Flash News

യു.കെ. പുതിയ അന്താരാഷ്ട്ര യാത്രാ നിയമങ്ങൾ പ്രഖ്യാപിച്ചു

April 5, 2021 , ആന്‍സി

ലണ്ടൻ: ലോക്ക്ഡൗണില്‍ നിന്ന് രാജ്യം ജാഗ്രതയോടെ ഉയർന്നുവരുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ “ട്രാഫിക്-ലൈറ്റ്” സംവിധാനം ഉപയോഗിച്ച് അന്താരാഷ്ട്ര യാത്ര പുനരാരംഭിക്കാനുള്ള പദ്ധതി ബ്രിട്ടൻ തിങ്കളാഴ്ച ആരംഭിച്ചു.

അനുവദനീയമായ ചില കാരണങ്ങളൊഴികെ നിലവിൽ നിരോധിച്ചിരിക്കുന്ന വിദേശ യാത്ര പുനരാരംഭിക്കുന്നതിന് യുകെ മെയ് 17 ന് താൽക്കാലിക തീയതി നിശ്ചയിച്ചിട്ടുണ്ട്. വിദേശത്ത് വേനൽക്കാല അവധിദിനങ്ങൾ ആഘോഷിക്കുന്നവര്‍ക്ക് ഇത് ഉപകാരപ്പെടുമെന്നാണ് അധികൃതരുടെ കണക്കുകൂട്ടല്‍.

വൈറസ് അപകടസാധ്യത അനുസരിച്ച് യാത്രാ സ്ഥലങ്ങളെ പച്ച, ആമ്പർ അല്ലെങ്കിൽ ചുവപ്പ് എന്ന് റാങ്ക് ചെയ്യുമെന്ന് ഡൗണിംഗ് സ്ട്രീറ്റ് അറിയിച്ചു. “നമ്മുടെ രാജ്യം വീണ്ടും തുറക്കുന്നതിന് ഞങ്ങൾ ആവുന്നതെല്ലാം ചെയ്യുന്നു … കഴിയുന്നത്ര സുരക്ഷിതമായി,” പ്രധാനമന്ത്രി ബോറിസ് ജോണ്‍സണ്‍ തന്റെ പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു.

പുതിയ സംവിധാനം യുകെയുടെ വാക്സിൻ പുരോഗതിയെ അപകടത്തിലാക്കുകയില്ലെന്നും യാത്രക്കാർക്ക് വ്യക്തമായ മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശം നൽകുമെന്നും ഉറപ്പാക്കാൻ സഹായിക്കുമെന്ന് സർക്കാർ പറഞ്ഞു. അപകടസാധ്യത കുറഞ്ഞ “പച്ച” രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് പോകുന്ന ആളുകൾ യാത്ര ചെയ്യുന്നതിന് മുമ്പും ശേഷവും വൈറസ് പരിശോധന നടത്തണമെന്നും നിര്‍ദ്ദേശമുണ്ട്. എന്നാൽ, ആമ്പറിലേക്കോ ചുവന്ന രാജ്യങ്ങളിലേക്കോ പോകുന്നവർക്ക് അതിനുശേഷം സ്വയം ക്വാറന്റൈനില്‍ പ്രവേശിക്കണം.

യൂറോപ്യൻ ഭൂഖണ്ഡത്തിൽ കേസുകൾ വർദ്ധിക്കുന്നതിനാൽ കൂടുതൽ നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഏര്‍പ്പെടുത്തുന്നതില്‍ ബ്രിട്ടൻ വളരെ ശ്രദ്ധാലുവായിരിക്കുമെന്ന് ആരോഗ്യമന്ത്രി എഡ്വേർഡ് ആർഗാർ പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങൾ കാണാൻ ആഗ്രഹിക്കാത്ത ഒരു കാര്യം – പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പ് പ്രോഗ്രാം നന്നായി പ്രവർത്തിക്കുന്നതുപോലെ – പുതിയ വകഭേദങ്ങൾ ലഭിക്കുന്നു അല്ലെങ്കിൽ പുതിയ വേരിയന്റുകൾ ഈ രാജ്യത്തേക്ക് ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്നത് അപകടപ്പെടുത്തുന്നു,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

നിലവിൽ വിദേശത്ത് നിന്ന് യുകെയിൽ എത്തുന്ന ആളുകൾ 10 ദിവസത്തേക്ക് സ്വയം ക്വാറന്റൈനില്‍ പ്രവേശിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

ഉയർന്ന അപകടസാധ്യതയുള്ള രാജ്യങ്ങളുടെ നിരോധിത “ചുവന്ന പട്ടികയിൽ” നിന്ന് വരുന്ന ബ്രിട്ടീഷ് പൗരന്മാർ സർക്കാർ അംഗീകാരമുള്ള ഹോട്ടലുകളിൽ വിലകൂടിയ ക്വാറന്റൈന്‍ നേരിടുന്നുണ്ട്.

വേനൽക്കാല അവധിദിനങ്ങൾക്കായി മുന്‍‌കൂട്ടി ബുക്ക് ചെയ്യരുതെന്ന് സർക്കാർ ജനങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. വൈറസ് സർട്ടിഫിക്കേഷൻ സംവിധാനത്തിന്റെ പരീക്ഷണങ്ങളിൽ ഈ മാസം മുതൽ ഫുട്ബോൾ മത്സരങ്ങൾ പോലുള്ള പൊതു പരിപാടികളിൽ പങ്കെടുക്കാൻ നിരവധി പേരെ അനുവദിക്കുമെന്ന് സർക്കാർ പ്രഖ്യാപിച്ചു.

‘വൈറസ് പാസ്‌പോർട്ടുകൾ’?

അന്താരാഷ്ട്ര യാത്രകൾക്കായി “വൈറസ് പാസ്‌പോർട്ടുകൾ” നൽകുമോ എന്ന് വ്യക്തമാക്കിയിട്ടില്ല. ഇതിന് ടൂറിസത്തെ ആശ്രയിക്കുന്ന നിരവധി രാജ്യങ്ങളുടെയും എയർലൈനുകളുടെയും പിന്തുണയുണ്ടെങ്കിലും 70 ലധികം യുകെ എംപിമാർ എതിർപ്പ് പ്രകടിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്.

കോവിഡ് വാക്സിനേഷൻ ലഭിച്ച ആളുകൾക്ക് ഹോട്ടലുകൾ, ബാറുകൾ, മറ്റ് സേവനങ്ങൾ എന്നിവയിലേക്ക് പ്രവേശനം അനുവദിക്കുന്ന ഇസ്രായേലിന്റെ ഗ്രീൻ പാസുകൾ പോലുള്ള നടപടികൾ സർക്കാർ ഇപ്പോഴും പരിഗണിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് അർഗാർ പറഞ്ഞു.

“പ്രായോഗികവും ധാർമ്മികവും നീതിയുക്തവുമായ പരിഗണനകളെല്ലാം തുലനം ചെയ്യുമ്പോൾ … ഹ്രസ്വകാലത്തേക്ക്, രാജ്യം വീണ്ടും തുറക്കുന്നത് വേഗത്തിലാക്കാൻ കഴിയുന്ന ഒരു മാർഗമുണ്ടോ എന്ന് നോക്കുന്നത് ശരിയാണെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു.” അർഗാർ പറഞ്ഞു.

യുകെ ഇതിനകം 31 ദശലക്ഷത്തിലധികം വാക്സിൻ ഡോസുകളും 5 ദശലക്ഷത്തിലധികം സെക്കൻഡ് ഡോസുകളും നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

യൂറോപ്പില്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ മരണം റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുള്ള യു.കെ.യില്‍ 126,000 ൽ അധികം ആളുകൾ വൈറസ് ബാധിച്ച് മരിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് പൊതുജനങ്ങളുടെ മാനസികാവസ്ഥയില്‍ അധികൃതര്‍ ആശങ്കാകുലരാണ്.

സ്കോട്‌ലന്‍ഡിലെ എഡിന്‍ബര്‍ഗില്‍ തിങ്കളാഴ്ച അധികാരമേറ്റ സർക്കാർ സ്വന്തമായി കൊറോണ വൈറസ് നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഏർപ്പെടുത്തി. ഹെയർ ഡ്രസ്സര്‍മാർക്കും ചില അവശ്യേതര ചില്ലറ വ്യാപാരികൾക്കും നാലുമാസത്തിനുള്ളിൽ ആദ്യമായി വീണ്ടും തുറക്കാൻ അനുവാദം നൽകി.

ഏപ്രിൽ 12 ന് ഇംഗ്ലണ്ടിൽ അവശ്യ ഷോപ്പുകൾ വീണ്ടും തുറക്കാൻ ഒരുങ്ങുകയാണ്. തിങ്കളാഴ്ചത്തെ മന്ത്രിസഭാ യോഗത്തിൽ പ്രധാനമന്ത്രി ബോറിസ് ജോൺസൺ ഒപ്പിടുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന നിയന്ത്രണങ്ങൾ ലഘൂകരിക്കാനുള്ള പദ്ധതിയുടെ ഭാഗമായി പബ്ബുകൾക്കും റസ്റ്റോറന്റുകൾക്കും ഔട്ട്ഡോര്‍ സേവനം ആരംഭിക്കാൻ കഴിയും.

രോഗലക്ഷണങ്ങളില്ലാത്ത, വൈറസ് വ്യാപനം തടയുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ, വ്യാഴാഴ്ച മുതൽ ഇംഗ്ലണ്ടിൽ താമസിക്കുന്നവർക്ക് ആഴ്ചയിൽ രണ്ട് സൗജന്യ ദ്രുത വൈറസ് പരിശോധനകൾ സ്വീകരിക്കാന്‍ കഴിയും. ഈ സേവനം ജനങ്ങള്‍ സ്വീകരിക്കണമെന്ന്
ആരോഗ്യ സെക്രട്ടറി മാറ്റ് ഹാൻ‌കോക്ക് ആവശ്യപ്പെട്ടു. എല്ലാവരും പതിവായി പരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയരാകണമെന്നും അദ്ദേഹം അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു.

ഈ പരിശോധന ജോലിസ്ഥലങ്ങൾ, കമ്മ്യൂണിറ്റി സൈറ്റുകൾ, സ്കൂളുകൾ, കോളേജുകൾ എന്നിവിടങ്ങളില്‍ ലഭ്യമാണ്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top