മൊഗാദിഷു ആക്രമണത്തിൽ 10 പേർ കൊല്ലപ്പെട്ടു; 30 ലധികം പേർക്ക് പരിക്കേറ്റു

വെള്ളിയാഴ്ച രാത്രി സൊമാലിയയുടെ തലസ്ഥാനമായ മൊഗാദിഷുവിലെ പ്രശസ്തമായ ലുല്‍ യമാനി റസ്റ്റോറന്റിലേക്ക് സ്‌ഫോടകവസ്തുക്കൾ നിറച്ച കാർ ഇടിച്ചുകയറിയുണ്ടായ സ്ഫോടനത്തില്‍ 10 പേർ കൊല്ലപ്പെടുകയും 30 ലധികം പേർക്ക് പരിക്കേൽക്കുകയും ചെയ്തു.

അൽ-ക്വയ്ദയുമായി ബന്ധമുള്ള പ്രാദേശിക അൽ-ഷബാബ് തീവ്രവാദ ഗ്രൂപ്പിനെതിരായ ആക്രമണത്തെ പോലീസ് വക്താവ് സാദിഖ് അലി അദാൻ കുറ്റപ്പെടുത്തി. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷവും ഇതേ റസ്റ്റോറന്റ് ആക്രമിക്കപ്പെട്ടിരുന്നു.

സ്ഫോടനത്തെത്തുടർന്ന് റസ്റ്റോറന്റിനടുത്തുള്ള ഒരു കെട്ടിടവും തകർന്നു. അവശിഷ്ടങ്ങളിൽ കൂടുതല്‍ ആളുകള്‍ കുടുങ്ങിയിട്ടുണ്ടെന്ന് അധികൃതര്‍ പറഞ്ഞു. ഡിന്നര്‍ സമയമായതിനാല്‍ റസ്റ്റോറന്റില്‍ തിരക്കുള്ള സമയത്താണ് സ്‌ഫോടനം നടന്നത്.

മൊഗാദിഷുവിലെ സുരക്ഷ പ്രത്യേകിച്ചും കനത്തതായിരുന്നു, രാജ്യത്തെ ദേശീയ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് വൈകിയതിനെതിരെ പ്രതിപക്ഷ നേതാക്കള്‍ സം‌യുക്തമായി ശനിയാഴ്ച പ്രകടനം നടത്താനുള്ള സാധ്യത മുന്നില്‍ കണ്ട് മൊഗാദിഷുവില്‍ ആയിരക്കണക്കിന് സര്‍ക്കാര്‍ സേനയെ വിന്യസിച്ചിരുന്നു. സ്ഫോടനത്തെത്തുടര്‍ന്ന് പ്രകടനം മാറ്റിവെച്ചു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment