Flash News

1.9 ട്രില്യൺ കോവിഡ് -19 ദുരിതാശ്വാസ ബിൽ സെനറ്റ് പാസാക്കി

March 7, 2021

വാഷിംഗ്ടണ്‍: യുഎസ് സെനറ്റ് 1.9 ട്രില്യൺ ഡോളർ കൊറോണ വൈറസ് ദുരിതാശ്വാസ ബിൽ ശനിയാഴ്ച പാസാക്കി. പ്രസിഡന്റ് ജോ ബൈഡന്‍ ജനുവരി 20 ന് അധികാരമേറ്റ ശേഷം നിയമനിർമ്മാണത്തിലെ ആദ്യത്തെ പ്രധാന വിജയമായി ഇതിനെ കണക്കാക്കുന്നു.

“സഹായം ലഭിക്കുമെന്ന വാഗ്ദാനം നിറവേറ്റുന്നതിനായി ഞങ്ങൾ ഒരു വലിയ ചുവടുവെപ്പ് കൂടി നടത്തിയെന്ന് അഭിമാനത്തോടെ എനിക്ക് പറയാൻ കഴിയും,” ബിൽ അംഗീകരിച്ചതിന് ശേഷം വൈറ്റ് ഹൗസില്‍ ബൈഡന്‍ പറഞ്ഞു. സാധാരണക്കാര്‍ക്ക് ഇത് ആവശ്യമായിരുന്നു എന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

റിപ്പബ്ലിക്കൻ പിന്തുണയില്ലാതെ 100 അംഗ സെനറ്റിൽ 50-49 ബില്ലിന് അംഗീകാരം നൽകി. ബൈഡന്റെ അന്തിമ ഒപ്പിടുന്നതിനുമുമ്പ് ബില്‍ അനുരഞ്ജനത്തിനായി വീണ്ടും സഭയിലേക്ക് പോകും.

“അമേരിക്കക്കാരുടെ ജീവൻ രക്ഷിക്കുന്ന ഈ നിയമനിർമ്മാണത്തിൽ ഉഭയകക്ഷി വോട്ടെടുപ്പ് നടത്താമെന്ന് സഭ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. ഈ വൈറസിന്റെയും സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധിയുടെയും വിനാശകരമായ യാഥാർത്ഥ്യത്തെയും നിർണായക നടപടിയുടെ ആവശ്യകതയെയും അംഗീകരിച്ച് ഞങ്ങളോടൊപ്പം ചേരണമെന്ന് റിപ്പബ്ലിക്കൻമാരോട് ഞാന്‍ അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു,” ഹൗസ് സ്പീക്കർ നാൻസി പെലോസി പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

മണിക്കൂറുകളുടെ ചർച്ചകൾക്കുശേഷം ബില്ലിലെ തൊഴിലില്ലായ്മ നഷ്ടപരിഹാര വ്യവസ്ഥയെച്ചൊല്ലി വെള്ളിയാഴ്ച വൈകിട്ട് മിതവാദ ഡമോക്രാറ്റ് ജോ മഞ്ചിനുമായി ധാരണയിലെത്തിയാണ് ഡമോക്രാറ്റുകൾ പ്രതിസന്ധി മറികടന്നത്. ആഴ്ചയില്‍ 400 ഡോളർ അടിയന്തര തൊഴിലില്ലായ്മ ആനുകൂല്യങ്ങൾ 300 ഡോളറായി കുറയ്ക്കുകയും ജോ മഞ്ചിന്റെ പിന്തുണ നേടുന്നതിനായി തൊഴിലില്ലായ്മ ലഭിക്കുന്ന ഭൂരിഭാഗം പേർക്കും നികുതിയിളവ് നൽകുകയും ചെയ്തു.

റിപ്പബ്ലിക്കൻ‌മാരുടെ കടുത്ത എതിർപ്പാണ് ബില്ലിനെതിരെ ഉണ്ടായത്. കോവിഡ്-19 മഹാമാരി ലഘൂകരിക്കുകയും യു‌എസ് സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥ ശക്തിപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുന്നതിന്റെ സൂചനകൾക്കിടയില്‍ ഇത് ഒരു പാഴ്‌ചെലവാണെന്നായിരുന്നു റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ സെനറ്റര്‍മാരുടെ നിലപാട്.

തൊഴിലില്ലായ്മ ആനുകൂല്യങ്ങളിൽ വിട്ടുവീഴ്ചയ്ക്ക് ബൈഡന്‍ പിന്തുണ നൽകിയതായി വൈറ്റ് ഹൗസ് വൃത്തങ്ങള്‍ പറഞ്ഞു.

ബില്‍ പ്രകാരം 75000 ഡോളർ വരെ വാർഷിക വരുമാനമുള്ളവർക്ക് 1400 ഡോളര്‍ നേരിട്ട് ലഭിക്കമ്പോള്‍ 80000 ഡോളർ വരെ വരുമാനമുള്ളവർക്ക് ഭാഗികമായി തുക ലഭിക്കും. നേരിട്ടുള്ള പേയ്‌മെൻറിനു പുറമെ, COVID-19 വാക്‌സിനുകൾക്കും ടെസ്റ്റിംഗിനും സംസ്ഥാന, പ്രാദേശിക സർക്കാരുകൾ, പകർച്ചവ്യാധിയുടെ സാമ്പത്തിക തകർച്ചയെ ബാധിച്ച ബിസിനസ്സ് മേഖലകൾ, റെസ്റ്റോറന്റ്, എയർലൈൻ വ്യവസായങ്ങൾ എന്നിവയ്ക്ക് സഹായധനം നല്‍കും. താഴ്ന്ന വേതനക്കാർക്കും കുട്ടികളുള്ള കുടുംബങ്ങൾക്കും നികുതിയിളവ് നൽകുകയും ചെറുകിട ബിസിനസുകൾക്ക് സാമ്പത്തിക സഹായം നൽകുകയും ചെയ്യും.

സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കാനും അമേരിക്കയിൽ 524,000 ത്തിലധികം പേർ കൊല്ലപ്പെട്ട COVID-19 പാൻഡെമിക്കിനെതിരെ പോരാടാനും നടപടികൾ ആവശ്യമാണെന്ന് ഡമോക്രാറ്റുകൾ വാദിക്കുന്നു. മുമ്പത്തെ COVID-19 ചെലവുകളെ വലിയ തോതിൽ പിന്തുണച്ച റിപ്പബ്ലിക്കൻമാർ, മറ്റൊരു 1.9 ട്രില്യൺ ഡോളർ വളരെ ചെലവേറിയതാണെന്ന് പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top