അരിസോണയില്‍ ഇന്റല്‍ 20 ബില്യണ്‍ ഡോളറിന്റെ പുതിയ ചിപ്പ് പ്ലാന്റുകൾ സ്ഥാപിക്കുന്നു

സാൻ ഫ്രാൻസിസ്കോ: അമേരിക്കയിലും യൂറോപ്പിലും ഉല്പാദനം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി അരിസോണയിൽ രണ്ട് പുതിയ പ്ലാന്റുകൾ നിർമ്മിക്കുന്നതിന് 20 ബില്യൺ ഡോളർ നിക്ഷേപിക്കുമെന്ന് ചിപ്പ് നിര്‍മ്മാണ ഭീമന്‍ ഇന്റല്‍ അറിയിച്ചു.

ആഗോള ചിപ്പ് ക്ഷാമം കാരണം ചില രാജ്യങ്ങളും കമ്പനികളും സെമി കണ്ടക്ടറുകള്‍ക്കായി ഏഷ്യയിലെ ചില കമ്പനികളെ ആശ്രയിക്കുന്നത് കുറയ്ക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയാണ്. കാരണം, അവയെല്ലാം കാറുകൾ പോലുള്ള ഉൽ‌പ്പന്നങ്ങളുടെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ആവശ്യങ്ങള്‍ക്ക് ഉപയോഗിക്കുന്നതു തന്നെ.

യുഎസിന്റെ സാങ്കേതിക കണ്ടുപിടിത്തവും നേതൃത്വവും സംരക്ഷിക്കാനും യുഎസ് സാമ്പത്തിക, ദേശീയ സുരക്ഷ ശക്തിപ്പെടുത്താനും ആയിരക്കണക്കിന് ഹൈടെക്, ഉയർന്ന വേതനമുള്ള അമേരിക്കൻ ജോലികൾ സംരക്ഷിക്കാനും വളരാനും ഇന്റലിന്റെ നിക്ഷേപം സഹായിക്കുമെന്ന് വാണിജ്യ സെക്രട്ടറി ഗിന റൈമണ്ടോ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

കമ്പനിയുടെ പദ്ധതിയെക്കുറിച്ച് ഒരു വെബ്‌കാസ്റ്റിനിടെയാണ് ഇന്റൽ ചീഫ് എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് പാറ്റ് ജെൽ‌സിംഗർ
പുതിയ നിക്ഷേപത്തെക്കുറിച്ച് പ്രഖ്യാപനം നടത്തിയത്. കാരണം കടുത്ത മത്സരം ഒഴിവാക്കാനുള്ള മാർഗങ്ങൾ കൊണ്ടുവരാൻ സമ്മർദ്ദം നേരിടുന്നുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍, സിലിക്കൺ, പ്ലാറ്റ്ഫോമുകൾ, പാക്കേജിംഗ്, പ്രോസസ്സ് എന്നിവ വന്‍‌തോതില്‍ ലഭ്യമാക്കാന്‍ കഴിവുള്ള ഒരേയൊരു കമ്പനിയാണ് ഇന്റൽ. അടുത്ത തലമുറയില്‍ വരാന്‍ പോകുന്ന മാറ്റങ്ങള്‍ ഉള്‍ക്കൊണ്ട് പ്രവര്‍ത്തിക്കാന്‍ കഴിയുന്ന, ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ആശ്രയിക്കാന്‍ കഴിയുന്ന ഒരേയൊരു കമ്പനി,” ജെൽ‌സിംഗർ പറഞ്ഞു.

മൂന്നാം കക്ഷി നിർമാതാക്കളുമായി ചില ഉൽ‌പന്നങ്ങൾക്കായി ബന്ധം സ്ഥാപിക്കുന്നതിനൊപ്പം, സ്വന്തം പ്ലാന്റുകളിൽ തന്നെ ചിപ്പ് നിർമ്മാണം തുടരാൻ ഇന്റൽ ഉദ്ദേശിക്കുന്നുവെന്ന് അദ്ദേഹം സൂചിപ്പിച്ചു.

അമേരിക്കയിലെയും യൂറോപ്പിലെയും ഒരു പ്രധാന ചിപ്പുകളുടെ നിർമ്മാതാവാകാനുള്ള ദർശനത്തിന്റെ ഭാഗമായി, ഇന്റൽ “ഫൗണ്ടറി സർവീസസ്” എന്ന പേരിൽ ഒരു പുതിയ നിർമാണ യൂണിറ്റ് സ്ഥാപിക്കുമെന്ന് സിലിക്കൺ വാലി കമ്പനി അറിയിച്ചു.

“ജെൽ‌സിംഗറിന്റെ വെളിപ്പെടുത്തൽ കമ്പനിക്ക് പദ്ധതികൾ നടപ്പിലാക്കാൻ കഴിയുമെങ്കിൽ ഇന്റൽ തിരിച്ചെത്തുന്നുവെന്ന് വിശ്വസിക്കാൻ നിരവധി കാരണങ്ങൾ നൽകുന്നു,” മൂർ ഇൻസൈറ്റുകളുടെയും സ്ട്രാറ്റജിയുടെയും അനലിസ്റ്റ് പാട്രിക് മൂർഹെഡ് പറഞ്ഞു.

മുൻ‌നിരയിലുള്ള ചിപ്പ് നിർമ്മാണത്തിനായി അമേരിക്കയും യൂറോപ്യൻ സർക്കാരുകളും പ്രകടിപ്പിച്ച ആവശ്യം കണക്കിലെടുത്ത് ഇന്റൽ കൂടുതൽ നിക്ഷേപം നടത്തുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായും അദ്ദേഹം വെളിപ്പെടുത്തി.

പേഴ്സണൽ കമ്പ്യൂട്ടറുകളുടെ ശക്തമായ വിൽപ്പനയ്ക്കിടയിലാണ് കഴിഞ്ഞ വർഷം അവസാന പാദത്തിൽ 20 ബില്യൺ ഡോളർ വരുമാനം ലഭിച്ചതെന്ന് ഇന്റൽ പറഞ്ഞു. കമ്പനിയുടെ അറ്റവരുമാനം 5.9 ബില്യൺ ഡോളറാണ്. കഴിഞ്ഞ വർഷം ഇതേ കാലയളവിൽ നിന്ന് ഒരു ബില്യൺ ഡോളർ ഇടിവ് രേഖപ്പെടുത്തി.

ചിപ്പ് വിപണിയിൽ ദുർബലമായ സ്ഥാനം ഉയർത്താൻ ഇന്റലിനോട് ആഹ്വാനം ചെയ്ത തേർഡ് പോയിന്റിലെ ആക്ടിവിസ്റ്റ് നിക്ഷേപകനായ ഡാൻ ലോബിനെ സമാധാനിപ്പിക്കാനുള്ള നീക്കമായിരിക്കാം ഈ വർഷം ആദ്യം ഇന്റൽ ഓഹരിക്ക് 1.39 ഡോളർ ലാഭവിഹിതം അംഗീകരിച്ചത്.

തായ്‌വാൻ ആസ്ഥാനമായുള്ള ടി‌എസ്‌എം‌സി, ദക്ഷിണ കൊറിയൻ ഭീമൻ സാംസങ് തുടങ്ങിയ മേഖലകളിലെ എതിരാളികളുമായി വേഗത നിലനിർത്താൻ ഉൽപ്പാദന പ്രവർത്തനങ്ങൾ ഔട്ട്‌സോഴ്‌സിംഗ് ചെയ്യുന്നത് പരിഗണിക്കണമെന്ന് ഹെഡ്ജ് ഫണ്ട് കമ്പനിയോട് പറഞ്ഞു.

ലോകത്തെ പ്രമുഖ ചിപ്പ് കമ്പനികളിലൊന്നായി ഇന്റൽ നിലനിൽക്കുമ്പോൾ തന്നെ, അതിവേഗം വളരുന്ന മൊബൈൽ ഉപകരണങ്ങളിൽ എതിരാളികളേക്കാൾ പിന്നിലാണ്. മാക് കമ്പ്യൂട്ടറുകൾക്കായി സ്വന്തമായി മൈക്രോപ്രൊസസ്സറുകൾ വികസിപ്പിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ആപ്പിൾ അതിന്റെ ചിപ്പുകൾ ഘട്ടംഘട്ടമായി നിർത്തുകയാണ്.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment