റമദാൻ മാസത്തില്‍ യു എ ഇയിലെ സ്കൂൾ സമയം കുറച്ചു, പുതിയ നിയമങ്ങൾ പ്രഖ്യാപിച്ചു

അബുദാബി, ദുബായ്, ഷാർജ എന്നിവിടങ്ങളിലെ സ്വകാര്യ സ്കൂളുകൾ വിശുദ്ധ റമദാൻ മാസത്തിൽ സ്കൂൾ സമയം കുറയ്ക്കും.

റമദാൻ മാസത്തിൽ ദുബായിലെ സ്വകാര്യ സ്കൂളുകൾക്ക് അഞ്ച് മണിക്കൂർ വരെ ക്ലാസുകൾ നടത്താൻ അനുമതിയുണ്ടെന്ന് പെർമിറ്റ്സ് ആൻഡ് കംപ്ലയിൻസ് അറ്റ് നോളജ് ആൻഡ് ഹ്യൂമൻ ഡെവലപ്‌മെന്റ് അതോറിറ്റി (കെഎച്ച്ഡിഎ) ചീഫ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഓഫീസർ (സിഇഒ) മുഹമ്മദ് ഡാർവിഷ് പറഞ്ഞു. മാതാപിതാക്കളുമായി കൂടിയാലോചിച്ച് ആരംഭ, അവസാന സമയം തിരഞ്ഞെടുക്കാനുള്ള സൗകര്യം സ്കൂളുകൾക്ക് നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“റമദാൻ മാസത്തിൽ, വിദ്യാർത്ഥികൾ, അധ്യാപകർ, മാതാപിതാക്കൾ എന്നിവരുൾപ്പെടെയുള്ള സ്കൂൾ സമൂഹം അവരുടെ കുടുംബത്തോടൊപ്പം പ്രാർത്ഥനയിൽ കൂടുതൽ സമയം ചെലവഴിക്കും. ഗൃഹപാഠം, വിദ്യാർത്ഥികൾക്കുള്ള പഠന നിയമങ്ങൾ എന്നിവയിൽ ശ്രദ്ധാലുവായിരിക്കാൻ ഞങ്ങൾ സ്ഥാപനങ്ങളോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഓരോ റമദാനിലും, ക്ഷമ, ഒരുമ, സഹാനുഭൂതി, ആന്തരിക ശക്തി എന്നിവയുടെ ഗുണങ്ങൾ ഞങ്ങൾ പരിശീലിപ്പിക്കുന്നു. ഈ വിശുദ്ധ മാസത്തിൽ, എന്നത്തേക്കാളും കൂടുതൽ ഈ സദ്‌ഗുണങ്ങൾ ഞങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നുണ്ട്,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അബുദാബി

അബുദാബിയിൽ സ്വകാര്യ സ്കൂളുകൾ അവരുടെ സ്കൂൾ സമയദൈർഘ്യം റമദാൻ മാസത്തിൽ അഞ്ച് മണിക്കൂറായി കുറയ്ക്കുമെന്ന് അബുദാബി വിദ്യാഭ്യാസ-വിജ്ഞാന വകുപ്പ് (ADEK) അറിയിച്ചു. റമദാൻ സമയത്തെക്കുറിച്ചുള്ള വിശദമായ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ സ്കൂളുകൾക്ക് അയച്ചതായി ADEK പറഞ്ഞു.

“രാവിലെ 9:30 ന് മുമ്പായി സ്കൂൾ ആരംഭിക്കാൻ പാടില്ല. 3:30 ന് ക്ലാസ് അവസാനിക്കണം,” ADEK ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

ഓരോ സ്കൂളും ആ സമയങ്ങളിൽ പ്രധാന വിഷയങ്ങളുടെ മുഴുവൻ ഉള്ളടക്കവും ഉൾക്കൊള്ളുമെന്നും ഉചിതമായ ഷെഡ്യൂൾ തിരഞ്ഞെടുക്കുമ്പോൾ മാതാപിതാക്കളുമായി ആലോചിക്കുമെന്നും പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

ഞായറാഴ്ച (മാർച്ച് 28) ആരംഭിച്ച് ഏപ്രിൽ 8 വരെ തുടരുന്ന സ്പ്രിംഗ് ബ്രേക്കിൽ നിന്ന് വിദ്യാർത്ഥികൾ മടങ്ങിയെത്തിയ ഉടൻ തന്നെ റമദാൻ സ്കൂൾ സമയം പ്രാബല്യത്തിൽ വരും.

ഷാർജ

വിശുദ്ധ മാസത്തിൽ സ്കൂൾ സമയം അഞ്ച് മണിക്കൂറിൽ കൂടുതൽ നീണ്ടുനിൽക്കരുതെന്ന് ഷാർജ പ്രൈവറ്റ് എഡ്യൂക്കേഷൻ അതോറിറ്റി (SPEA) അടുത്തിടെ ഉത്തരവിട്ടിരുന്നു. SPEAയുടെ നിർദ്ദേശപ്രകാരം ഷാർജയിലെ സ്വകാര്യ സ്കൂളുകൾ റമദാൻ വേളയിൽ ഗൃഹപാഠവും പരീക്ഷയും കുറയ്ക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

ഷാർജയിൽ രാവിലെ ഒൻപത് മുതൽ ക്ലാസുകൾ ആരംഭിച്ച് മൂന്ന് മുതൽ നാല് മണിക്കൂർ വരെ നടക്കുമെന്ന് SPEA ഡയറക്ടർ അലി അൽ ഹൊസാനി പറഞ്ഞു. വിദ്യാർത്ഥികളുടെ ഗ്രേഡുകളും അവരുടെ ആവശ്യകതകളും കണക്കിലെടുത്താണ് സമയം തീരുമാനിക്കുകയെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

നാഷണൽ എമർജൻസി ക്രൈസിസ് ആൻഡ് ഡിസാസ്റ്റർ മാനേജ്‌മെന്റ് അതോറിറ്റിയുടെ (എൻ‌സി‌ഇ‌എം‌എ) ഷാർജ യൂണിറ്റുമായി ചേർന്നാണ് SPEA പ്രവർത്തിക്കുന്നതെന്ന് അൽ ഹൊസാനി പറഞ്ഞു.

കോവിഡ് -19 പൊട്ടിപ്പുറപ്പെടുന്നതിനിടയിൽ വിദ്യാർത്ഥികളുടെയും സമൂഹത്തിലെ അംഗങ്ങളുടെയും സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കാൻ എല്ലാ നടപടികളും സ്വീകരിച്ചുവരികയാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. സ്വകാര്യ സ്കൂളുകൾ റമദാൻ മാസത്തിൽ അഞ്ച് മണിക്കൂർ വരെ ക്ലാസുകൾ നടത്തും

ഗൃഹപാഠവും വിദ്യാർത്ഥികൾക്കുള്ള നിയമനങ്ങളും കുറയ്ക്കാൻ സ്‌കൂൾ അധികൃതരോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment