Flash News

ഇ. ശ്രീധരന്റെ മുഖ്യമന്ത്രി സ്ഥാനാർത്ഥിത്വം: ബി.ജെ.പി.യില്‍ ആശയക്കുഴപ്പം

March 5, 2021

കൊച്ചി: കേരളത്തിൽ ബിജെപിയുടെ മുഖ്യമന്ത്രി സ്ഥാനാർത്ഥിയായി ‘മെട്രോമാൻ’ ഇ ശ്രീധരനെ തെരഞ്ഞെടുത്തതായി പാർട്ടി സംസ്ഥാന പ്രസിഡന്റ് കെ സുരേന്ദ്രൻ വ്യാഴാഴ്ച നടത്തിയ പ്രസ്താവനയെത്തുടർന്ന് പാര്‍ട്ടിയില്‍ തന്നെ ആശയക്കുഴപ്പം. വാർത്ത ജനശ്രദ്ധ നേടിയതോടെ അത്തരം തീരുമാനങ്ങളൊന്നും എടുത്തിട്ടില്ലെന്ന് വ്യക്തമാക്കാൻ ദേശീയ പാർട്ടി നിർബന്ധിരായി.

കൊങ്കൺ റെയിൽവേയും, ഡല്‍ഹി മെട്രോ റെയിലും ഉൾപ്പെടെയുള്ള പ്രധാന പദ്ധതികൾ നടപ്പാക്കിയ ശ്രീധരനെ സംസ്ഥാന മുഖ്യമന്ത്രി സ്ഥാനാര്‍ത്ഥിയായി പാർട്ടി തീരുമാനിച്ചുവെന്ന് ബിജെപിയുടെ വിജയയാത്രയ്ക്ക് നേതൃത്വം നൽകുന്ന സുരേന്ദ്രൻ തിരുവല്ലയിൽ മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞതാണ് പാര്‍ട്ടിക്കു തന്നെ തിരിച്ചടിയായത്. “കൊച്ചി മെട്രോയും പാലാരിവട്ടം ഫ്ലൈഓവറും സമയബന്ധിതമായി പൂർത്തീകരിച്ചതും ശ്രീധരന്റെ കഴിവുകളുടെ ഉദാഹരണങ്ങളാണ്. മെട്രോമാന് അവസരം നൽകിയാൽ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ വികസന പദ്ധതികൾ നടപ്പാക്കാൻ അദ്ദേഹത്തിന് കഴിയുമെന്ന് ഞങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നു,” സുരേന്ദ്രൻ പറഞ്ഞു.

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി ജിയുടെ നേതൃത്വത്തിൽ ബിജെപി കേരളത്തിലെ ജനങ്ങളുടെ ആവശ്യങ്ങൾ നിറവേറ്റാൻ ശ്രമിക്കുമെന്നും, ഇ ശ്രീധരന്റെ കീഴിൽ പുതിയ കേരളം സംസ്ഥാനത്ത് കാര്യക്ഷമവും ഫലപ്രദവുമായ ഭരണത്തിന് ജി വഴിയൊരുക്കുമെന്നും പിന്നീട് വിദേശകാര്യ, പാർലമെന്ററി കാര്യ സഹമന്ത്രി വി മുരളീധരൻ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

ട്വീറ്റിന് തൊട്ടുപിന്നാലെ മുരളീധരൻ തന്റെ പ്രസ്താവന തിരുത്തി. ശ്രീധരന്റെ മുഖ്യമന്ത്രി സ്ഥാനാർത്ഥിത്വത്തെക്കുറിച്ചുള്ള മാധ്യമ റിപ്പോർട്ടുകൾ വഴി താന്‍ തെറ്റിദ്ധരിക്കപ്പെട്ടുവെന്ന് പറഞ്ഞു. “പിന്നീട് ഞാൻ പാർട്ടി മേധാവിയുമായി ക്രോസ് ചെക്ക് ചെയ്തു, അദ്ദേഹം അത്തരമൊരു പ്രഖ്യാപനം നടത്തിയിട്ടില്ലെന്ന് പറഞ്ഞു,” മുരളീധരൻ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

140 അംഗ കേരള നിയമസഭയിൽ ഒരു എം‌എൽ‌എ മാത്രമുള്ള ബിജെപിയുടെ പ്രഖ്യാപനത്തെ എതിര്‍പാര്‍ട്ടികള്‍ കണക്കിന് പരിഹസിച്ചു. “ഒരിക്കലും പണിയാത്ത ഒരു കെട്ടിടത്തിന്റെ മുകളിലത്തെ നില ആരാണ് ഏറ്റെടുക്കുകയെന്ന കാര്യത്തിൽ ആശയക്കുഴപ്പത്തിലായ ബിജെപി കേരളം ഭരിക്കാനൊരുങ്ങുന്നു. കേരളത്തിൽ ബിജെപി മുഖ്യമന്ത്രി ഉണ്ടാവില്ല,” ശശി തരൂര്‍ എം.പി. ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

ഡിഎംആർസിയുടെ ഉപദേശക സ്ഥാനത്ത് നിന്ന് രാജിവയ്ക്കാൻ തീരുമാനിച്ചതായി നേരത്തെ ശ്രീധരൻ പറഞ്ഞിരുന്നു. കൊച്ചിയിലെ പുനർനിർമിച്ച പാലാരിവട്ടം ഫ്ലൈഓവർ പരിശോധിച്ച ശേഷം തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മത്സരിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് രാജിവയ്ക്കേണ്ടത് നിർബന്ധമായതിനാലാണ് തീരുമാനമെടുത്തതെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പിന് നാമനിർദ്ദേശം സമർപ്പിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് ഡിഎംആർസിയുടെ പ്രിൻസിപ്പൽ അഡ്വൈസർ സ്ഥാനത്തുനിന്ന് ഞാൻ ഉടൻ രാജി സമർപ്പിക്കും. എന്നാല്‍, എം‌എൽ‌എയെന്ന നിലയിൽ വികസന പദ്ധതികൾ നിരീക്ഷിക്കാൻ എനിക്ക് കഴിയുമെന്ന് ഞാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു,” ശ്രീധരൻ കൊച്ചിയിൽ മാധ്യമ പ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു.

ഇടതുമുന്നണിയിൽ നിന്നും കോൺഗ്രസിൽ നിന്നും വിമർശനങ്ങൾ ക്ഷണിച്ചുവരുത്തി രാഷ്ട്രീയത്തിൽ പ്രവേശിക്കാനുള്ള തന്റെ തീരുമാനത്തെക്കുറിച്ച് ചോദിച്ചപ്പോൾ ശ്രീധരൻ പറഞ്ഞത് പൂച്ചെണ്ടുകള്‍ക്കും ഇഷ്ടിക ബാറ്റുകള്‍ക്കും ഞാന്‍ തയ്യാറാണെന്നാണ്. “ഞാൻ ഭഗവദ്ഗീത വായിക്കുന്നയാളാണ്. നമ്മള്‍ ശക്തമായ തീരുമാനം എടുക്കുകയാണെങ്കിൽ, ചിലർ ആ തീരുമാനത്തെ പ്രശംസിക്കുന്നത് സ്വാഭാവികമാണ്, മറ്റുള്ളവർ അതിനെ വിമർശിക്കും. രണ്ടിനും ഞാൻ തയ്യാറാണ്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

കേരളത്തില്‍ പിണറായി വിജയന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സർക്കാരിന് രണ്ടാം തവണയും ഭരണം പ്രവചിക്കുന്ന ചില സർവേ ഫലങ്ങൾ റിപ്പോർട്ടർമാർ ഉദ്ധരിച്ചപ്പോൾ, താൻ അങ്ങനെ ചിന്തിച്ചിട്ടില്ലെന്നും ബിജെപി അധികാരത്തിൽ വരുമെന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നതായും മെട്രോമാൻ പറഞ്ഞു. “ഇത് ജനങ്ങളുടെ ധാരണയാണ്. ആം ആദ്മി പാർട്രി എങ്ങനെയാണ് ദില്ലിയിൽ അധികാരത്തിൽ വന്നതെന്ന് നമ്മള്‍ കണ്ടു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ മത്സരിക്കുന്ന നിയോജകമണ്ഡലത്തെക്കുറിച്ച് ഒരു മണ്ഡലത്തിനും മുൻഗണന നൽകിയിട്ടില്ലെന്ന് ശ്രീധരൻ പറഞ്ഞു. “കൊച്ചി മെട്രോയുടെയും അനുബന്ധ ജോലികളുടെയും ആദ്യ ഘട്ട മേൽനോട്ടം വഹിച്ചതിനാൽ എനിക്ക് വളരെ പരിചിതമായ സ്ഥലങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് കൊച്ചി. എന്നിരുന്നാലും, താമസസ്ഥലം പോലെ എന്റെ സ്ഥലമായ പൊന്നാനിയില്‍ നിന്ന് വളരെ അകലെയുള്ള ഒരു നിയോജകമണ്ഡലത്തിൽ നിന്ന് മത്സരിക്കാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല.”


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top