ബിജെപിയിൽ ചേർന്ന ബംഗാളി നാടക നടനെ നാടകത്തിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കി

പശ്ചിമ ബംഗാളിൽ, സാമൂഹിക-സാമ്പത്തിക വിഷയങ്ങളിൽ നാടകങ്ങൾ അവതരിപ്പിക്കുന്നതിൽ പ്രശസ്തമായ ഒരു നാടക സംഘത്തിലെ നടൻ ബിജെപിയിൽ ചേർന്ന കാരണത്താല്‍ അദ്ദേഹത്തെ നാടകത്തിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കി.

ബിജെപിയിൽ ചേര്‍ന്ന കൗശിക് കാർ എന്ന നടനെ നാടകത്തിൽ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്തതായി സൗരഭ് പലോഡി തന്റെ ഔദ്യോഗിക ഫേസ്ബുക്കില്‍ പോസ്റ്റ് ചെയ്തു.

ഇടത് പ്രത്യയശാസ്ത്രത്തിന്റെ കണ്ണടയിലൂടെ രാജ്യത്തിന്റെ ഇപ്പോഴത്തെ രാഷ്ട്രീയ സാഹചര്യത്തെ ചിത്രീകരിക്കുന്ന ഉത്തപാൽ ദത്തിന്റെ ക്ലാസിക് നാടകത്തെ ആസ്പദമാക്കിയാണ് പലോഡിയുടെ ‘ഘൂംനേ’ എന്ന നാടകം.

2019 ൽ ഒരു കഥാപാത്രത്തെ അവതരിപ്പിക്കാൻ പലോഡിയുടെ ഗ്രൂപ്പായ ‘ഇച്ചെമോട്ടോ’ കാറിനെ വിളിച്ചിരുന്നു. ‘ഗോമാംസം’ കഴിച്ചുവെന്ന് സംശയിച്ച് ഒരു യുവാവിനെ ഒരു ജനക്കൂട്ടം മർദ്ദിച്ച 2015 ലെ ദാദ്രി കേസാണ് ഈ കഥാപാത്രത്തിന് പ്രചോദനമായത്.

ഘൂം നെയുടെ അടുത്ത ഷോയുടെ തിയേറ്റർ ഉടൻ പ്രഖ്യാപിക്കും. ഇതേക്കുറിച്ച് സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ ചര്‍ച്ചകള്‍ വിപുലമാണ്.

“ഇത് ഒരു കലാകാരന്റെ സ്വാതന്ത്ര്യത്തിലേക്കുള്ള കടന്നുകയറ്റമാണോ? ഇതൊരു ജനാധിപത്യ അവകാശമാണോ? ഒരു കലാകാരനെ ഇടത് അല്ലെങ്കിൽ വലത് പ്രത്യയശാസ്ത്രത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ വിഭജിക്കേണ്ടതുണ്ടോ? ഒരു വ്യക്തി ഏത് രാഷ്ട്രീയ പാർട്ടിയിൽ പോകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവോ അത് അവര്‍ക്ക് വിട്ടുകൊടുക്കണം. അതിൽ ഇടപെടാൻ ആർക്കും അവകാശമില്ല,” അർക്ക റോയ് പറഞ്ഞു.

ഈ നാടകം ബിജെപിയുടെ പ്രത്യയശാസ്ത്രത്തിന് വിരുദ്ധമാണെന്നും ആ പാർട്ടിയുമായി ബന്ധമുള്ള ഒരു വ്യക്തിക്കും ‘ഘൂം നേ’യുടെ ഭാഗമാകാൻ കഴിയില്ലെന്നും തീരുമാനത്തിൽ താൻ ഉറച്ചുനിൽക്കുന്നുവെന്നും പലോഡി പറഞ്ഞു.

“കൗശിക് കാറിന്റെ നിലവിലെ രാഷ്ട്രീയ സ്വത്വം അറിയുന്നതിലൂടെ, ഈ നാടകവുമായുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ ബന്ധം നാടകത്തിന്റെ അടിസ്ഥാന മനോഭാവത്തോടും അത് നിർമ്മിച്ച തൊഴിലാളിവർഗത്തോടും കാണിക്കുന്ന അനീതിയായിരിക്കും” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

സംഭവത്തെ മുഴുവൻ ‘ഇടതുപക്ഷ ഫാസിസത്തിന്റെ പ്രകടനമായി’ വിശേഷിപ്പിച്ച കാർ പറഞ്ഞു, “പൊതുജനങ്ങളുമായി യാതൊരു ബന്ധവുമില്ലാത്തതും പുരോഗമന സാംസ്കാരിക ചരിത്രം അറിയാത്തതുമായ അനുഭവപരിചയമില്ലാത്ത ഏതൊരു വ്യക്തിയും വർഗീയതയെക്കുറിച്ച് ഒരു പ്രസംഗം നടത്തുന്നു. ഈ ഏകപക്ഷീയ തീരുമാനത്തിൽ ഞാൻ അത്ഭുതപ്പെടുന്നു.”

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment