Flash News

മാസ്ക് ധരിക്കേണ്ട ആവശ്യമില്ല, കൊറോണ അസം വിട്ടുപോയി: ഹിമന്ത ബിശ്വ ശര്‍മ്മ

April 4, 2021

ന്യൂഡൽഹി: കോവിഡ് -19 ന്റെ രണ്ടാം തരംഗം കാരണം, നിയമങ്ങൾ കർശനമായി പാലിക്കാൻ ജനങ്ങളോട് വീണ്ടും ആവശ്യപ്പെടുകയും രാജ്യത്തിന്റെ പല സംസ്ഥാനങ്ങളിലും ലോക്ക്ഡൗൺ ഏർപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യുന്നതിനിടയില്‍, കൊറോണ അസം വിട്ടുപോയതായും അസമിലെ ജനങ്ങൾ ഇനി മുഖംമൂടി ധരിക്കേണ്ടതില്ലെന്നും ബിജെപി നേതാവും അസം ആരോഗ്യമന്ത്രിയുമായ ഹിമന്ത ബിശ്വ ശർമ പ്രഖ്യാപിച്ചു

കോവിഡ് -19 അസമിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോയ സാഹചര്യത്തില്‍ ജനങ്ങള്‍ മാസ്ക് ധരിക്കുന്നതും ഭയം സൃഷ്ടിക്കുന്നതും എന്തുകൊണ്ടാണെന്ന് മനസ്സിലാകുന്നില്ലെന്ന് ഒരു മാധ്യമത്തിന് നൽകിയ അഭിമുഖത്തിൽ അദ്ദേഹം ചോദിച്ചു.

പ്രസ്താവനയിൽ വൈരുദ്ധ്യമുണ്ടെന്നും കോവിഡ്-19 സംരക്ഷണത്തിനായി മാസ്ക് ധരിക്കണമെന്ന് കേന്ദ്ര സർക്കാരിന്റെ നിര്‍ദ്ദേശമുണ്ടെന്നും സൂചിപ്പിച്ചപ്പോള്‍ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞത് “കേന്ദ്രത്തിന് ഉത്തരവുകളും മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങളും നൽകാൻ കഴിയും, എന്നാൽ അസമിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ ഇന്ന് കോവിഡ് -19 നിലവിലില്ല. കോവിഡ് -19 മടങ്ങിയെത്തുമ്പോൾ, ഞാൻ ജനങ്ങളോട് മാസ്ക് ധരിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെടും.”

സംസ്ഥാനത്തിന്റെ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കുന്നതിലാണ് സർക്കാർ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നതെന്ന് ഹിമാന്ത തന്റെ വാദം ന്യായീകരിച്ചുകൊണ്ട് വിശദീകരിച്ചു.

“ജനങ്ങള്‍ മാസ്ക് ധരിച്ചാൽ ബ്യൂട്ടി പാർലറുകൾ എങ്ങനെ പ്രവർത്തിക്കും? ബ്യൂട്ടി പാർലറുകളും തുറന്നു പ്രവര്‍ത്തിക്കണം. അതിനാൽ ഇത് ഒരു ഇടക്കാല ആശ്വാസമാണെന്ന് ഞാൻ ജനങ്ങളോട് പറഞ്ഞു. കോവിഡ് -19 ന്റെ അപകടമുണ്ടെന്ന് എനിക്ക് തോന്നുന്ന ദിവസം, ആളുകൾ വീണ്ടും മാസ്ക് ധരിക്കാൻ ആവശ്യപ്പെടും. നിയമലംഘനം നടത്തിയാല്‍ 500 രൂപ പിഴ ഈടാക്കുകയും ചെയ്യും,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യയിൽ പുതിയ കൊറോണ വൈറസ് ബാധിതരുടെ കേസുകൾ ദിനംപ്രതി പുതിയ തലങ്ങളിലേക്ക് ഉയരുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് അസം ആരോഗ്യമന്ത്രിയുടെ ഈ പ്രസ്താവന വന്നത്. ഞായറാഴ്ച, 93249 പുതിയ അണുബാധ കേസുകളാണ് രാജ്യത്ത് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തത്. രാജ്യത്ത് ഈ വർഷം ഒരു ദിവസം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട കോവിഡ്-19 കേസുകളിൽ ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്നതാണിത്. ഇതോടെ ഇന്ത്യയില്‍ ആകെ അണുബാധകളുടെ എണ്ണം 12,485,509 ആയി ഉയർന്നു.

അസം പുതുവത്സരമായ ‘ബിഹു’ ആഘോഷങ്ങള്‍ക്ക് നിരോധനമുണ്ടാകില്ലെന്നും അത് ഗംഭീരമായി ആഘോഷിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങള്‍ ആഡംബരത്തോടെ തന്നെ ഈ ആഘോഷം നടത്തും. ബിഹുവിൽ കോവിഡ് ഉണ്ടാകില്ലെന്ന് ഞാൻ വിശ്വസിക്കുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഇക്കാര്യത്തിൽ വിദഗ്ധരുമായി സംസാരിച്ചിട്ടുണ്ടോ അതോ അഡ്മിനിസ്ട്രേറ്റർ എന്ന നിലയിൽ അത്തരമൊരു തീരുമാനമെടുത്തതാണോ എന്ന ചോദ്യത്തിന്, വിദഗ്ധരുമായി സംസാരിക്കേണ്ട ആവശ്യമില്ലെന്നാണ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ വാദം.

ആസാമിന്റെ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥ 18 മുതൽ 19 ശതമാനം വരെ വളരുകയാണെന്നും ഒരു വർഷമായി അനുഭവിക്കുന്ന ദുരിതാശ്വാസത്തിന് ജനങ്ങൾക്ക് ആശ്വാസം ആവശ്യമാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “കോവിഡിനെക്കുറിച്ചും ലോക്ക്ഡൗണിനെക്കുറിച്ചും സംസാരിച്ച് ഭയം സൃഷ്ടിക്കുന്നത് ശരിയല്ല. കേന്ദ്രം നിർദ്ദേശങ്ങൾ പുറപ്പെടുവിക്കുകയും കേസുകൾ അതിവേഗം വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന സംസ്ഥാനങ്ങൾ അവ കർശനമായി പാലിക്കുകയും വേണം,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top