ബലൂചിസ്ഥാനിലെ പ്രശ്‌നങ്ങൾ പരിഹരിക്കുന്നത് ഇന്ത്യൻ ഇടപെടലിന് അറുതി വരുത്തും: മുസ്തഫ കമാൽ

ക്വറ്റ: കുൽഭൂഷൻ യാദവിനെപ്പോലുള്ള ഏജന്റുമാരെ ബലൂചിസ്ഥാനിലേക്ക് ഇന്ത്യ അയച്ചതായി പാക് സർസാമീൻ പാർട്ടി (പിഎസ്പി) മേധാവി മുസ്തഫ കമാൽ പറഞ്ഞു. ഇത്തരത്തിലുള്ള നീക്കങ്ങള്‍ പരിഹരിക്കാന്‍ ശക്തമായ സര്‍ക്കാര്‍ സം‌വിധാനവും ഇടപെടലുകളും ഉണ്ടാകണം. പാക്കിസ്താനെതിരെ ഗൂഢാലോചന നടത്താനും ബലൂചിസ്ഥാന്‍ വഴി പാക്കിസ്താനിലേക്ക് നുഴഞ്ഞു കയറ്റക്കാരെ അയക്കാനും ഇന്ത്യക്ക് കഴിയില്ല.

ക്വറ്റയിൽ നടന്ന റാലിയെ അഭിസംബോധന ചെയ്യുകയായിരുന്നു മുസ്തഫ കമാൽ, ബലൂചിസ്ഥാനിലെ ജനങ്ങൾ നിരാലംബരും നിരാശരുമാണെന്ന് തോന്നുന്നു. എല്ലാ പാർട്ടികളും വന്ന് വാഗ്ദാനങ്ങൾ നൽകുന്നുണ്ടെങ്കിലും ഓരോ ദിവസം കഴിയുന്തോറും സ്ഥിതി കൂടുതൽ വഷളാവുകയാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ബലൂചിസ്ഥാനിലെ ജനങ്ങൾ അവരുടെ അവകാശങ്ങളുടെ രക്ഷാധികാരികളെ തിരഞ്ഞെടുത്ത് അവരെ സമ്മേളനങ്ങളിലേക്ക് അയയ്ക്കുന്നുവെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, എന്നാൽ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ഈ പ്രതിനിധികൾ ഒറ്റരാത്രികൊണ്ട് തങ്ങളുടെ നിലപാട് മാറ്റുന്നു. ദുർബലരായ ആളുകൾ ഈ ഭൂവുടമകളുടെയും വാഡെറകളുടെയും മുന്നിൽ നിസ്സഹായരാണ്, ഉപജീവനമാർഗം പോലും ബുദ്ധിമുട്ടാണ്.

2% പ്രത്യേക വിഭാഗത്തിൽ മാത്രം ഏർപ്പെടുന്നതിന് പകരം സംസ്ഥാനം പൊതുജനങ്ങളോട് നേരിട്ട് സംസാരിക്കണമെന്ന് പിഎസ്പി മേധാവി പറഞ്ഞു. “നേരിട്ട് ഭരിക്കാനുള്ള അവകാശം ജനങ്ങൾക്ക് കൈമാറുക”, അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ജനങ്ങൾക്ക് അവകാശങ്ങൾ നൽകാനുള്ള ഏക മാർഗം പ്രാദേശിക സർക്കാരുകൾ ശക്തിപ്പെടുത്തുക, റോഡുകൾ, വിദ്യാഭ്യാസം, ആശുപത്രികൾ, കോളേജുകൾ എന്നിവ ഒരു പ്രാദേശിക വ്യക്തിയുടെ ഉടമസ്ഥതയിലായിരിക്കണം.

എല്ലാ തെരുവിലേക്കും പർവതത്തിലേക്കും സമീപ പ്രദേശങ്ങളിലേക്കും പാക് സർസാമീൻ പാർട്ടി ഈ അധികാരം എത്തിക്കുമെന്നും ബലൂചിസ്ഥാനിലെ എല്ലാ പ്രശ്‌നങ്ങളും പരിഹരിക്കുമെന്നും മുസ്തഫ കമാൽ വാഗ്ദാനം ചെയ്തു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment