത്‌ പെരും‌ചൂടില്‍ ആൾക്കൂട്ടത്തിലേക്കു വന്നാല്‍ കൊറോണ പകരില്ലെന്ന് ആരാ പറഞ്ഞത്?; തൃശൂര്‍ പൂരം നടത്തിപ്പിനെ വിമര്‍ശിച്ച് ഡോ. ഷിംന അസീസിന്റെ ഫെയ്സ്ബുക്ക് പോസ്റ്റ്   ****    മാധ്യമ പക്ഷപാതം; എല്ലായ്പ്പോഴും എതിർ സ്ഥാനാർത്ഥിയുടെ വീട്ടിൽ; യു.എസ്. പ്രതിഭ എം‌എൽ‌എ   ****    സംസ്ഥാനത്ത് നാളെ മുതല്‍ രാത്രി 9 മുതല്‍ രാവിലെ 5 വരെ കര്‍ഫ്യൂ; പൊതുഗതാഗതത്തിന് തടസ്സമില്ല   ****    തൃശൂര്‍ പൂരത്തിന് ആഘോഷങ്ങളില്ല, വെറും ചടങ്ങുകള്‍ മാത്രം; പൊതുജനങ്ങളെ പൂരപ്പറമ്പില്‍ പ്രവേശിപ്പിക്കില്ല   ****   

ഖഷോഗിയെ വധിച്ച കേസിൽ ബിൻ സൽമാനെതിരെ ഉപരോധം ഏർപ്പെടുത്തണമെന്ന് യുഎസ് നിയമനിർമ്മാതാക്കൾ

March 3, 2021

വാഷിംഗ്ടണ്‍: യുഎസ് ജനപ്രതിനിധിസഭയിലെ ഡമോക്രാറ്റിക് അംഗങ്ങൾ സൗദി കിരീടാവകാശി മുഹമ്മദ് ബിൻ സൽമാനെ (എം‌ബി‌എസ്) ശിക്ഷിക്കാൻ രണ്ട് ബില്ലുകൾ അവതരിപ്പിച്ചു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രമുഖ വിമർശകരിലൊരാളായ ജമാൽ ഖഷോഗിയെ മൃഗീയമായി കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസിൽ വ്യക്തിപരമായ പങ്ക് എം‌ബി‌എസിനുണ്ടെന്നും അവര്‍ ആരോപിച്ചു.

വാഷിംഗ്ടൺ പോസ്റ്റ് ജേണലിസ്റ്റിന്റെ 2018 ലെ കൊലപാതകത്തിന് ബിൻ സൽമാൻ അംഗീകാരം നൽകിയെന്ന് യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്‍ ഭരണകൂടത്തിന്റെ രഹസ്യാന്വേഷണ റിപ്പോർട്ട് വെള്ളിയാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചതിനെ തുടർന്നാണ് പ്രമേയം മുന്നോട്ട് വെച്ചത്.

സൗദി കിരീടാവകാശിയുടെ സ്വത്തുക്കൾ മരവിപ്പിക്കാനും അദ്ദേഹത്തിന് വിസ നിരോധനം ഏർപ്പെടുത്താനുമുള്ള ബിൽ കോൺഗ്രസ് വനിത ഇൽഹാൻ ഒമറാണ് ചൊവ്വാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചത്.

“ഇത് നമ്മുടെ മാനവികതയുടെ പരീക്ഷണമാണ്,” അവർ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. അഭിപ്രായ സ്വാതന്ത്ര്യത്തെയും ജനാധിപത്യത്തെയും മനുഷ്യാവകാശത്തെയും അമേരിക്കൻ ഐക്യനാടുകൾ യഥാർഥത്തിൽ പിന്തുണയ്ക്കുന്നുവെങ്കിൽ, മുഹമ്മദ് ബിൻ സൽമാനെ ഒഴിവാക്കാതിരിക്കാന്‍ യാതൊരു കാരണവും കാണുന്നില്ല. യു എസ് പൗരനും സൗദി പത്രപ്രവർത്തകനുമായ ജമാൽ ഖഷോഗിയുടെ കൊലപാതകത്തിന് സൗദി കിരീടാവകാശി അംഗീകാരം നൽകിയതായി നമ്മുടെ സ്വന്തം രഹസ്യാന്വേഷണ വിഭാഗമാണ് കണ്ടെത്തിയത്, ” ഇല്‍ഹാന്‍ ഒമര്‍ പറഞ്ഞു.

ഡമോക്രാറ്റിക് ഹൗസ് അംഗങ്ങളായ ജെയിംസ് മക്ഗൊവൻ, ആൻഡി കിം എന്നിവരുടെ പിന്തുണയോടെ തിങ്കളാഴ്ച കോൺഗ്രസ്മാന്‍ ടോം മാലിനോവ്സ്കി വ്യത്യസ്തമായ ഒരു ബിൽ അവതരിപ്പിച്ചു. മനുഷ്യാവകാശ ധ്വംസകരെ അമേരിക്കയിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നത് തടയുന്ന നിലവിലുള്ള നിയമങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ, സൗദി സിംഹാസനത്തിന്റെ അവകാശിക്ക് എതിരായ വിസ നിരോധനം ഈ നിയമം അനുശാസിക്കും.

“എം‌ബി‌എസിനെ ഖഷോഗിയുടെ കൊലയാളി എന്ന് നാമകരണം ചെയ്തതിന് ബൈഡന്‍ ഭരണകൂടത്തെ ഞാൻ അഭിനന്ദിക്കുന്നു. പക്ഷേ നമ്മള്‍ കുറ്റം ആരോപിക്കുകയും അദ്ദേഹത്തെ ഉത്തരവാദിയാക്കാൻ ഒന്നും ചെയ്യാതിരിക്കുകയും ചെയ്താൽ അത് സൗദി അറേബ്യയ്ക്ക് തെറ്റായ സന്ദേശം നല്‍കും,” മാലിനോവ്സ്കി പറഞ്ഞു.

മുൻ അമേരിക്കൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് സൗദി അറേബ്യയെ അവരുടെ കുറ്റകൃത്യങ്ങളില്‍ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടുത്തി. മനുഷ്യാവകാശ ധ്വംസനങ്ങളെ കണ്ടില്ലെന്ന് നടിച്ച് സൗദി ഭരണകൂടവുമായി ലാഭകരമായ ബിസിനസ്സുകള്‍ക്ക് മുൻഗണന നൽകിയെന്നും മാലിനൊവ്‌സ്കി പറഞ്ഞു.

കടുത്ത മനുഷ്യാവകാശ ലംഘനങ്ങളുമായി ബന്ധമുണ്ടെന്ന് തനിക്കറിയാവുന്ന വ്യക്തികൾക്ക് സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറി വിസ നിരോധനം ഏർപ്പെടുത്തണമെന്ന് നിയമം വ്യക്തമാക്കുന്നു – ഖഷോഗി റിപ്പോർട്ട് വ്യക്തമാക്കുന്നതുപോലെ, “ഞങ്ങളുടെ ബിൽ ഇത് ഇരട്ടി വ്യക്തമാക്കുന്നു, അമേരിക്കയിൽ, ഒരു പ്രസിഡന്റോ രാജകുമാരനോ ആരും നിയമത്തിന് അതീതരല്ലെന്ന് ലോകത്തെ ഓർമ്മിപ്പിക്കുന്നു,” ബില്‍ അവതരിപ്പിച്ചുകൊണ്ട് മാലിനോവ്സ്കി പറഞ്ഞു.

ഖഷോഗിയുടെ കൊലപാതകത്തിന് അനന്തരഫലങ്ങൾ സൗദി അറേബ്യ അനുഭവിക്കേണ്ടതാണെന്ന് ജെയിംസ് മക്ഗൊവൻ ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top