Flash News

ഇന്ത്യയിൽ ഒറ്റ ദിവസം 1.07 ലക്ഷം പുതിയ കോവിഡ് -19 കേസുകൾ രേഖപ്പെടുത്തി

April 6, 2021

ന്യൂഡൽഹി: വിവിധ സംസ്ഥാനങ്ങളിലെയും കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശങ്ങളിലെയും സർക്കാരുകൾ നൽകിയ കണക്കുകൾ പ്രകാരം ചൊവ്വാഴ്ച 1.07 ലക്ഷത്തിലധികം പുതിയ അണുബാധകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. പകർച്ചവ്യാധി പടർന്നതിനുശേഷം ഇന്ത്യയിൽ കൊറോണ വൈറസ് കേസുകളുടെ എണ്ണം ദിനംപ്രതി വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്ന് അധികൃതര്‍ വ്യക്തമാക്കി.

കൊറോണ വൈറസ് കേസുകളുടെ എണ്ണം മൂന്ന് ദിവസത്തിനിടെ രണ്ടാം തവണയാണ് ഒരു ലക്ഷം കവിയുന്നത്. അണുബാധയുടെ വർദ്ധനവിന് ഒരു പ്രധാന കാരണം ജനങ്ങള്‍ കോവിഡ് നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ പിന്തുടരുന്നതിൽ വീഴ്ച വരുത്തുന്നതാണെന്ന് കേന്ദ്ര സർക്കാർ അറിയിച്ചു.

വിവിധ സംസ്ഥാനങ്ങള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ച പ്രതിദിന കണക്കനുസരിച്ച്, ചൊവ്വാഴ്ച രാജ്യവ്യാപകമായി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട പുതിയ കേസുകളുടെ എണ്ണം 1.07 ലക്ഷം കവിഞ്ഞു, 2020 ജനുവരിയിൽ മാരകമായ വൈറസ് ബാധിതരായ ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന കേസാണ് ഇത്.

മഹാരാഷ്ട്ര, ഛത്തീസ്ഗഢ്, ഡല്‍ഹി, പഞ്ചാബ്, ചണ്ഡിഗഢ്, ഗുജറാത്ത്, രാജസ്ഥാൻ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്ന സംസ്ഥാനങ്ങളും, കേന്ദ്ര ഭരണ പ്രദേശങ്ങളും മറ്റു പല സംസ്ഥാനങ്ങളും സമീപകാലത്തേക്കാൾ കൂടുതൽ പുതിയ കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

മഹാരാഷ്‌ട്രയിൽ 55,469, ഛത്തീസ്ഗഢില്‍ 9,921, ഡല്‍ഹി 5,100, ഗുജറാത്ത് 3,280, രാജസ്ഥാന്‍ 2,236 എന്നിങ്ങനെയാണ് കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുള്ളത്.

തെക്കൻ സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ കേരളം, തമിഴ്‌നാട്, കർണാടക, തെലങ്കാന എന്നിവിടങ്ങളിലും പ്രതിദിനം ഉയർന്ന കണക്കുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

ചില സംസ്ഥാനങ്ങളോ യു‌ടികളോ പുതിയ കേസുകൾ പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടില്ല, അതിനാൽ രാജ്യവ്യാപകമായി ഈ ദിവസത്തെ കണക്കുകൾ 1.07 ലക്ഷത്തിൽ കൂടുതലാകാം.

ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലെ എട്ടിന് അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്ത ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ കണക്കുകൾ പ്രകാരം 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ 96,982 കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. തിങ്കളാഴ്ച രാവിലെ നടത്തിയ ഡാറ്റയിൽ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ 1,03,558 ഒറ്റ ദിവസത്തെ പുതിയ കൊറോണ വൈറസ് അണുബാധകൾ കാണിക്കുന്നു.

ഛത്തീസ്ഗഢ്, ഡല്‍ഹി, ഗുജറാത്ത്, ഹരിയാന, ഹിമാചൽ പ്രദേശ്, ഝാര്‍ഖണ്ഡ്, കർണാടക, മധ്യപ്രദേശ്, മഹാരാഷ്ട്ര, പഞ്ചാബ്, രാജസ്ഥാൻ എന്നിവിടങ്ങളിലെ കോവിഡ് -19 അവസ്ഥയും വാക്സിനേഷന്റെ പുരോഗതിയും അവലോകനം ചെയ്തതായി കേന്ദ്ര ആരോഗ്യമന്ത്രി ഹർഷ് വർധൻ പറഞ്ഞു. മൊത്തം കേസുകളിൽ ഒരു ശതമാനവും രാജ്യത്തെ മൊത്തം മരണങ്ങളിൽ 65 ശതമാനവും മഹാരാഷ്ട്രയിലും പഞ്ചാബിലും ആനുപാതികമല്ലാത്ത മരണങ്ങളാണ്.

ഫെബ്രുവരി മുതൽ ഈ സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ കേസുകൾ കുത്തനെ വർധിച്ചതായി വർധൻ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. ഇതിൽ ഭൂരിഭാഗവും 15-44 വയസ് പ്രായമുള്ള യുവ ജനങ്ങളിലാണ്.

രാജ്യത്തിന്റെ എല്ലാ ഭാഗങ്ങളിലും കേസുകൾ വർദ്ധിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു പ്രധാന കാരണം, പ്രത്യേകിച്ചും ഈ 11 സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ, ആളുകൾ കോവിഡ്-19 മാനദണ്ഡങ്ങള്‍ പിന്തുടരുന്നതിൽ വീഴ്ച വരുത്തുകയാണെന്നും വീണ്ടും ജനകീയ ബോധവൽക്കരണ പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടത്തണമെന്നും മന്ത്രി എടുത്തുപറഞ്ഞു. അത്തരം നടപടികളുടെ പ്രാധാന്യം ജനങ്ങൾക്കിടയിൽ കൂടുതല്‍ അവബോധം വളര്‍ത്തും.

കൊറോണ വൈറസ് കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിൽ സംസ്ഥാനങ്ങൾ നേരിടുന്ന കോവിഡ് -19 കേസുകൾ, വാക്സിനേഷൻ നില, വെല്ലുവിളികൾ എന്നിവയെക്കുറിച്ച് സമഗ്രവും വിശദവുമായ അവലോകന യോഗത്തില്‍ ആരോഗ്യമന്ത്രി അധ്യക്ഷത വഹിച്ചു.

കേസുകൾ കുത്തനെ ഉയർന്നതോടെ രാജ്യത്ത് പാൻഡെമിക് സ്ഥിതി വഷളായതായും ജനസംഖ്യയുടെ വലിയൊരു ഭാഗം ഇപ്പോഴും വൈറസ് ബാധിതരാണെന്നും എൻ‌ഐ‌ടി‌ഐ ആയോഗ് അംഗം (ആരോഗ്യം) ഡോ. വി കെ പോൾ പറഞ്ഞു.

പാൻഡെമിക്കിനെതിരെ പോരാടുന്നതിനുള്ള ഉപകരണങ്ങൾ അതേപടി നിലനിൽക്കുന്നു. കൂടാതെ കോവിഡ്-19ന് അനുയോജ്യമായ പെരുമാറ്റം, നിയന്ത്രണ നടപടികൾ, പരിശോധന മുതലായവ കൂടുതൽ കാര്യക്ഷമമായി നടപ്പാക്കേണ്ടതുണ്ട്. മെഡിക്കൽ ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും വാക്സിനേഷൻ ഡ്രൈവ് ശക്തമാക്കുകയും വേണം, അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

മാസ്ക് ധരിക്കുക, ജനക്കൂട്ടത്തിൽ നിന്ന് വിട്ടുനിൽക്കുക തുടങ്ങിയ കോവിഡ് ഉചിതമായ പെരുമാറ്റം പ്രചാരണ രീതിയിൽ പിന്തുടരേണ്ടതുണ്ട്, പോൾ പറഞ്ഞു.

കൊറോണ വൈറസ് കേസുകൾ വർദ്ധിക്കുന്നതിനിടയിൽ, പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി വ്യാഴാഴ്ച മുഖ്യമന്ത്രിമാരുമായി സംവദിച്ച് കോവിഡ് -19 അവസ്ഥയും വാക്സിനേഷൻ ഡ്രൈവും ചർച്ച ചെയ്യും.

മാർച്ച് 17 നാണ് മോദി മുഖ്യമന്ത്രിമാരുമായി അവസാനമായി നടത്തിയ ആശയവിനിമയം. രാജ്യത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ കോവിഡ് -19 കേസുകൾ വർദ്ധിക്കുന്നതിൽ ആശങ്ക പ്രകടിപ്പിക്കുകയും “ഉയർന്നുവരുന്ന രണ്ടാമത്തെ വ്യാപനം” പരിശോധിക്കാൻ “ദ്രുതവും നിർണ്ണായകവുമായ” നടപടികൾ ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

പകർച്ചവ്യാധിയുടെ തീവ്രത വർദ്ധിച്ചതാണ് കഴിഞ്ഞ വർഷത്തേക്കാൾ വേഗത്തിൽ COVID-19 വ്യാപിക്കാൻ കാരണമായതെന്നും അടുത്ത നാല് ആഴ്ച വളരെ നിർണായകമാണെന്നും കേന്ദ്രം അറിയിച്ചു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top