Flash News

യുപിയിലെ കോവിഡ് -19 കുതിച്ചുചാട്ടം; കര്‍ശന നിയമം നടപ്പിലാക്കാന്‍ അധികാരികളോട് അലഹബാദ് ഹൈക്കോടതി

April 6, 2021

ലക്‌നൗ: ഉത്തർപ്രദേശിൽ കോവിഡ് -19 കേസുകൾ വർദ്ധിച്ച സാഹചര്യത്തിൽ സംസ്ഥാനത്തെ 75 ജില്ലകളിലും മാസ്‌കുകൾ 100 ശതമാനം നിർബന്ധമാക്കാൻ നിയമങ്ങൾ നടപ്പാക്കണമെന്ന് അലഹബാദ് ഹൈക്കോടതി സംസ്ഥാന അധികൃതരോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. മാത്രമല്ല, അണുബാധയെ പ്രതിരോധിക്കാന്‍ ആളുകളെ പ്രോട്ടോക്കോൾ പാലിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു പദ്ധതി ആവിഷ്‌കരിക്കാനും കോടതി ഡയറക്ടർ ജനറൽ ഓഫ് പോലീസിനോട് (ഡിജിപി) നിർദ്ദേശിച്ചു.

ചൊവ്വാഴ്ച സംസ്ഥാനം 5000 മാർക്ക് ലംഘിക്കുകയും കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ 5928 പുതിയ കേസുകൾ രേഖപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തു. അതേസമയം, 30 പേർക്ക് മാരകമായ വൈറസ് ബാധയുണ്ടായി.

കോവിഡ് -19 മായി ബന്ധപ്പെട്ട ഒരു പൊതുതാൽപര്യ ഹർജി കേട്ട ചീഫ് ജസ്റ്റിസ് ഗോവിന്ദ് മാഥൂറും ജസ്റ്റിസ് സിദ്ധാർത്ഥ വർമ്മയും ഉൾപ്പെടുന്ന ഡിവിഷൻ ബെഞ്ച് സംസ്ഥാനത്തൊട്ടാകെ ഒരു സ്ഥലത്തും തിരക്ക് ഉണ്ടാകാതിരിക്കാൻ ബന്ധപ്പെട്ട ജില്ലാ ഭരണകൂടങ്ങൾക്കും പോലീസ് അധികാരികൾക്കും നിർദേശം നൽകി.

“ഏതെങ്കിലും പ്രത്യേക സ്ഥലത്ത് തിരക്ക് അനുഭവപ്പെടാൻ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തിയാൽ, അവിടേക്ക് ആളുകൾ എത്താതിരിക്കാന്‍ ശ്രദ്ധിക്കണം,” ബെഞ്ച് പറഞ്ഞു. സംസ്ഥാനത്ത് നടക്കാനിരിക്കുന്ന പഞ്ചായത്ത് തിരഞ്ഞെടുപ്പിനെക്കുറിച്ച് പരാമർശിച്ച കോടതി, ബൂത്തുകളിൽ ആളുകൾ തിങ്ങിക്കൂടാതിരിക്കാന്‍ വോട്ടെടുപ്പ് നടത്തുന്ന ബന്ധപ്പെട്ട അധികാരികളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

“നാമനിർദ്ദേശം, പ്രചാരണം, വോട്ടിംഗ് എന്നിവയൊക്കെയാണെങ്കിലും COVID-19 പ്രോട്ടോക്കോളുകൾ പാലിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പു വരുത്തണം,” കോടതി പറഞ്ഞു. മാത്രമല്ല, പ്രായപരിധി കണക്കിലെടുക്കാതെ എല്ലാവർക്കും വാക്സിനേഷന്റെ സാധ്യത പരിശോധിക്കണമെന്നും കോടതി സംസ്ഥാന സർക്കാരിനോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഉത്തർപ്രദേശ് ഹൈസ്കൂളിലും ഇന്റർമീഡിയറ്റ് ബോർഡ് പരീക്ഷകളിലും ഹാജരാകേണ്ട വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് കുത്തിവയ്പ് നൽകാനുള്ള സാധ്യത സർക്കാർ അന്വേഷിക്കണം. വീടുതോറുമുള്ള വാക്സിനേഷൻ പരിപാടി ആരംഭിക്കണമെന്നും കോടതി കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

കൂടാതെ, വൈകുന്നേരത്തെ സാമൂഹിക സമ്മേളനങ്ങൾ ഒഴിവാക്കാൻ രാത്രി കർഫ്യൂ ഏർപ്പെടുത്താമോയെന്നും ഹൈക്കോടതി സംസ്ഥാന സർക്കാരിനോട് നിർദ്ദേശിച്ചു. “കോവിഡ് -19 പ്രോട്ടോക്കോൾ ലംഘിച്ചവരില്‍ നിന്ന് വസൂലാക്കിയ തുക ഉപയോഗിച്ചുകൊണ്ട് മാസ്കുകളും സാനിറ്റൈസറുകളും വാങ്ങാനുള്ള സാധ്യതയും സംസ്ഥാന സർക്കാർ പരിശോധിക്കണം,” കോടതി നിർദ്ദേശിച്ചു.

ഈ നിർദേശങ്ങൾ പാസാക്കേണ്ടതിന്റെ ആവശ്യകത വിശദീകരിച്ച കോടതി, COVID-19 ന്റെ രണ്ടാം തരംഗത്തിന്റെ വെല്ലുവിളിയെ നേരിടാൻ സംസ്ഥാന സർക്കാർ ആവശ്യമായ നടപടികൾ സ്വീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും, സംസ്ഥാനം നൽകിയ നിർദ്ദേശങ്ങൾ പാലിച്ചിട്ടില്ലെന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണെന്ന് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. പൊതുജനം ആശങ്കയിലാണ്. എല്ലാ വസ്തുനിഷ്ഠമായ വ്യവസ്ഥകളും പരിഗണിച്ച്, ഉത്തർപ്രദേശ് സർക്കാർ സമയാസമയങ്ങളിൽ പുറപ്പെടുവിച്ച നിർദ്ദേശങ്ങൾ കർശനമായും കൃത്യമായും പാലിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്താൻ ഉത്തർപ്രദേശിലെ എല്ലാ ജില്ലകളിലെയും ജില്ലാ മജിസ്‌ട്രേട്ടുമാര്‍ക്ക് നിർദ്ദേശം നൽകുന്നത് ഉചിതമാണെന്ന് ഞങ്ങൾ കരുതുന്നുവെന്ന് ഹൈക്കോടതി വ്യക്തമാക്കി.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top