യൂറോപ്യൻ മേഖലയില്‍ കൊറോണ വൈറസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മരണങ്ങൾ വെള്ളിയാഴ്ച ഒരു മില്ല്യൺ കവിഞ്ഞു

മഹാമാരി ആരംഭിച്ചതുമുതൽ യൂറോപ്യൻ മേഖലയിൽ 37,221,978 അണുബാധകളും 1,000,062 മരണങ്ങളും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

51 രാജ്യങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുന്ന ഈ പ്രദേശത്ത് കൊറോണ വൈറസ് മരണങ്ങളിൽ 35.5 ശതമാനവും ലോകത്തെ എല്ലാ രാജ്യങ്ങളിലെ കേസുകള്‍ താരതമ്യം ചെയ്യുമ്പോള്‍ 30.5 ശതമാനമാണ്. ഈ മേഖലയിൽ റഷ്യ, യുണൈറ്റഡ് കിംഗ്ഡം, യൂറോപ്യൻ യൂണിയനിലെ 27 അംഗങ്ങൾ, മറ്റ് രാജ്യങ്ങൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു.

യൂറോപ്യന്‍ യൂണിയനില്‍ കോവിഡ്-19 മരണങ്ങളുടെ എണ്ണം 550,000 ന് മുകളിലും ജനസംഖ്യയുടെ പത്തിലൊന്നിൽ താഴെയുമാണ് കുത്തിവയ്പ് നടത്തിയതെങ്കിൽ, സ്ഥിതി കൂടുതൽ വഷളായിക്കൊണ്ടിരിക്കുമെന്ന് യൂറോപ്യൻ കമ്മീഷൻ തലവൻ ഉർസുല വോൺ ഡെർ ലെയ്ൻ പറഞ്ഞു. “അംഗരാജ്യങ്ങളിൽ മൂന്നാമത്തെ തരംഗത്തിന്റെ അടയാളം രൂപം കൊള്ളുന്നത് ഞങ്ങൾ കാണുന്നു, പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് നിരക്ക് ത്വരിതപ്പെടുത്തേണ്ടതുണ്ടെന്ന് ഞങ്ങൾക്കറിയാം.”

സ്വന്തം പൗരന്മാർക്ക് വേണ്ട വാക്സിന്‍ ഡോസുകള്‍ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനായി ബ്രിട്ടനിലേക്ക് കോവിഡ്-19 വാക്സിനുകൾ കയറ്റുമതി ചെയ്യുന്നത് നിരോധിക്കുമെന്ന് യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ ബുധനാഴ്ച ഭീഷണിപ്പെടുത്തി.

യൂറോപ്പിലെ അണുബാധകളുടെ എണ്ണം വർദ്ധിച്ചുതുടങ്ങി. ഫ്രാൻസില്‍ അടുത്തിടെ നവംബറിന് ശേഷമുള്ള ഏറ്റവും വലിയ ഏകദിന കേസുകളാണ് കണ്ടുവരുന്നത്. ഓരോ ആറ് ദിവസത്തിലും ഒരു ദശലക്ഷം പുതിയ കേസുകൾ ഈ മേഖലയില്‍ നിന്ന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു.

ലോക്ക്ഡൗണ്‍ ഉയർത്തി സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കാൻ ജർമ്മനി പദ്ധതിയിടുന്നതിനിടെ, പകർച്ചവ്യാധികൾക്കായുള്ള റോബർട്ട് കോച്ച് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിലെ ഒരു വിദഗ്ദ്ധൻ ചൊവ്വാഴ്ച പറഞ്ഞു, “പകർച്ചവ്യാധിയുടെ മൂന്നാമത്തെ തരംഗത്തിലേക്ക് രാജ്യം പ്രവേശിച്ചതോടെ, അണുബാധകളുടെ എണ്ണം ഗണ്യമായി വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്.”

വേനല്‍ക്കാലത്തിനു മുന്‍പ് 70% മുതിർന്നവർക്ക് കുത്തിവയ്പ് നൽകാന്‍ യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ ലക്ഷ്യം കൈവരിക്കുമെന്നതിനാൽ, വാക്സിന്‍ ലഭിച്ച ചിലരില്‍ രക്തം കട്ടപിടിച്ചതായി റിപ്പോർട്ടുകൾ വന്നതിനെത്തുടർന്ന് സംഘത്തിലെ 13 രാജ്യങ്ങളെങ്കിലും ആസ്ട്രാസെനെക്കയുടെ കോവിഡ്-19 വാക്സിൻ ഉപയോഗിക്കുന്നത് താൽക്കാലികമായി നിർത്തിവയ്ക്കുകയോ കാലതാമസം വരുത്തുകയോ ചെയ്തു.

റഷ്യ ഉൾപ്പെടെയുള്ള കിഴക്കൻ യൂറോപ്പിലെ രാജ്യങ്ങൾ മൊത്തം കേസുകളുടെയും മരണങ്ങളുടെയും അടിസ്ഥാനത്തിൽ ഏറ്റവും കൂടുതൽ ബാധിക്കപ്പെട്ട രാജ്യമായി തുടരുന്നു.

ഏറ്റവും കൂടുതൽ കോവിഡ് അണുബാധയുള്ളത് റഷ്യയിലാണ്, ഈ മേഖലയിലെ 4.4 ദശലക്ഷത്തിലധികം അല്ലെങ്കിൽ 12% കേസുകൾ. പ്രതിശീർഷ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന കോവിഡ്-19 മരണനിരക്ക് ഉള്ള രാജ്യമാണ് റഷ്യ. 100,0000 പേരില്‍ 153 മരണങ്ങൾ.

റഷ്യയിൽ ഔദ്യോഗിക മരണസംഖ്യ 94,267 ആണെങ്കിലും കുറഞ്ഞത് 221,534 പേർ ഈ രോഗം മൂലം മരണമടഞ്ഞതായി
റിപ്പോര്‍ട്ടുകളുണ്ട്. രാജ്യത്തെ റോസ്‌സ്റ്റാറ്റ് സ്ഥിതിവിവരക്കണക്ക് ഏജൻസി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത മരണങ്ങളും ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

കഴിഞ്ഞയാഴ്ച ഒരു ലക്ഷത്തിലധികം മരണങ്ങൾ കവിഞ്ഞ യൂറോപ്പിലെ മൂന്നാമത്തെ രാജ്യമായി ഇറ്റലി മാറി. ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിച്ചതോടെ സ്ഥിതി വീണ്ടും വഷളാകുമെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി മരിയോ ഡ്രാഗി മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പുകൾ താൽക്കാലികമായി നിർത്തരുതെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന സർക്കാരുകളോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു. അതേസമയം പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ് നടത്തിയ ആളുകളിൽ ത്രോംബോബോളിക് സംഭവങ്ങളുടെ എണ്ണം സാധാരണ ജനങ്ങളിൽ കാണുന്നതിനേക്കാൾ കൂടുതലല്ലെന്ന് യൂറോപ്യൻ മെഡിസിൻ ഏജൻസി പറഞ്ഞു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment