Flash News
സംസ്ഥാനത്തെ യുവാക്കളില്‍ കോവിഡ് വേരിയന്റ് ഗുരുതരമായി പടരുന്നുവെന്ന് ആരോഗ്യ വിദഗ്ധര്‍   ****    രണ്ട്‌ വാക്‌സിനെടുത്ത്‌ പെരും‌ചൂടില്‍ ആൾക്കൂട്ടത്തിലേക്കു വന്നാല്‍ കൊറോണ പകരില്ലെന്ന് ആരാ പറഞ്ഞത്?; തൃശൂര്‍ പൂരം നടത്തിപ്പിനെ വിമര്‍ശിച്ച് ഡോ. ഷിംന അസീസിന്റെ ഫെയ്സ്ബുക്ക് പോസ്റ്റ്   ****    മാധ്യമ പക്ഷപാതം; എല്ലായ്പ്പോഴും എതിർ സ്ഥാനാർത്ഥിയുടെ വീട്ടിൽ; യു.എസ്. പ്രതിഭ എം‌എൽ‌എ   ****    സംസ്ഥാനത്ത് നാളെ മുതല്‍ രാത്രി 9 മുതല്‍ രാവിലെ 5 വരെ കര്‍ഫ്യൂ; പൊതുഗതാഗതത്തിന് തടസ്സമില്ല   ****    തൃശൂര്‍ പൂരത്തിന് ആഘോഷങ്ങളില്ല, വെറും ചടങ്ങുകള്‍ മാത്രം; പൊതുജനങ്ങളെ പൂരപ്പറമ്പില്‍ പ്രവേശിപ്പിക്കില്ല   ****   

ജനുവരി ആറിന് ക്യാപിറ്റോള്‍ ഹില്ലിന് നേരെയുണ്ടായ ആക്രമണത്തിൽ ട്രംപ് അനുകൂലികൾ ‘തീവ്രവാദം’ നടത്തിയതായി എഫ്ബിഐ മേധാവി

March 3, 2021

വാഷിംഗ്ടണ്‍: ജനുവരി 6 ന് യുഎസ് ക്യാപിറ്റോള്‍ കെട്ടിടത്തിന് നേരെയുണ്ടായ ആക്രമണത്തിനിടെ മുൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് അനുകൂലികളുടെ ഒരു സംഘം നടത്തിയ നടപടി ആഭ്യന്തര ഭീകരതയാണെന്ന് യുഎസ് ഫെഡറൽ ബ്യൂറോ ഓഫ് ഇൻവെസ്റ്റിഗേഷൻ (എഫ്ബിഐ) ഡയറക്ടർ.

ട്രംപ് അനുകൂലികൾ കാപ്പിറ്റോള്‍ ഹില്ലിന് നേരെ നടത്തിയ മാരക ആക്രമണത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ചോദ്യങ്ങൾക്ക് ഉത്തരം നൽകാൻ എഫ്ബിഐ ഡയറക്ടർ ക്രിസ്റ്റഫർ വ്രെ ചൊവ്വാഴ്ച കോൺഗ്രസിന് മുന്നിൽ ഹാജരായിരുന്നു. “ആ ഉപരോധം ക്രിമിനൽ സ്വഭാവത്തോടെയുള്ളതായിരുന്നു. ഞങ്ങളുടെ (എഫ്‌ബി‌ഐയുടെ) കാഴ്ചപ്പാടില്‍ അതിനെ ‘ആഭ്യന്തര ഭീകരത’ എന്ന് വിളിക്കുന്നു,” വ്രേ സെനറ്റ് ജുഡീഷ്യറി കമ്മിറ്റിയോട് പറഞ്ഞു.

ആക്രമണത്തെക്കുറിച്ച് നടന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന അന്വേഷണത്തിന്റെ നിലയെക്കുറിച്ച് എഫ്ബിഐയിൽ നിന്നുള്ള ആദ്യത്തെ ഔദ്യോഗിക പ്രസ്താവനയായിരുന്നു ഇത്. ആക്രമണകാരികള്‍ ക്യാപിറ്റോളിലേക്ക് കടന്നത് മാരകായുധങ്ങളുമായിട്ടായിരുന്നു. അതിൽ കുന്തങ്ങൾ, സ്ലെഡ്ജ് ചുറ്റിക, ടേസറുകൾ, ബിയർ സ്പ്രേ, ആധുനിക ഹാൻഡ്‌ഗൺ എന്നിവയും ഉൾപ്പെടുന്നുവെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“നമ്മുടെ രാജ്യത്തെ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട നേതാക്കളായ നിങ്ങൾ ഈ ഹാളുകളിൽ തന്നെ പിടഞ്ഞു വീഴുമോ എന്ന് ഞാന്‍ ഭയന്നു,” ആക്രമണത്തെക്കുറിച്ച് വിവരിക്കവേ അദ്ദേഹം നിയമനിർമ്മാതാക്കളോട് പറഞ്ഞു. ആക്രമണത്തില്‍ പങ്കെടുത്ത എല്ലാ കുറ്റവാളികളെയും ഉത്തരവാദികളാക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം സമിതിക്ക് വാഗ്ദാനം ചെയ്തു.

ആക്രമണ ദിവസം, റെയ്ഡ് നടത്തുന്നതിന് മുമ്പ്, വാഷിംഗ്ടൺ ഡിസിയിലെ തന്റെ വിശ്വസ്തരോട് ട്രംപ് തനിക്ക് പിന്തുണ കാണിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു. നിയമസഭാംഗങ്ങൾ തന്റെ പരാജയം സ്ഥിരീകരിക്കുന്ന പ്രക്രിയയിലായതിനാൽ “മോഷണം നിർത്താൻ” അവരോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. താൻ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ വിജയിച്ചതായും എന്നാല്‍ ആ വിജയം തന്നിൽ നിന്ന് മോഷ്ടിക്കപ്പെട്ടുവെന്നും ട്രംപ് ഇന്നും അവകാശപ്പെടുന്നു.

ആക്രമണത്തിന് പ്രേരിപ്പിച്ചതിന് ചരിത്രപരമായ രണ്ടാം തവണയാണ് യുഎസ് ജനപ്രതിനിധിസഭ ട്രംപിനെ ഇംപീച്ച് ചെയ്തത്.
ആക്രമണത്തില്‍ അഞ്ച് പേർ കൊല്ലപ്പെട്ടു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top